หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: จาก "หมอผ่าผิด" สู่ ภาพงานเลี้ยงส่ง  (อ่าน 113465 ครั้ง)
เอ้ว  โวย ถ้าสองท่อนั้นไปอยู่ข้างหลัง สองท่อที่เหลือมันก็เส้นเลือดดิ
 ฮือๆ~ หายไวๆนะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แข็งแรงไวๆนะครับ

กาก
ปุกจ๋า..

หายไวๆ นะ อ่านแล้วสงสารอะ.. หรือแอ้กลัวเองก็ไม่รู้..
 ฮือๆ~

จำไม่ได้เลย ใครมาเยี่ยมวันนั้น เหมือนเจ๊กับแอนมามั้งนะ
เรามึนมากๆ เจ็บตัวมากด้วย
พอดึกๆ เค้าก็มาเข็นเราไปผ่า
หมอขอความช่วยเหลือจาก หมอทางเดินอาหารและตับอันดับหนึ่งประเทศไทย
มาเป็นตัวเสริม ก่อนจะสลบไป เราน้ำตาคลอๆ พูดกับหมอเบาๆว่า
ขอให้การฉีดสีดูทางเดินน้ำดีครั้งนี้ ผลออกมาว่าเค้าผ่าถูกต้อง

แต่คำอธิษฐานเราก็ไม่สมหวัง
หมอหน้าเสียเหมือนเดิม บอกว่าสุคนธา มันผิดจริงๆ
ตอนเช้าเราจะผ่าเปิดหน้าท้อง

หา....เปิดหน้าท้อง ฮือๆ~

เราเสียงสั่นๆไม่เปิดได้ไหมคะหมอ
หมอตอบไม่เต็มเสียงว่า ไม่ได้จริงๆ หมอเสียใจด้วยนะ

เราจะไม่ได้แล้ว ว่าการผ่าตัดครั้งที่สามเป็นอย่างไร
รู้แต่ตื่นมา
สายยางระโยงระยางเต็มตัวไปหมด
จะเรียกว่าเฉียดตายมาได้ ก็ไม่รู้จะเวอร์ไปไหมนะ แต่เรารู้สึกแบบนั้นจริงๆ
หมอมาเยี่ยมบ่อยมาก และเหมือนจะร้องไห้ทุกครั้ง
เค้าบอกว่าผ่ามา 14 ปี เราเป็นเคสที่สอง ที่เค้าเคยพบ แต่ที่เจอกับตัว
น่าจะเป็นหนแรก

เรายังไม่ตาย เรายังหายใจ แค่นี้ก็ดีแล้วไม่ใช่เหรอ
แม่เรา ป้าเรา น้องเรา ครอบครัวเรา ยืนอยู่ข้างเตียง ด้วยสายตาเป็นห่วงอย่างที่สุด
เราคงดูแย่มากๆตอนนั้น

เราค่อยๆ เอื้อมแขนที่หมดแรงไปหาหมอ
ลูบแขนหมอเบาๆ
คนพูดมากแบบเรา ไม่เคยคิดมาก่อน ว่าการพูดอะไรคำนึงมันยากขนาดนี้

หมอคะ...อย่าคิดมากนะ

หมอหันมาทำหน้าตกใจ เราเห็นหางตาหมอมีแววรื้นๆ

หมอไม่ได้ทำอะไรผิด หนูยังอยู่ดีค่ะหมอ
เดี๋ยวหนูก็แข็งแรง หมออย่าเสียใจไปเลยนะ
เป็นหมอเค้าไม่ทำหน้าเศร้าใส่คนไข้หรอกรู้ไม๊  
ปลื้ม

เราค่อยๆหายใจลึกๆ ลดอาการปวดตรงช่องท้องลงแล้วพูดต่อ

ทำดีร้อยหน อย่าให้การผิดพลาดแค่ครั้งเดียว
มันเป็นรอยด่างในใจเลยนะหมอนะ ยิ้มๆหน่อยค่า
 กรี๊ดดดดด

พูดจบ หมอเข้ามาโอบๆเรา ขอบคุณเราด้วยถ้อยคำมากมาย
แม่เราก็ดีใจ ที่เราไม่โกรธหมอ จริงๆแม่โกรธหมอมากเลยล่ะ
แต่ใครจะอยากให้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นใช่ไหม
เอ้ว  โวย ถ้าสองท่อนั้นไปอยู่ข้างหลัง สองท่อที่เหลือมันก็เส้นเลือดดิ
 ฮือๆ~ หายไวๆนะ

