หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: คำสาระ-ภาพของเด็กเล่นกล้อง  (อ่าน 7967 ครั้ง)
ดูช่อง TBPS อาทิตย์ก่อน เห็นน้องคนนี้ออกรายการอะไรสักอย่างนี่แหล่ะ ...หน้าตาน้องเขาประมาณโอตากุมากๆ   น้องดำ
เคยเห็นตั้งแต่ปีก่อนแล้วครับ ไปอบรมถ่ายรูปกับชมรมถ่ายภาพแห่งประเทศไทย
พ่อเขาคอยหนุนหลังตลอด เพื่อนๆพ่อด้วย เลยเหมือนเป็นแรงพลักดันอย่างดี

อีกอย่าง รูปที่ถ่ายๆมา จัดฉากหมดนะครับ เพราะทริปถ่ายรูปของชมรมนี้ จัดฉากตลอด ไปจ้างชาวบ้านมาเลี้ยงควายมั่ง ไปจ้างนางรำมารำมั่ง ขนาดจะไปถ่ายอยุธยาถึงกับจ้างให้จัดงานลอยกระธงขึ้นมาย่อมๆเพื่อทริปนั้นโดยเฉพาะเลย อู้ย..
อาจจะเป็น bias ส่วนตัวนะฮะ แต่ถ้าพูดถึงเรื่องคอมโปอะไรน้องเขาก็เก่งแล้วฮะ อายุแค่นี้เอง เจ๋ง

ดูช่อง TBPS อาทิตย์ก่อน เห็นน้องคนนี้ออกรายการอะไรสักอย่างนี่แหล่ะ ...หน้าตาน้องเขาประมาณโอตากุมากๆ   น้องดำ
โคตรๆเลยพี่ ตัวจิงอะ กร๊าก

ทริปของสมาคมจัดฉากเกือบทั้งนั้นล่ะครับ  อี๋~
แหม คนเป็นสิบๆ ร้อยๆ ไปออกทริปกลับมามีภาพมุมเดียวกันเป๊ะเลย ไม่จัดแล้วมันจะใจตรงอะไรกันขนาดนั้น ฮิ้ววว

เรื่องที่ว่าน้องเค้าถ่ายภาพเก่ง ผมคุยกับเพื่อนๆ ที่ไปดูงานกันมา ก็โอเคนะ เค้ามีโอกาสเริ่มต้นได้เร็วกว่าเรา
ยิ่งในยุคดิจิตอล ถ่ายผิดถ่ายถูกได้เรื่อยๆ ไม่กลัวเสียดายค่าฟิล์ม ค่าอัดเหมือนเมื่อก่อน น้องเค้าเลยจับทางได้เร็ว เรียนรู้ได้เร็วกว่า

ยิ่งพูดยิ่งเหมือนอิจฉาเด็กเลยวุ้ยย  ไอ้มืดหมี

ต้องรอดูหลังจากนี้ล่ะครับว่าน้องเค้าจะพัฒนาขึ้นไปได้อีกขนาดไหน
เพราะตอนนี้รูปของน้องเค้ามีองค์ประกอบครบแล้ว แต่ยังสื่ออารมณ์ และแสดงตัวตนของน้องเค้าออกมาไม่ได้เท่านั้นเอง

อืมมม...
น้องคนนี้ ผมอ่านเจอเรื่องนี้ใน On Camera ฉบับเมษายน 52 (ที่ซื้อมาเมื่อวาน)
อ่านแล้วก็คิดว่าเก่งนะ อายุน้อย ได้รับการสนับสนุนด้วย มีโอกาสก้าวหน้า

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้

ชอบชื่อมากๆ  เจ๋ง

perfectionist
เจ๋งอะ ชอบบ

แต่เคยได้ยินมาเหมือนกันเรื่องทริปของสมาคมถ่ายภาพ

แป๊ะยิ้ม
หน้า: 1 [2]