หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 36

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมนักถ่ายภาพแห่งฟอนต์  (อ่าน 194708 ครั้ง)
ผมก็เซียนอีเบย์นะ  อืมมมมห์

แต่อยู่ฝ่ายขายอ้ะ

เรื่องซื้อของในอีเบย์ตอนนี้ตูสบายใจล่ะ
เมื่อก่อน Paypal  UK มันการันตีให้แค่ 500 ปอนด์
สำหรับ user ที่ได้มาตรฐาน
ส่วน user ใหม่มันการันตีให้แค่ 150 ปอนด์
แต่ตอนนี้ Paypal  UK มันการันตีให้ 100% ทุกกรณี

ดังนั้น ปัจจุบันจึงค่อนข้างเชื่อมั่นว่า
จะไม่ต้องจ่ายเงินไปฟรี กรณีเจอพวกเข้ามาหลอก

ตูเคยเจอไปหน โดนไปสามร้อยปอนด์ได้
ปกติก็จะดู History ว่า 100% หรือเปล่า
รวมถึงจำนวนว่า ซื้อขายเยอะพอสมควร

กรณีนี้ ปรากฎว่า มันปั่น History โดยการซื้อของมูลค่าน้อยๆ
พวก e-book ราคาไม่เกิน 1 ปอนด์ จำนวนมาก
ทำให้สถิติมันดูดีมาก น่าเชื่อถือ
(ถ้าไม่เข้าไปดูรายละเอียดประวัติการซื้อขายของมัน  ฮือๆ~)

ก็ บิทจนชนะ จ่ายเงินเสร็จสรรพ
แม่งหายจ้อย ปรากฎว่ามันขายของราคาแพงๆ อีกหลายชิ้น
แล้วจบวันเดียวกัน แล้วก็หายตัว
รวมมูลค่าแล้ว ก็หลายพันปอนด์  โวย

แต่ตอนนั้น Paypal ยังจ่ายคืนให้แค่ 150 ปอนด์
ตูก็ซึมไปพักใหญ่เลยล่ะ  ฮือๆ~

เศร้า

เคยอยากลองเล่นอีเบย์
แต่ไม่กล้า กลัวโดนแบบพี่ณตเหมือนกัน

ตัวคนเดียว :]
ผมฝากคนรับจ้างบิด บอกราคาที่พอใจเขาจะใช้ sw ช่วยบิด ( รู้สึกว่าจะชื่อ e-snipe หรือไงนี่ครับ )

รับประกันว่าได้ 99 % ยกเว้นเราตั้งราคาต่ำไปเองแล้วไม่กล้าสู้

บิดได้รอรับของ+ไปจ่ายตังค์ เขาคิดเป็น % อะครับ แต่เขาไม่รู้จะรับจากคนแปลกหน้าหรือปล่าว

เผอิญผมเป็นลูกค้าประจำเขารู้จักกันมานาน

จะมีอะไรสนุกมากกว่าการถ่ายรูปเป็นไม่มี
อย่างที่ป๋าณตบอก

จะซื้ออะไรก็ดู Feedback
แล้วก็จำนวนการซื้อขายของพ่อค้ารายนั้น (เลขต่อท้าย)
ให้เยอะเข้าไว้จะได้อุ่นใจ

อยากได้อะไรก็ search เอาโลด
ใช้พวก advance search โดยที่สำคัญต้องไปดูด้วยว่าเค้าส่ง worldwide มั้ย
สงมาไทยมั้ย ราคาเท่าไหร่ ถ้าไม่แจ้งก็ค่อยถามมันอีกที

ส่วนใหญ่ถ้าอยากได้อันไหน ก็เก็บเข้า my ebay ไว้ก่อน
ค่อยมาตามดูอีกทีตอน ซัก 5 นาทีสุดท้าย
แต่ถ้าการแข่งขันสูง นี่เฝ้ายัน 10 วิสุดท้ายเลยนะ

