หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 36

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมนักถ่ายภาพแห่งฟอนต์  (อ่าน 194704 ครั้ง)
ยินดีต้อนรับสาวกหนอนจะ  กรี๊ดดดดด
กริ๊ด  หยี

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ยินดีต้อนรับด้วยครับ
พอร์ทเทรตเยอะๆนะครับ ผมชอบบ  กึ๋ยๆ
ขอบคุณทุกๆคนสำหรับการต้อนรับนะครับ  ยิ้มน่ารัก

ถึงจะไม่ค่อยมีเวลาถ่ายรูปมากนัก (หนอนน้อยนอนเหงาอยู่ที่บ้าน)
แต่ถ้ามีโอกาสรับรองว่าจะมาปั่นกระจู๋เอาผลงานมาแปะให้ดูแน่นอน  ฮิ้ววว

Somewhere over the rainbow.
ข้าพเจ้าละโว้อย่างอรง
ที่เพิ่งเข้าเห็นห้องนี้

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
(กรุณาดูอวตารประกอบการอ่าน)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สาวก nik เยอะเชียว

ชื่อวินครับ :)
ขอบคุณทุกๆคนสำหรับการต้อนรับนะครับ  ยิ้มน่ารัก

ถึงจะไม่ค่อยมีเวลาถ่ายรูปมากนัก (หนอนน้อยนอนเหงาอยู่ที่บ้าน)
แต่ถ้ามีโอกาสรับรองว่าจะมาปั่นกระจู๋เอาผลงานมาแปะให้ดูแน่นอน  ฮิ้ววว

เผลอคิดเป็นอย่างอื่น  ฮิ้ววว

อย่างอื่นที่คิด ก็ไม่ได้คิดผิดซะทีเดียวนะครับ   เกย์ออก

Somewhere over the rainbow.
บันทึกไว้เป็นประวัติหน่อย รู้สึกว่าติด ebay แล้วอุปกรณ์มันเพิ่มมาเองไม่ตั้งใจ (เหงื่อแตกพลั่ก)
แบบว่าใช้ pentax แล้วมันหาอุปกรณ์ได้ยาก เลยอาศัยช่องตรงนี้ หาของมาเก็งกำไร
แต่ก็กำไรบ้าง ขาดทุนบ้างตามอารมณ์ เพราะส่วนหนึ่งก็ซื้อมาลองนั่นแหละ หายืมคนอื่นลองไม่ได้  ไม่ล่ะ

Tamron 28-300mm - ซื้อมาใช้ได้ไม่กี่วันก็ขายออกทำกำไร (ตัวนี้กำาไร)
Pentax FA 50mm F1.4 - ซื้อมาใช้ประมาณ 3 เดือน ก็ขายออกไปในราคาที่เท่ากับตอนซื้อมา (ตัวนี้ถือว่าเสมอตัว)
Tamron 28-105mm - ตัวล่าสุดเพิ่งซื้อเข้าคลัง และไม่นานคงขายออก ซื้อมาเก็งกำไร  ฮี่ๆ (ตัวนี้กำไรชัวร์ได้มาถูก)
Sigma EF-500 ST - แฟลชตัวนี้เพิ่งขายไป ขาดทุนย่อยยับ  ง่ะ

ใครจะหาอะไรกระซิบได้นะ เฝ้ามันทั้งวัน ebay เนี่ย
จะหมดตัวแล้ว ฮือๆ~

Today you , Tomorrow me.
อยากรู้ว่าแฟลช SB800 ราคาประมาณเท่าไรครับ  อ๊าง~

ตัวคนเดียว :]
อยากให้พี่เอ้เล่าเรื่องเทคนิค หรือประสบการณ์เสียวผ่านอีเบย์จังเลยครับ
อยากเห็นประสบการณ์สักเคสนึง เช่นถ้าเจอของดี จะซื้อต้องทำไง
จะขายต้องทำไง มันส่งมายังไง กล่องเป็นไง โดนหลอกยังไง

ตูไม่เคยเล่นเลย ไม่รู้ว่ามันต้องอะไรยังไงมั่ง :หิว:

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอ้ ... จะให้อธิบายขนาดนั้นเรื่องยาวเหมือนกันนะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ว่างๆ จะมาค่อยๆ มาบอก ละกัน

ตูเคยเห็นหนังสือเกี่ยวกับอีเบย์ ลองเปิดอ่านดู
บ้าอะไรวะเนี่ย หนังสือออกหนา สาระแค่การสมัคร  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
เอาแบบง่ายๆ ก็ได้พี่ กรี๊ดดดดด
แบบ สมมติวันนึงพี่จะเสียตังค์อีกรอบ
ก็อาจจะนึกสนุกเล่าว่ามันมีขั้นตอนยังไงบ้างที่จะได้ของมาอ้ะ
ไว้เป็นความรู้ กรี๊ดดดดด

ใช่พี่
บางทีชิ้นส่วนของกล้องที่อยากได้มันหายากมาก
อยากรู้ว่าต้องเตรียมตัวก่อนบิทยังไงบ้าง
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 ... 36