หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 24

ผู้เขียน หัวข้อ: ++ไทยแลนด์ พรีเมียร์ลีก++  (อ่าน 151331 ครั้ง)
อยากจะเริ่มติดตามบ้างอ่ะครับ แต่ว่าไม่รู้เรื่องอะไรเลย กรี๊ดดดดด

พอดีแถวบ้านก็มีบริษัทบางกอก กล๊าส ซึ่งก็มีทีมอยู่ด้วย เห็นเค้าว่าเก่ง และที่สำคัญ กองเชียร์ยังน่ารักอีกต่างหาก เลยอยากจะเชียร์และเป็นแฟนคลับทีมนี้ครับ สนามก็อยู่แถวบ้านด้วย

มาช่วยกันบิ๊วข้อมูล ไกด์ไลน์กันหน่อยก็ดีนะครับ มีใครมีทีมไหนอยู่ในดวงใจ ข้อมูลน่ารู้ เว็บเวิบ ก็มาโพสๆกันได้ กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
3 เดือนก่อน  เพื่อนผมก็ฝึกงานอยู่ที่ บางกอก กล๊าส ด้วยล่ะ  ปลื้ม

งั้นเอาฉายาแต่ละทึมมาฝากแล้วกัน

แอบอ้าง
ชลบุรี เอฟซี = ฉลามชล

นครปฐม = หมูป่าเขี้ยวตัน

ทีโอที = ฮัลโล

บีอีซี-เทโร ศาสน = มังกรไฟ

การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค = มนุษย์ไฟฟ้า

TTM สมุทรสาคร = สิงห์อมควัน

พัทยา ยูไนเต็ด = โลมามหาภัย

สมุทรสงคราม = ปลาทูคะนอง

ศรีราชา เอฟซี = ปลากระโทงแทงน้ำเงิน

จุฬา ยูไนเต็ด = พระเกี้ยว

การท่าเรือไทย เอฟ.ซี = สิงห์เจ้าท่า

เมืองทอง ยูไนเต็ด = กิเลนคู่

บางกอก ยูไนเต็ด = บางกอกเทวา

ราชนาวี ระยอง = ม้านิลมังกร

บางกอกกล๊าส เอฟซี = กระต่ายมหาภัย

โอสถสภา เอ็ม 150 = ไอ้หนุ่มพลังเอ็ม

จำไม่ได้ละ ว่าเอามาจากไหน

สมุทรสงคราม = ปลาทูคะนอง

อันนี้คิดได้ไงเนี่ย  กร๊าก
 เจ๋ง ผมเชียร์ทีโอทีครับผม เพราะว่าเป็นญาติห่าง ๆ กับศูนย์หน้าเบอร์ 15 พี่กุ้ง กิตติพงษ์ มูลพงษ์ แอบเอาเสื้อเค้ามาใส่ด้วย วันที่แข่งกับ Thai admin ตัวสีขาว ๆอ่ะครับ  (อิอิ)

~มีดีOยู่ข้างใuแค่เอาหน้ากากปิ๑เอาไว้~
ชื่อปลาทูคะนองที่เด็ดมากครับ  (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

กำลังโหลดข้อมูล .....
เจอหมีขี่หมึก บ้างเป็นไง  โวย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ทีมไหนครับ ๆ ๆ ๆ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

เขากำลังจะกลับมา  โวย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
การไฟฟ้าครับ

อุตส่าห์มาอยู่อยุธยาแล้ว ต้องเชียร์กันหน่อย เจ๋ง

//แต่ปีนี้ฟอร์มแปลก ๆ ไปอยู่ที่ 7 แล้ว ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เม.ย. 2009, 16:51 น. โดย ต๊อปจ้ะ » บันทึกการเข้า

เชียร์ TOTครับ พอดีอยู่เมืองกาญจน์เลยตามเชียร์ซะหน่อย ใกล้ๆ บ้านเลย   อืมมมมห์

อืมมม...
ทีมชลบุรีเตะวันนี้ แฟนบอลตีกัน
น่าดีใจนะครับ เป็นสัญญานในทางบวก
ว่าเรามีแฟนบอลระดับเดนตายยอมต่อสู้ได้เพื่อทีมแล้ว

ผมว่าแต่ละทีม ไม่ควรยึดอยู่กับองค์กรนะครับ
ควรจะหาหลักแหล่ง หรือถิ่นให้ตนเอง
เห็นที่เริ่มใหม่ช่วงนี้ ดูเหมือนเขาจะเปลี่ยนมาใช้โมเดลนี้ใช่ไหมครับ
ที่กลายมาเป็นทีมเมืองทอง พัทยา อะไรเหล่านี้

ดูง่ายๆอย่างอังกฤษ ความเป็นทีม ความเป็นลีก การเชียร์
มันเกิดขึ้นได้เพราะการแบ่งบนพื้นฐานท้องถิ่น
เราเป็นอะไรกับทีโอทีหรือการไฟฟ้าเหรอ ถึงจะต้องไปเชียร์
(นอกจากจ่ายค่าโทรศัพท์ค่าไฟทุกเดือน) พื้นฐานของแฟนมันไม่เกิด
แต่ถ้าผมเป็นคนชลบุรี ผมคงรู้สึกโคตรภูมิใจทีมของบ้านตัวเอง
แล้วมันจะเกิดกองเชียร์ บรรยากาศการเชียร์ การไปเยือนถิ่น
การเป็นเจ้าถิ่น ลีกมันถึงจะเกิดขึ้นได้

ทีมที่ยังไม่มีถิ่น ผมยังนึกไม่ออกจริงๆว่า ระยะยาวแล้ว
ใครจะเชียร์พวกเค้า และด้วยเหตุผลว่าอะไร
จะเชียร์กันด้วยฝีมืออย่างเดียวมันยาก มันตื้น
ยังไงเราก็รู้สึกเป็นคนนอก แต่ถ้าเป็นทีมจังหวัดเรา
เรารู้สึกเป็นเจ้าของ นี่ล่ะ ทีมของกู

I ROCK , THEREFORE I AM
บางกอกกล๊าส เสมอ ฮือๆ~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ดูข่าว ที่ชลบุรีมีเรื่ิองแล้ว เอือม เอือม
ตอนแรกดูดีมากนะทีมนี้ มีทีมเชียร์มีนักเตะ มีการจัดการที่ดี
แต่นัดที่เสมอล่าสุดนี้ เกมหยุดเพราะกองเชียร์หลายครั้ง
พวกเค้าคิดมั่งมั้ย ??? ตอนแรกนักเตะตีกัน ตีกรรมการ
ตอนนี้กองเชียร์ตีกัน  บ้าไปใหญ่แล้ว

เบื่อพวกที่มาจุดพลุในสนาม ควันก็เยอะ เกมส์ก็ต้องหยุด คนดูคนอื่นก็เหม็นควัน  โวย

พวกสูบบุหรี่อีก แหม จะลงแดงตายรึไง จะสูบก็เดินไปหลังสแตนด์สิว้อยย  อี๋~

อืมมม...
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 24