ล่าสุดซื้อโทรศัพท์ บิทไปครั้งสุดท้ายตอน 20 วิ
กะว่าได้แน่นั่ง รีเฟรช พอ 10 วิมาจากไหนไม่รู้อีก 2 บิท
อดซะงั้น  ฮือๆ~

การจ่ายตังก็ต้องสมัคร paypal โดยใช้บัตรเครดิต
หรือไม่ก็ของกสิกร เรียกว่าอะไรหว่าจำไม่ได้แฮะ

ประมาณนี้แหละ
ขอร่วมวงด้วย กดมั่วๆยังไม่เอาอ่าวเลย  ฮือๆ~

- หนอน 450D
- เลนส์คิทเดิมๆ 18-55 f3.5-5.6
- fix 50mm f1.8 (ขายแล้วขาดทุนสองร้อย แต่เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้)

ฟิลเตอร์ก็ยังไม่ได้ซื้อ

ไหว้ ตอนนี้ดูเลนส์ช่วง 70-200 f3.5-5.6 (อันนี้ตูจำค่าไม่แม่นเน้อ)
อยากรู้ราคาในเมืองไทยว่ามันเท่าไหร่

เพราะตูเจอมามันแปดพันได้

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ดิจิตอลสับปะลังเคได้มะ

จากคนกำลังจะรวย

เจตนาคงเดิม
คอมแพ็คก็ได้ครับ อยู่ที่คนว่าจะสับปะลังเคด้วยรึปล่า ฮิ้ววว

อู๋ใจเย็นดีนะ  ฮิ้ววว

ถึงคุณทีเด็ด 99 ไปอ่านแต่ละโพสต์คุณแล้วนี่..ไม่ค่อยน่ารักนะครับ
แล้วก็ไปอ่านกติกาซะหน่อยทีมั้ยครับ ที่มันอยู่ข้างบนน่ะครับ

ข่าว: สวัสดีสาวกใหม่และขาจรทุกท่าน กรุณาอ่านกติกาก่อนนะครับ จะได้ไม่ซวย

ที่ขีดเส้นใต้มันคลิ๊กได้นะครับ ลองคลิ๊กดูหน่อยนะครับ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
อูย...คนกำลังจะซวย
ลงด้วยคนได้มั้ยค๊าา

ถ่ายรูปไม่เก่งเท่าไหร่แต่ชอบถ่าย เห็นรูปพี่ๆๆหลายๆคนแล้วชอบจัง

ตอนนี้ใช้หนอน1000D เลนส์ก้อเลนส์คิทที่แถมมาอ่ะค่ะ แฟลชก็ไม่มี เงินไม่ถึง แต่ใจรัก

อิอิ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนน๊า ลันล้า
ยินดีต้อนรับจ้ะ เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เข้าสมาคมด้วยคนครับ ปลื้ม

- Ricoh GX200 + Adapter + เลนส์ wide เป็นกล้องตัวแรก ที่ซื้อ(ผ่อน)ด้วยตัวเอง
  ที่ซื้อตัวนี้ เพราะไม่อยากแบกกล้องหนักๆ + รูปทรงกล้องมันคลาสสิกดี ถ้าไปเล่น dslr กลัวงบบานปลาย ใช้กล้องตัวนี้ฝึกมือก่อนดีกว่า

- สไตล์ ยังไม่มี มือใหม่มากๆ เน้นถ่ายมั่วไว้ก่อน กร๊าก

ยินดีต้อนรับทั้งคู่เลยครับ
GX200 รุ่นยอดนิยมในมวลหมู่สถาปนิก  เจ๋ง
ถ้าไม่ฟังด้วยใจ

คำพูดของผมมันอาจจะไม่เพราะ

ไม่เข้าหูครับ

ต้องอ่านด้วยใจ

ขออภัยด้วยนะครับ

คือผมชอบถ่ายรูปมาก

แต่ตอนนี้มีแค่กล้องดิจิตอล

ซื้อมาแพงมันก็หาย

ตอนนี้ใช้อันละไม่กี่พันครับ

ชอบถ่ายรูป ไหว้

เจตนาคงเดิม
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 36