หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมต้องการฟ้อนต์ที่อ่านภาษายุโรปได  (อ่าน 1467 ครั้ง)
1. FONTS ที่ใช้กับ ILLUSTRATOR ต้องเป็นแบบไหนครับ ต้องเป็น .TTFใช่ไหมครับ

2. ตอนนี้ผมต้องการฟ้อนต์ที่อ่านภาษายุโรปได้ทั้งหมด เพราะต้องใช้ทำงานครับ
ไม่รู้ว่าสามารถโหลดได้จากที่ไหนได้บ้างครับ อยากได้ภาษากรีก ฮังการี เชค ไรพวกนี้ครับ

3. ILLUSTRATOR ผมอ่านไม่ออกเลย หรือมี ILLUSTRATOR เวอร์ชั่นไหนที่อ่านออกได้ทุกภาษาป่าวครับ

ช่วยตอบด้วยครับ เจ้านายเร่งงาน แงๆ

4. ปล. มีวิธีก๊อปฟ้อนต์ที่เป็น SYMBOL BASIC GREEK ไหมครับ
ถ้าก๊อปได้ก็น่าจะทำได้มั้งครับ
ผมลองก๊อปทุกฟ้อนต์ใน CONTROL PANEL -> FONT มาวางใน
PROGRAM FILES -> COMMON FILES -> ADOBE -> FONT
แล้วมันก็ยังอ่านภาษากรีกไม่ได้เลยครับ

T_T ช่วยหน่อยคับผม ผมไปโพสในบอร์ดคอมพ์แล้ว ไม่มีคนตอบเลย
งานก็เร่ง ง่า
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ผมใช้ PC ครับ
ปัญหาคือเมื่อเป็นไฟล์ MS Word มันอ่านได้
แต่พอก๊อปลงมาวางในโปรแกรม Illustrator มันอ่านไม่ได้ครับ

ลองหาฟ้อนต์ในเน็ทดูมีแต่ต้องเสียเงินซื้ออ่ะครับ
มีวิธีอื่นไหมครับ
ผมลองก๊อปไฟล์ฟ้อนต์อย่างที่บอกใน ปล. ไปแล้วก็ยังใช้ไม่ได้เลยครับ

แต่ในเวิร์ดมันมีตรงแทรก แล้วกด SYMBOL - BASIC GREEK ไงครับ
มันเลยอ่านออก

หน้า: [1]