หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ :: แจกหนังสือสวดมนต์  (อ่าน 18238 ครั้ง)
อ้าว จริงเหรอกวาง ??

แต่ว่าพี่เย็บเป็นแม็กไปน่ะ เพราะว่า ปณ.บอกว่า
ถ้าส่งเป็น ของตีพิมพ์ ปิดผนึกกาวเหมือนพัสดุไม่ได้
ให้เย็บแม็กเอา เพื่อจะได้เปิดตรวจสอบได้

เค้าคงตรวจสอบล่ะมั้งจ๊ะ แล้วหนังสืออยู่ในสภาพดีเหมือนเดิมหรือเปล่าคะ ?

อ๋อ แม่เป็นคนมาบอกกวางอ่ะค่ะ บอกว่าตอนแรกเย็บแม็กซ์มา

แต่รอยกาวที่แปะปิดผนึกไว้อ่ะมันถูกเปิดแล้ว

เพราะปกติเวลามีอะไรมาที่บ้าน

ส่วนใหญ่แม่จะเป็นคนเปิดดูก่อนทุกอัน (ไม่เว้นว่าเป็นของใครในบ้าน)

หนังสืออยู่ในสภาพเรียบร้อยดีค่ะ
มีบทสวด ธัมจักร บ่ครับ

ว่าแต่ไป วัดหลวงพ่อจรัลเหมือนกันเหรอ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
สำหรับคนที่อยากได้แล้วยังไม่ได้ ก็แจ้งความจำนงส่งที่อยู่มาทาง จมล. ของผมได้นะครับ เผื่อว่า ทางตูนหมดโควต้าแล้ว..

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้ายังมีเหลือก็ขอสัก 1 เล่มนะค่ะ กาญจนา ปลั่งกลาง 4/48 ม.2 ต.ปากน้ำปราณ อ.ปราณบุรี จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77220 kan_909@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ..ถ้ามีบุญคงได้นะค่ะ
แหม พูดซะ     โอเคครับ เดี๋ยวจัดส่งให้ครับ

(แต่นามสกุลเดียวกับเพื่อนเลยแฮะ)

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ส่งหมดเรียบร้อยแล้วค่ะ ^^

ได้รับแล้วค่ะพี่ตูน

ขอบคุณมาก ๆ

ได้มา 3 วันที่แล้ว อ้อมเพิ่งได้อ่าน

แม่จองก่อนเพื่อนเลย

แค่คนหนึ่งคนที่ไม่เคยรู้จักการถูกรัก
 ยิ้มน่ารัก จ๊ะ กำลังจะไปส่งอีกรอบนึง คิดว่าคงจะพิมพ์เพิ่มอีก
เพราะยังมีคนขอมาเรื่อย ๆ

อ่อ ได้รับจดหมายตราครุฑ ส่งมาจากเรือนจำแห่งนึง
เพื่อขอบคุณที่ส่งหนังสือไปให้ห้องสมุดเรือนจำด้วยล่ะ  อ๊าง~

ไหว้

อืมมมมห์

http://wdgd.multiply.com/journal/item/149
วางแผงแล้วจ้า (^0^)/
ไม่รู้จะไปโพสไหนเอามาไว้นี้ละกัน

เพิ่งได้ Link หนังสือธรรมะของ หลวงพ่อปราโมทย์ มาเผื่อใครสนใจ
เค้าให้แจกเป็นธรรมทานไม่มีจำหน่ายค่ะ

แด่เธอผู้มาใหม่
http://01.wimutti.net/pramote/books/newcomer_thai.pdf

ประมวลธรรมเทศนา
http://01.wimutti.net/pramote/books/pramountam.pdf
ขุด ๆ .. มาบอกบุญค่ะ รายละเอียดตามข้างล่างนี้เลย

