หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 20

ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์จีบสาว อ๊าว อ๊าว...  (อ่าน 81844 ครั้ง)
ลันล้า ทีวีไดเร็ควันนี้ ขอเสนอ...

เอ้ยยยย ไม่ใช่ โวย

หนีมาจากจู๋ โลกนี้สีชมพู
เห็นคนอื่นเค้ารักกันแล้วมัน...   เฮ้อ...

<a href="http://media.imeem.com/m/UJRah6Qc--" target="_blank">http://media.imeem.com/m/UJRah6Qc--</a>

“คนที่โทรผิดมา เมื่อวานตอนเช้า
คนที่นั่งกินข้าว ติดกันเมื่อคืน
คนที่ยิ้มให้กัน ตรงหน้าปากซอย
ใช่หรือเปล่า  ใช่หรือเปล่า”

ไม่รู้ตั้งแต่เมื่อไหร่ที่เริ่มกลัวความรัก
อาจเป็นเพราะเคยผิดหวังกับสิ่งที่เคยคิดว่ามันคือความรัก
พอจะเริ่มต้นใหม่อีกครั้ง กลับเป็นว่า ไม่สามารถทำได้ดีเหมือนครั้งนั้น
กลัวที่จะเสียใจ กลัวว่าคบไปจะทำได้ดีเหมือนครั้งนั้นหรือเปล่า
แหละที่สำคัญ กลัวว่าเค้าจะใช่คู่แท้ของเราจริงๆเหรอ

คู่แท้ เราไม่สามารถตัดสินใจได้ตั้งแต่วินาทีแรกที่พบหรอกครับ
งั้นเรามาเปลี่ยนประเด็นไปที่
เราจะทำยังไง ในเมื่อในวันๆนึงของเรา มีคนผ่านมา ผ่านไปมากมาย
คนที่เดินชนกัน คนที่กินข้าวโต๊ะติดกัน คนที่หันไปเจอแล้วทำได้แค่ยิ้มให้
คนพวกนี้ ใช่คู่แท้ของเราหรือเปล่า
แต่เราไม่ควรปล่อยโอกาสพวกนี้ให้มันผ่านไปเฉย

นั่นแหละครับ “โอกาส” สิ่งที่ผมกำลังจะพูดถึง

การที่เราพบโอกาสเหล่านั้น
ไม่ว่าจะตั้งใจให้เกิด หรือบังเอิญเกิด หรือพรหมลิขิตทำให้เกิด
มันก็จะขึ้นอยู่กับตัวเรา ว่าเราจะทำยังไงเมื่อมีโอกาสมาอยู่ตรงหน้า

อ่ะ ถ้ามันมาแบบไม่ทันตั้งตัวล่ะ อู้ย..
จะพอมีอะไรช่วยไ้ด้บ้าง

มันก็คือสิ่งของรอบตัวเรานั่นแหละครับ
ที่จะทำให้เรามีโอกาสเหล่านั้น

เรามาดูกันสิ ว่ามีอะไรบ้าง

ปล. ชื่อกระจู๋ เครื่องมือขยาย"โอกาส"ทางการศึกษา(เนื้อคู่)
ยาวไป  ฮือๆ~ มาไม่ครบ ซะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2009, 23:19 น. โดย นุ้กครับ » บันทึกการเข้า

ช่วงนี้หน้าฝน
สิ่งที่ขาดไม่ได้เลย นั่นก็คือร่ม

อ่ะแต่ ผู้ชาย พกร่มไปไหนมาไหนนี่อาจจะดูแปลกซักนิด
(หรือเราเป็นคนเดียวหว่า ฮือๆ~)

แต่ถ้าคุณพกร่ม คุณจะไม่พลาดโอกาสเหล่านี้

-เพื่อนร่วมงานกำลังติดฝน ขณะจะเดินข้ามจากตึกนึงไปตึกนึง ตอนฝนตก
     แนะนำให้ใช้ร่มพลาสติกใสๆ โรแมนติกมากมายเมื่ออยู่ท่ามกลางสายฝน
     จะเป็นการได้ทำความรู้จัก พูดคุยกับเค้ามากขึ้นด้วย
-ไปเที่ยวโบราณสถานที่อยุธยากับเพื่อนๆในคณะ ตอนแดดแรงเปรี้ยงๆ
     แนะนำให้พกร่มที่มีขนาดใหญ่หน่อย จุได้หลายคน เน้นรับสมาชิกสาวๆโดยเฉพาะ
     ถ้าให้ดีกว่านั้น ก็พกร่มเล็กๆ สาวๆจะเบียดเสียดเข้ามากันเลยทีเดียว
     แต่ระวังโดนแย่งร่มไปล่ะ

