หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 36

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมนักถ่ายภาพแห่งฟอนต์  (อ่าน 194706 ครั้ง)
เป็นเพราะขยันมุ่งมั่นและมีเวลาให้มันด้วย
เก่งมากครับ อาร์ท  เจ๋ง

ส่วนผม .. สิ่งที่เรียนกับสิ่งที่ชอบไม่ได้ไปด้วยกันเลย  ฮือๆๆ

ตัวคนเดียว :]
ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากครับ ที่มาให้กำลังใจกัน แล้วจะสู้ต่อไปครับ  แพล่บๆๆๆๆๆๆ:27:

เอาโล่มาอวดด้วย ยิ้มน่ารัก

พี่อู๋ล้างท้องรอแล้วอาร์ท  น้องดำ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เจ๋งว่ะ พี่ยังไม่เคยได้โล่เลย  ฮือๆ~

รออยู่นะครับ  อ๊าง~

เดี๋ยวช่วยออก แค่อยากไปกินด้วย  กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
พี่พลัม  90 ผม 10

ล้อเล่นครับงุๆ
โอ้ว ยินดีด้วยครับ กรี๊ดดดดด
ขอให้พัฒนาฝีมือขึ้นเรื่อยไป

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ยินดีด้วยๆ ภาพสวยสมรางวัล เจ๋ง

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ถ้วยรางวัลอินเตอร์ด้วย กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แอบอ้าง
โอ้ว ยินดีด้วยครับ กรี๊ดดดดด
ขอให้พัฒนาฝีมือขึ้นเรื่อยไป
ไหว้ ครับผม

แอบอ้าง
ยินดีด้วยๆ ภาพสวยสมรางวัล เจ๋ง
ขอบคุณครับ ยิ้มน่ารัก

แอบอ้าง
ถ้วยรางวัลอินเตอร์ด้วย กรี๊ดดดดด
ผมว่ามันเป็นโล่น่ะไม่ใช่ถ้วย  คริคริ

ขอบคุณขอบคุณอีกครั้งครับ ไหว้
เจ๋งมาก  โวย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
โอ้ว เจ๋งมากครับ ยินดีด้วยครับ
รอเลี้ยง แพล่บๆๆๆ (หรือเลี้ยงไปแล้วหว่า  เกย์ออก)
เข้ามารายงานตัวอย่างเป็นทางการ  หยี
หลังจากได้กล้องใหม่

กล้อง: Canon 40D
เลนส์: Canon 18-55 mm
        Canon 55-250 mm
อุปกรณ์เพิ่มเติม: ยังไม่มีแม้กระทั่งกระเป๋ากล้อง !
ประสบการณ์กล้อง
       - ตอนเด็กๆ ประมาณซัก 10 ขวบ เคยจับกล้องฟิล์มยี่ห้ออะไรซักอย่างจำไม่ได้แต่มันเป็นของน้า ได้ลองเปลี่ยนฟิล์ม ถ่ายเสร็จก็ต้องหมุน กรอฟิล์ม ... มันเท่มากเลยหนะ
       - พอเข้ามหาลัย ก็ได้กล้องคอมแพค ดิจิมอล มาเป็นของตัวเอง คือ Pentax Optio S55 ก็หัดถ่ายมาเรื่อยๆ เปื่อยๆ

ตอนนี้ไม่มีรูปแบบการถ่ายรูปเป็นของตัวเอง อาศัยบ้านติดทะเล ก็ได้หัดถ่ายวิวทะเลไปก่อน เวลาไปเที่ยวที่ไหนเราก็อยากเก็บภาพที่เราได้เห็น มุมมองที่เรามอง หรือแม้แต่ใส่ความรู้สึกลงในภาพได้มากที่สุด มีแต่คงคิดว่าเราจะเบื่อ แต่การถ่ายรูปเป็นของเล่นที่สนุกพอๆ กับการวาดรูปเลยนะ

ปล. วันนี้ได้เลนส์ใหม่มา
เอาซะหน่อย

เค้ามีน้องนิค่อนนะ  หื่น

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
เอาดีทางนี้เลย อ๊ากกกก หื่นนนนน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำไมรู้สึกมันไปชัดบ้านข้างหลัง  หรือเช้าๆ ผมตาลายไปเอง  ฮ่าๆ ฮือๆ

หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 36