หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Font AngsanaUPC,Arialพวกนี้จะโดนลิขสิทธิ์ไม  (อ่าน 11102 ครั้ง)
Font AngsanaUPC,Arialพวกนี้จะโดนลิขสิทธิ์ไม   
คือ ผมกลัว โดนลิขสิทธิ์ จึงจะเอา Font ที่ไม่มีปัญหาลิขสิทธิ์ละคับ
Font AngsanaUPC,Arial,Angsana New พวกนี้ละคับ จะโดนไมคับ
จะเอาไปทำรูปภาพ ที่มันต้องใช้ Font เขียนลงที่ภาพด้วยละคับ จะเอาไปลงที่เวบละคับ
จะทำเหมือนแบบนี้ละคับ
V
V
V

ภาพไม่ขึ้นนะครับ

ถ้าใช้ Windows ลิขสิทธิ์ก็ไม่มีปัญหาครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ภาพไม่ขึ้นนะครับ

ถ้าใช้ Windows ลิขสิทธิ์ก็ไม่มีปัญหาครับ

Windows มันแพงละคับ ถ้าเกิดใช้ของไม่แท้ แบบนี้ต้องโดนชัวๆเลยสิคับ
และ โปรแกรม ที่ใช้ทำต้อง เป็นของของแท้หมดเลยใช้ไมคับ เช่น โปรแกรม Macromedia Dreamweaver 8 และ Photoshop ต้องเป็นของจิงด้วยสิคับ
Angsana มัน Font ขายอ่ะครับ http://www.microsoft.com/typography/fonts/family.aspx?FID=227 แต่จะแถมมากับ Windows หรือไม่ก็ Microsoft Office

ถ้าจะเอา Font ที่คล้ายๆ Angsana มันก็มีนะครับ รู้สึกจะชื่อ Angsima อะไรนี่แหละ

พวกโปรแกรม ถ้าไม่อยากซื้อของจริงไม่อยากใช้ของเถื่อนก็มีแต่จะต้องใช้ของฟรีแหละครับ ถ้าจะทำแบบในรูปตัวอย่างที่ให้มาก็ใช้แค่ Paint.net หรือ Gimp ก็ทำได้ครับ
ตามนั้นจ้ะ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]