หน้า: 1 2 [3] 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณยอห์  (อ่าน 18263 ครั้ง)
แต่เดี๋ยวจะขอร้องน้องเลาะห์ดู  

น้องยอฮ์ไม่ต้องกลัวนะ พอดีน้องพี่เป็นอิสลาม

แล้วมีอา ๆ เป็นโต๊ะครูแถว ๆ ยะลา ปัตตานีอะไรเทือกนั้น

เ้ค้าน่าจะพอช่วยน้องยอฮ์ได้ เดี๋ยวพี่โทรหาน้องเลาะห์ให้เลยดีกว่า  

เลวยั้นเงา
เข้ามารอป๋าเลย์  น้องดำ

กาก
จริงๆ พี่แอนก็มีรุ่นพี่เป็นอิสลามนี่พี่โบว์
รู้สึกตอนนี้จะเป็นอาจารย์อยู่จุฬาฯ ด้วยนะ

อ้อนึกออกแล้ว พี่เช อะครับ พี่โบว์รู้จักมั้ย?

แต่ แกเคร่งมากนะ
ถ้าแกรู้ว่ามีอะไรแบบนี้ กลัวแกจะโกรธเป็นฟืนเป็นไฟน่ะครับ
ขนาดตอนปีผม มีคนมาพูดเล่น แกยังต่อยปากแตกเลย  หมีโหด~

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
งานเข้า แล้วครับ คุณยอฮ์
น่าหนักใจแทนนะเนี่ย  (เหงื่อแตกพลั่ก)
พูดแบบนางฟ้า :  เอาใจช่วยให้รอดปลอดภัยนะคะ ยิ้มน่ารัก

พูดแบบนางมาร :  สมควรแล้ว เอาศาสนาเค้ามาล้อเล่นรับรองไม่รอดแน่

นานๆ จะเข้ามาที
อ้อ เพิ่งเห็นว่ามีที่นี่อีกกระจู๋นึง
งั้นอันนี้ไม่เอาไปรวมกับอันนู้นนะครับ
เผื่อทางฝ่ายตรวจสอบของเครือข่ายฯ เข้ามาดู (รู้สึกจะเข้ามาดูทุก 45 วัน)

ส่วนเรื่องพี่เชนี่ ไหว้
ถ้าใครไม่ได้เจอตัวจริงก็คงไม่รู้หรอกครับว่าอิทธิพลของพี่เขาล้นฟ้าขนาดไหน

ถ้าเกิดว่าจะให้เขียนขอร้องไปทางพี่เช ไม่รู้ว่าน้องพี่ยอฮ์จะตกลงไหม
เพราะเท่าที่ดูแล้วไม่ใช่เรื่องเล่นๆ เลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

โห  ตกข่าว เรื่องอะไรร้ายแรงถึงขนาดต้องถึงพี่เช เลยเหรอคะ  ง่ะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
พี่แอนเข้ามาดูแล้ว  ไหว้

จากที่อ่านดูข้อความที่พี่แอนโพสต์ไว้ข้างต้นนั้น
เห็นว่าพี่แอนไม่น่าจะโกรธเคืองอะไรคุณยอห์
แต่กลับเป็นห่วงคุณยอห์ด้วยซ้ำ
น่านับถือน้ำใจจริงๆ  ไหว้

ฝากถึงคุณยอห์อีกที
ว่าตอนนี้ยังพอแก้ตัวกับสิ่งที่เกิดขึ้นทั้งหมด
โดยการอ่านและทำตามกติกาของบอร์ดให้ลึกซึ้ง
ตอนนี้ยังพอจะแก้ไขได้อยู่ เพราะทางเครือข่ายยัไม่มีความเคลื่อนไหวใดๆมายังบอร์ดแห่งนี้
หรืออาจจะเคลื่อนไหว แบบไม่ให้รู้ตัวก็ไม่รู้  ไหว้

การพลางตัวโดยการหนีไปไม่ได้เป็นการช่วยอะไร
เพราะข้อมูลต่างๆมันฝังอยู่ที่บอร์ดแห่งนี้แล้ว
ก็ถือว่ายังมีหลักฐานเหมือนเดิม
เว้นเสียแต่ว่า คุณยอห์จะมารับผิดชอบในสิ่งที่เกิดขึ้นด้วยความจริงใจอย่างแท้จริง

