หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครส่งโลโก้ NBT มั่งครับมาโพสต์กันหน  (อ่าน 23371 ครั้ง)
คือ ตกรอบอ่ะ เลยอยากดูของคนอื่นบ้าง  กร๊าก

มาโพสต์กันไหมครับ ?

ผมเปิดเลยนะ - -

แนวคิดคร่าวๆ :

เป็นต้นกล้า + ใบไม้ + รวงข้าว แสดงว่าชาติเราทำการเกษตร...และตัวอักษรลิงค์กัน สื่อว่าเชื่อมคนไทยจากจัดหนึ่งไปอีกจุดผ่านสถานีโทรทัศน์...

ไม่ทันรู้เลยครับว่าเขามีประกวดกัน กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เผื่อใครยังไม่เห็น  น้องดำ

ไม่เห็นสวยเลย  ไม่ล่ะ

ง่ะ

มันมีสุญญากาศตรงมุมขวาบน เวลาติดบนทีวี เลยไม่สวย ไม่ล่ะ

เหมือนแงะมาจากส่วนหนึ่งของโลโก้ฟ้อนสุดฯ เลยเนอะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมก็ว่าสวยดี

ลืมบอกไป อยากได้โลโก้แบบกลมๆมากกว่า ดูร่วมสมัย อ๊าง~

สวยดีนะครับ อ๊าง~
ใจจริงรู้สึกเสียดายติ่งๆ งวงๆ (หอยสังข์ใช่ไหม) มันยาวไปหน่อยครับ
แต่ก็นึกไม่ออกว่าถ้าสั้นกว่านี้มันจะสวยได้ยังไง
แล้วก็เสียดายพื้นที่ด้านในด้วย ถ้ามันแถมได้หลายความหมายนี่สุดเลยนะ

ผมว่าดูมีความเป็นไทยกึ่งๆร่วมสมัยดีนะครับ

สวยดีออก

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
ดูไม่ออกว่ามันคือรูปอะไรอะ น้องดำ
เหมือนเลข ๒
หรือ b  งง

ดูไม่ออกว่ามันคือรูปอะไรอะ น้องดำ
เหมือนเลข ๒
หรือ b  งง

กร๊าก เหมือนกัน ถ้าไม่บอกไม่รู้นะ
หรือคิดมากไปเองไม่รู้ ผมดูเป็นเลข 2 ไม่ก็นิ้วก้อย แหละ
n+b+t รวมร่างกัน  น้องดำ

พยายามมองแล้วแต่หาไม่เจอ  ฮือๆ~

น่าจะเป็นเช่นนี้ครับ

แต่ดูจำนวนผลงานที่ส่งๆกันมา ... เอ่อ...  ไม่ล่ะ

หน้า: [1] 2 3