หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: โตขึ้นจะเป็นไรดีค่ะเนี่ย?  (อ่าน 19920 ครั้ง)
หนูคิดไม่ออกเลยเวลาคนมาถามว่าโตขึ้นจะเป็นอะไรยังค้นหาตัวเองไม่เจอมั้งค่ะเวลาคนถามหนูก็ตอบไปว่าอยากเป็นหมอ(สุนัข)
คิดไม่ออกซักที่ค่ะช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

คอมคือชีวิตๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ลองถามตัวเองดีกว่าค่ะน้อง ว่าน้องชอบกิจกรรมอะไร ชอบทำอะไร

บางที การเข้าค่ายต่างๆ ก็ช่วยน้องได้นะ

เวลาน้องอยู่มัธยม น้องจะได้เจอกิจกรรมหลายๆอย่าง

มันจะช่วยเป็นตัวเลือกให้น้องได้เยอะเลย

Ipad ibaaaaa!!!!!!!!
ตอนครูถาม
เมื่อครั้งผมเด็ก
ผมก็ตอบไม่รู้
และไม่รู้ มาจน
กระทั้งมัธยม

และไม่รู้จน ป ตรี
แค่รู้ว่าตัวเองชอบ
วาดรูปเท่านั้น

และสรุปได้แล้ว ว่าต้องเป็นครูสอนศิลปะ

ผมว่าประเดี๋ยว น้อง มินิ
ก็รู้ได้เองนะครับว่า ตัวเองชอบอะไร
และอยากเป็นอะไร
แล้วก็สามารถเปลี่ยนไปได้เรื่อยๆ
ผมเอง ก็เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา จนมาถึงปัจจุบันนะครับ
เคยอยากเป็น นักออกแบบกราฟฟิก ก็ได้เป็น
เคยอยากเป็น นักเขียนก็ได้เป็น
เคยอยากเป็น คนทำหนังสือก็ได้เป็น
เคยอยากเขียนการ์ตูน ก็ได้เขียน

ลูกผมอยากเป็น นักเล่นเกมส์
ตอนนี้อยากเป็น นักโบราณคดี
แล้วอยากเป็นนักโบราณคดีที่วาดรูปเก่ง
อนาคตอาจจะเปลี่ยนไปอีกก็ได้

ขอบคุณค่ะที่แนะนำหนู

คอมคือชีวิตๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สมัยอยู่ ป.5
ผมอยากเป็นหมอดู  กร๊าก
อยากเป็นกันซึทีมฮะ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
สมัยป.5 หนูอยากเป็นนักบินอวกาศ

ส่วนตอนนี้ อยากเป็นหมอทหารค่ะ

Ipad ibaaaaa!!!!!!!!
สมัยตอนเป็นตั้งน้อย เคยอยากเป็นครูสอนหนังสือ  เปิดร้านอาหาร  อยากเป็นหมอ อยากเป็นนักมวย

ตอนนี้ก็ได้เป็นครูกับเปิดร้านอาหารแล้วครับ  ส่วนหมอ กะ นักมวย ให้เป็นความฝันของวัยเด็กละกันครับ

กินรอบวง

โตขึ้นหนูจะเป็นผู้ใหญ่จ้ะ  ลันล้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อยากเป็นคุณหมอ เป็นพยาบาลอยากเป็นครู  ♪  ♫

อีกอย่างคือหนู................

อยากเป็นแฟ๊นอ้าย   น้องดำผิวปาก
โตขึ้นก็เป็นผู้ใหญ่ค่ะ เจ๋ง

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
โตขึ้นเหรอคะ

พี่อยากกินตับเด็กสิบขวบค่ะ    อ๊าง~

อยากกินเนื้อสดๆ  มันคงหวาน กลมกล่อม   หยี

เลวยั้นเงา

เด็กๆจำได้ว่าไม่เคยอยากเป็นอะไรเลย
รู้แต่ว่าชอบวาดรูป ชอบศิลปะ

ตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่าจะได้เป็นอะไร
แต่ได้ทำสิ่งที่รักทุกวันๆ ก็มีความสุขละ

perfectionist

เด็กๆ อยากเป็นสัตวแพทย์

ไหงโตมาเป็นวิศวกรต๊อกต๋อยก็ไม่รู้ หมีโหด~

งบน้อย
อยากเป็นกันซึทีมฮะ

ตูไม่อยากนะ ฮือๆ~
(แต่เรกะ หื่น)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6