ดูพี่น้องทุกคนเป็นห่วงคุณยอห์ด้วยซ้ำ
กลับตัวกลับใจตอนนี้ สังคมพร้อมจะให้อภัยคุณ

จะรออ่านคำชี้แจงของคุณยอห์นะ
ว่าทำไมต้องล้อเล่นว่าไปทำพิธีที่ซาอุ
จะรอ  เจ๋ง

ปล.ฝากบอกนายสหายมาชี้แจงด้วย  ไหว้
น้องยอฮ์คะ ตอนนี้พี่ติดต่อโต๊ะ ที่เป็นอาของน้องได้แล้ว 

น้องมีอะไรจะสารภาพไม๊

เพราะเค้าจะเดินทางขึ้นมา กรุงเทพแล้วเนี่ย 

ขึ้นมาที่คณะกรรมการกลางด้วย 

ไปขอขมาโต๊ะดีไม๊คะ พี่แนะนำ 

เดี๋ยวพี่พาไป    ไหว้

เลวยั้นเงา
น้องยอฮ์คะ ตอนนี้พี่ติดต่อโต๊ะ ที่เป็นอาของน้องได้แล้ว 

น้องมีอะไรจะสารภาพไม๊

เพราะเค้าจะเดินทางขึ้นมา กรุงเทพแล้วเนี่ย 

ขึ้นมาที่คณะกรรมการกลางด้วย 

ไปขอขมาโต๊ะดีไม๊คะ พี่แนะนำ 

เดี๋ยวพี่พาไป    ไหว้

นั่นสิ  รีบๆกลับตัวกลับใจนะคะพี่ยอฮ์

ดูๆทุกคนเป็นห่วงพี่นะนี่

Once love , Miss forever  ...เพื่อนมันว่างั้น
 งง เกิดอะไรขึ้น เมื่อวานยังไม่ได้ไปกินโรตีร้านยอห์เลย
อ่านๆ ดู เหมือนจะเป็นเรื่องใหญ่แฮะ  ง่ะ ยอห์ไปทำอะไรผิดมาน่ะ
เค้าโกหกเรื่องไปประกอบพิธีฮัจน์ แล้วยังบิดเบือนวันเวลาอีก
แอบอ้างว่าไปประกอบ ซึ่งข้อเท็จจริงเขาเพียงเอามาล้อเล่น (คุณยอห์บอกว่า ผมล้อเล่น)  ฮิ้ววว
แต่โพสต์ที่เขาโพสต์ คาดว่าถูกลบโดยเขาเองแล้ว

แต่ข้อมูลมันยังมีอยู่ในแคช ซึ่งสามารถค้นเจอได้ ถ้าหากจะหาหลักฐานเอาเรื่องจริงๆ หมีโหด~

บอกแล้ว ว่าอย่าเอามาล้อเล่น  อ๊าง~

รอเขามาชี้แจงแถลงการณ์หน่อยล่ะ
เพราะพี่แอนบอกว่าตอนนี้ยังน่าจะแก้ไขได้  หมีโหด~
เห้ย น่ากลัวนะบุ๋ม คือตอนนี้อะ เราไม่รู้ว่าขาจรที่เขามาเนี้ยเป็นอิสลามหรือเปล่า ไหว้

น่ากลัวว่าจะร้ายแรงกว่าที่เราคิด ไหว้

นานๆ จะเข้ามาที
ใช่ค่ะ น่ากลัวมาก ถ้าทำผิด  ไหว้

ถ้าขาจรที่ผ่านเข้ามาเป็นอิสลามก็ถือว่าเป็นการเตือนเขาล่ะ
เพราะเรื่องศาสนาเป็นเรื่องละเอียดอ่อน  ไหว้ (พี่ๆน้องๆที่นี่ก็ได้เตือนคุณยอห์บ้างแล้ว)
ว่าอย่าได้เอามาล้อเล่น
แต่ถ้ามาโพสต์ไปในทางสร้างสรรค์
ก็ไม่คิดว่าจะมีความผิดอะไรนะคะ
เพราะทุกศาสนาล้วนสอนให้ทุกคนเป็นคนดีทั้งนั้น

ขอฝากเตือนคุณยออีกที

ว่าตอนนี้ยังสารภาพบาปทันนะ
มีอะไรอยากจะกล่าว หรือชี้แจงข้อเท็จจริงก็ขอให้ชี้แจงอย่างจริงใจ ย้ำ ว่าต้องพูดความจริง!
มิเช่นนั้นแล้ว ใครก็ไม่สามารถช่วยคุณได้  ไหว้

ไม่ได้เข้าหลายวัน ตกข่าวไปเยอะเลย

ขอให้เคลียร์กันได้ไวๆ ละกันครับ  ไหว้ ไม่รู้ว่ามีเรื่องอะไรกัน ไม่ขอวิจารณ์

อืมมม...
หน้า: 1 2 [3] 4 5