หน้า: 1 ... 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 29 30

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปถ่าย portrait น้องตากันเถิด  (อ่าน 127864 ครั้ง)
เป็นที่อื่นเค้าก็งงครับ  กร๊าก

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
งามสุดๆๆๆๆๆ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

จองคิวทั้งอู๋ ทั้งน้องตาเลย  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
งามมาก  กรี๊ดดดดด

Processภาพสวยดีครับ กำลังหัดทำสไตล์นี้อยู่

อืมมม...
น้องตา  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

กระต่ายโฉด !!!
สวยอ่ะ  กรี๊ดดดดด

กาก
 กรี๊ดดดดด  อู้วว งามๆๆ 

ได้รับคอมเม้นท์มาแล้ว "เงาเยอะไป"

เสาร์อาทิตย์นี้อีกรอบมั้ยครับพี่น้องง โวย โวย โวย โวย

ไปครับพี่น้อง  โวย

ปล. พี่มิกมิกคอมเม้นนิ่งๆเงียบๆมาก  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2009, 10:50 น. โดย i'sharp » บันทึกการเข้า

โวย ไปไหนกัน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไปพันทิพท์  โวย โวย

ไปวัดเล่งยี้ 2 อะไรมั้ยครับแนวจีนๆ  หมีโหด~

เรื่องเงา ตูว่า อย่าเพิ่งไปกังวลกับมันมาก

เอาสไตล์ก่อน เสร็จแล้วลองคิดตำแหน่งของไฟดู
ว่าเงาจะตกกระทบตรงไหนบ้าง อยากให้ภาพออกมาแบบไหน

จริงๆ เงาบนใบหน้าพวกนี้ เราก็สามารถอ้างอิง
็ตามตำราการจัดแสงนั่นแหละ
ไม่ว่าจะเป็น Broad, Short
บัีตเตอร์ฟลาย, แรมแบรนด์
หรือ ผสมกันตามแต่ช่างภาพจะคิดออกมา
คือถ้าแม่นพื้นฐานตรงนี้ ก็จะไม่มีปัญหาเรื่องเงาส่วนเกิน
(ตูก็ไม่แม่นนะ   อี๋~ )

ตำราที่ว่ามาผมไม่เคยอ่านเลยครับ  ฮ่าๆ ฮือๆ  อาศัยแต่นั่งดูรูป แล้วก็ดูทางแสง ลองมั่ง ก็ยังมั่วๆอยู่

ขอบคุณครับพี่ ไหว้

สวยมาก  กรี๊ดดดดด  +

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ได้รับคอมเม้นท์มาแล้ว "เงาเยอะไป"

เสาร์อาทิตย์นี้อีกรอบมั้ยครับพี่น้องง โวย โวย โวย โวย

เห้ยยยย ... ไม่ว่างอีกแล้ว เสียดายจริง  (เหงื่อแตกพลั่ก)

จะมีอะไรสนุกมากกว่าการถ่ายรูปเป็นไม่มี
หน้า: 1 ... 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 29 30