หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกวดในบ้าน  (อ่าน 30716 ครั้ง)
(แจ๋ว แจ๋ว)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชอบรูปที่มีการนำสายตาแบบนี้จัง  อ๊าง~

เหมือนพวกโปสเตอร์หนังอะไรประมาณนั้น  เจ๋ง

ส่งกันเยอะๆนะครับ กรรมการเหงา ฮ่าๆ ฮือๆ

อยากส่งครับ  แต่ยังมองไม่เห็นอนาคต  ฮ่าๆ ฮือๆ

กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
อยากส่งครับ  แต่ยังมองไม่เห็นอนาคต  ฮ่าๆ ฮือๆ

ฮ่าๆ ฮือๆ/

เดี๋ยวของผมส่ง เที่ยงคืนวันที่ 19 นะครับ  น้องดำ
ไม่มีอะไรกดดันรู้สึกงานไม่เสร็จ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
แวบแรก เห็นหัวข้อโจทย์
บางคนอาจจะนึกว่า โห ยากว่ะ

แต่จริงๆ แล้ว หัวข้อที่เป็นนามธรรมแบบนี้
ง่ายกว่าที่คิดเยอะนะครับ
เพราะไม่มีอะไรมากำหนดตายตัว ไม่มีกรอบชัดเจน
นั่นหมายความว่า เราจะถ่ายอะไรใส่อะไรลงไปในรูปก็ได้

จะใช้แสง ใช้สี ใช้เส้น(เอ่อ ไม่ใช่เส้นกรรมการนะ  กร๊าก) และอื่่นๆ
แค่สิ่งที่อยู่ในรูป สามารถแปลกลับมา เป็นคำว่าอนาคตได้ก็ใช้ได้ล่ะ

ดังนั้นความยากของโจทย์ตรงนี้
อยู่ที่การตีความคำว่า อนาคต
ออกมาให้เป็นภาพที่เป็น รูปธรรมให้ได้
บางที คำว่าอนาคต คำเดียว อาจจะตีบตันไปนิด
ลองเพิ่มคำขยายเข้าไป ด้านหน้า หรือ ด้านหลังดูก็ได้นะครับ
อาจจะช่วยให้จินตนาการกว้างไกลไปได้อีกเยอะ
เช่น .... อนาคต หรือ อนาคต .......  .......

ขอให้มีความสุขกับการถ่ายภาพนะครับ  ไหว้

ป.ล. ตูแค่มาช่วยแนะนำวิธีคิด
ถ้ากรรมการท่านอื่น รู้สึกว่าตูชี้นำ ก็ลบได้นะครับ
เริ่มคิดอะไรออกล่ะ  เดี๋ยวหาเวลาว่างไปไล่ตามหาอนาคตก่อน  ปลื้ม

ไม่ลบครับ บวกเยยย กรี๊ดดดดด

นี้ถ้าพี่ณตไม่มาขยายความคงแย่แน่เลย  ฮ่าๆ ฮือๆ ไม่ยากครับ เหมือนที่เกรินๆไว้หน้าแรกว่ามันเกี่ยวกับของรางวัลยังไง อารมณ์ประมาณนั้นแหละครับ

หุย อยากส่งด้วย

ตอนนี้กำลังชุบชีวิตกล้องฟิล์มคู่บุญตัวเก่า ที่ทิ้งร้างไว้ในกล่องนานกว่า 4 ปี ให้คืนชีพอีกครั้ง

ใส่ฟิล์มไป 2 อาทิตย์ละ ถ่ายไป 8 รูป แต่ไม่รู้จะล้างมาทันส่งไหมอ่ะ

ทีแรกกะว่าจะถ่ายรูปตัวเองเดือนละ 3 ใบ ครบปีค่อยล้าง  ฮี่...

มีซีดีรวมฟอนต์อยู่นะอู๋ มาเอาไปเป็นรางวัลดิ ลันล้า

น้องดำ ขอแต่ปฏิทินนะ

"อนาคตและความหวัง"

ความหวังมักจะมาพร้อมกับอนาคตเสมอ และมันจะกลายร่างไปทันทีที่เวลานั้นกลายเป็นปัจจุบัน...จะกลายเป็นผิดหวัง หรือ สมหวัง อันนี้บอกไม่ได้
...เพราะมันขึ้นอยู่กับอนาคตจริงๆ

อู๋ตัดสินรูปวันที่ 20
วันนั้นคงจะรู้แล้วละว่าผิดหวังหรือสมหวัง  ยิ้มน่ารัก

ถ่ายด้วยกล้อง G9 ย่อ+ชาร์ป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2009, 15:33 น. โดย บักเต้ย » บันทึกการเข้า
 กรี๊ดดดดด ความหวังเหมือนกับตูเลย
เดี๋ยวไปซื้อ ล็อตโต้บ้างดีกว่า  หมีโหด~

ตอนนี้ยังอยากได้ Arch body อีกด้วย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7