หมอเค้าบอก ท่อหนูไม่มีขั้วหรืออะไรเนี่ยแหละหมอ หนูก็ค่อนข้าง งง
นับถือในน้ำใจแกว่ะปุก   

เลวยั้นเงา
สิบวันนั้น ผ่านไปด้วยความทรมาน
เราแทบไม่ได้นอนเลย เพราะน้ำดี มันไหลออกมาเลอะเตียง และผ่าห่มตลอดเวลา
สายยางที่สอดเข้าไปทะลุเนื้อ ตรงแผลเปิด ลึกเข้าไปประมาณสิบเซ็นต์ในท้อง
ก้ทำให้เรารู้สึกแย่มากๆ
จะดีก็ตรงพยาลทุกคนดูแลใส่ใจเราดีมาก น่ารักโคตรๆ
ไม่ว่าเราจะงอแงยังไง เค้าก้ไม่บ่นไม่ว่า
แม่อ่างก็เฝ้าเราตลอดสิบวันไม่ไปไหนเลย ขอบคุณค่ะแม่  ฮือๆ~
ยังไง เดี๋ยวจะเอานิ่วก้อนแรกที่ออกมา ใหญ่ราวๆ เกือบสองเซ็นต์
กลมดิ๊กเลย เราถ่ายรูปไว้แล้ว ไว้ไปบ้านแอนก่อนนะ
จะลงให้ดู ลืมเอาการ์ดรีดเดอร์มาจากญี่ปุ่น
แล้วก็แผลที่เหมือนเจออีดาบสปาต้าฟันเฉียงๆลงให้ดูวันหลัง
วันนี้ไปนอนก่อน เหนื่อยมากแล้ว
ยอดหญิงเลยปุก สุดๆอ่ะ อ่านแล้วขนลุก ชื่นชมจากใจจริง  เจ๋ง เจ๋ง

กาก
น้ำตาจะไหลอะ สงสารด้วยชื่นชมด้วย..
พักก่อนนะคะ หายเพลียแล้วมาเล่าต่่อนะ

ขอบคุณค่ะ ไปนอนก่อนนะคืนนี้ ค่อนข้างเหนื่อย
พรุ่งนี้มาเล่าต่อ
พี่ปุกหายเร็วๆนะคะ  กรี๊ดดดดด
พี่กำลังใจดีมากเลย แถมยังให้กำลังใจหมออีกด้วย  เจ๋ง

นึกถึงคดีที่ชอบเป็นข่าวตามหน้าหนังสือพิมพ์ แล้วก็มาออกรายการสรยุทธ์ทำนองนั้น
แล้วคนก็จะมาด่าหมอ แล้วแพทยสภาก็จะมาปกป้องหมอ ซึ่งคนดูทางบ้านอย่างตูก็จะหมั่นไส้

เพื่อนที่เป็นหมอก็เคยบอกว่าเรื่องการฟ้องหมอนี่ทำให้หมอหลายคน
โดยเฉพาะหมอใหม่ๆ ไม่กล้าทำอะไรไปเหมือนกัน กลัวพลาด

แต่ถ้าหมอจริงใจยอมรับผิด แล้วคนไข้เป็นอย่างปุกนั่นก็อีกเรื่องนึง แล้วดีที่ปุกไม่เป็นอะไรมาก
(แค่แผลเป็นยาวลากผ่านพุงแค่นั้นเอง ซึ่งใครจะโชคร้ายได้เห็นไปตลอดชีวิตน้อ น้องดำ)
เป็นอีกครั้งนึงที่ใช้คำว่า"คนไทยก็อย่างนี้แหละ" ในเรื่องดีๆ  ยิ้มน่ารัก

รีบๆ ฟื้นตัวนะปุก ขอท่านเทพวูลฟ์เวอรีนจงมอบพลังแก่เจ้าด้วย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ปลอดภัยก็ดีแล้วเนอะปุก
ปุกจิตใจดีมากๆ ใจแข็งแรงช่วยได้เยอะ

ขอให้แข็งแรงไวๆ หายๆไวๆนะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หายไวๆนะครับ

เจ๋ง สู้ๆ

:)
 ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ โอยยยยย ปุก หายไวๆนะ

ดีแล้วที่ปุกไม่โทษหมออะ เค้าก็คงไม่อยากทำพลาดหรอก

ปุกน่ารักมากๆ นับถือในสปิริตจริงๆ เจ๋ง กรี๊ดดดดด

นานๆ จะเข้ามาที
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 33