อาจจะมีอีกหลายเหตุการณ์น่ะครับ แต่เอาแค่นี้ก่อน
เครื่องมือชิ้นแรกนี้จะทำให้เราได้ใกล้ชิดกับคนๆนั้นมากยิ่งขึ้น
ลาย หรือสีของร่มก็บ่งบอก นิสัย หรือความเป็นตัวเราให้เค้ารู้ ได้ดียิ่งขึ้นด้วยน่ะ

ช่วงนี้ใกล้เข้าหน้าฝน พกร่มติดตัวไว้ ไม่เสียหลายครับ เจ๋ง

เดี๋ยวเย็นนี้มาต่อ เครื่องมือชิ้นอื่นๆอีก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2009, 13:43 น. โดย นุ้กครับ » บันทึกการเข้า

อะไรไม่รู้ยังไม่ได้อ่านมาเจิมไว้ก่อน น้องดำ

สารภาพว่า ไม่เข้าใจในสิ่งที่นุ้กอธิบายแหละ 

ระบายอารมณ์หรือเปล่าคะ   งง

ใครก็ได้สะกิดตูที 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2009, 13:45 น. โดย เมียผู้ใหญ่้บ้าน » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา
 ฮือๆ~/ สารภาพ ว่า ระบายอารมณ์ส่วนนึงเหมือนกันครับ พี่นัท

เรียบเรียงคำพูดไม่เก่ง กลับมาอ่านอีกรอบยังงงๆอยู่เลยครับว่าเขียนอะไรไป
ถ้ามีโอกาส จะพยามยามเรียบเรียงใหม่อีกทีนะ่ครับ ไหว้

คือ พี่ไม่ได้ว่าอะไร พี่แค่งง เจ๋ยๆ   ฮือๆ~

// ที่อ่านคร่าวๆ

เหมือนนุ้กจะสื่อว่า เหตุการณ์ไหน สิ่งใดบ้าง ที่จะเป็นการสร้างโอกาสให้พบเจอเนื้อคู่ใช่ไม๊

(วุ้ย ตูก็บรรยายไม่เก่งเหมือนกัน   หมีโหด~)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2009, 13:49 น. โดย เมียผู้ใหญ่้บ้าน » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา
 กรี๊ดดดดด พี่นัท อธิบายได้ตรงกว่าผมอีก

ผมอ้อมไปอีกซีกโลกนึงค่อยวกกลับมาพูด มันก็เลย งงๆอยู่หน่ะครับ

ไหว้ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ตูก็อยากมีคู่เหมือนกันนี่   กร๊าก

สถานที่อีกที่นึง คือ ร้านกาแฟ   

ไม่มีเหตุผลนะอันนี้   แต่เพื่อนพี่เคยไปนั่งเกือบทุกวัน เอางานไปทำด้วย ไปกินกาแฟหลังเลิกงานอะไรแบบนั้น

ก็ได้เจอแฟน (ตอนนี้เป็นสามีแล้ว) จากที่นี่ล่ะ   เกย์ออก

เลวยั้นเงา
อะไรไม่รู้ยังไม่ได้อ่านมาเจิมไว้ก่อน น้องดำ

กร๊าก

เรื่องร่มนี่ก็เคยพกนะครับ
ผู้หญิงไม่มีร่ม ผมก็เลยทำเป็นแบบเดินด้วยกันมั้ย
และแล้วเธอก็ยืมร่มผมไป พร้อมกับเอาไปเดินกับเพื่อนเธอกันสองคน ฮือๆ~

สามแยกปากหมา ตามสถานศึกษาครับ

ไปนั่งปล่อยสุนัข แซวสาว เช็คเรทติ้ง ไปเรื่อยๆ ครับ

อาจจะเจอสาวที่ถูกใจสุนัขที่เราปล่อยออกมา็ได้

ใครจะรู้

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

สามแยกปากหมา ตามสถานศึกษาครับ

ไปนั่งปล่อยสุนัข แซวสาว เช็คเรทติ้ง ไปเรื่อยๆ ครับ

อาจจะเจอสาวที่ถูกใจสุนัขที่เราปล่อยออกมา็ได้

ใครจะรู้

โอ้ววว
แซวแบบนี้มาหลายๆ ปี
สาวๆ เค้ารู้เลยเดินอ้อมตึกหนีไปไกลๆ เลย

หลังๆ มาอดแซว

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้

โอ้ววว
แซวแบบนี้มาหลายๆ ปี
สาวๆ เค้ารู้เลยเดินอ้อมตึกหนีไปไกลๆ เลย

หลังๆ มาอดแซว

\กร๊าก เหมือนกัน

Reading Learning & Sharing

กร๊าก

ปล่อยเยอะไปรึเปล่า สาวๆ ไม่มีทางเดิน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ตอนแรกอ่านชื่อจู๋โคตรของความไม่เก็ตเลย  กร๊าก

ตอนนี้เก็ตแล้ว เดี๋ยวผมเข้ามาแจม  เกย์ออก

perfectionist
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 20