สวัสดีค่ะ

ตอนนี้ตูนและครอบครัว กำลังจัดเตรียมพิมพ์หนังสือคู่มือประกอบพิธีทำบุญวันพระ
ทำวัตรเช้า/เย็น แปล และพิธีทำบุญทั่วไป ซึ่งมีบทสวดทั้งภาคกลาง และ ภาคเหนือ

สาเหตุ ที่ต้องเรียบเรียง และ จัดพิมพ์ใหม่ ไม่ได้สั่งหนังสือตามที่โรงพิมพ์มีต้นฉบับอยู่แล้วนั้น
เนื่องจากได้นำเนื้อหาบทสวดเทียบดูกับทางโรงพิมพ์แล้วไม่มีเล่มไหนที่มีเนื้อหาครบถ้วนเหมือนกับเล่มนี้

พระครูอุปถัมภ์ศิลปาคม เจ้าอาวาสวัดปางสนุก เจ้าคณะตำบลแม่กรณ์ อ.เมือง จ.เชียงราย
ท่านเป็นผู้เรียบเรียงบทสวด ปัจจุบันที่ทางวัดใช้อยู่เป็นการ print out และนำต้นฉบับไปถ่ายเอกสาร เย็บเล่มธรรมดา
ท่านพระครูแจ้งว่า ถ่ายเอกสารเย็บเล่มแบบนั้น ไปจ้างเค้าประมาณ 25 บาท (ถ้านำมาจ้างโรงพิมพ์จัดรูปเล่มอย่างดี ราคาก็ประมาณนี้เช่นกัน)
ทางครอบครัวตูนเลยอาสาพระครูมาดำเนินการติดต่อโรงพิมพ์เพื่อจัดถวายกับท่านพระครู และ วัดต่าง ๆ ในจ.เชียงราย

บทนำ ที่ท่านพระครูพิมพ์ไว้ในหนังสือ

"เนื่องบทสวดมนต์ในหนังสือแต่ละเล่มมากมายในเนื้อหา
พอประกอบพิธีทำบุญงานต่าง ๆ ใช้เพียงไม่กี่บท เพื่อเหมาะสมกับเวลา
แม้กระทั่งการทำวัตรสวดมนต์ เช้า/เย็น ของพระภิกษุสงฆ์/สามเณร อย่างมากไม่กินสองชั่วโมง
ฉะนั้น จงเลือกเอาบทสวดที่จำเป็นและนิยมใช้สวดกันเป็นประจำทั่วไป มาเรียบเรียงจัดพิมพ์
เพื่อสะดวกในการค้นหา เพื่อถวายไว้กับวัดต่าง ๆ ในเขตปกครองตำบลแม่กรณ์ อ.เมือง จ.เชียงราย จำนวน ๑๒ วัด
เพื่อเป็นคู่มือในการทำวัตรสวดมนต์และพิธีกรรมการทำบุญของพระภิกษุ/สามเณร ศรัทธาสาธุชน ที่มาทำบุญ
ได้กล่าวคำบูชาไหว้พระได้ทั่วถึง เนื่องจากที่ผ่านมาส่วนมากว่าตามมัคคนายก หรือ ว่าตามเพื่อนผิด ๆ ถูก ๆ ทำให้เพี้ยนไป
เพื่อเป็นต้นแบบต่อไป ขออนุโมทนาผู้มีใจเป็นกุศลร่วมทุนสร้างหนังสือสวดมนต์นี้จงมีปัญญาเลิศล้ำนำชีวิตให้มีสุขตลอดกาล"

ตูนได้ไปทำบุญทอดผ้าป่า และ กฐินที่วัดปางสนุก จ.เชียงราย ๒ ครั้งด้วยกัน
เนื่องจากพระน้องชาย ได้ไปจำพรรษาอยู่ที่วัดนี้เมื่อช่วงปีที่แล้ว
ได้เห็นชีวิตของชาวบ้านที่ยังมาทำบุญ มาสวดมนต์ ทำวัตรเช้า/เย็นทุก ๆ วันพระ
ทำบุญในเทศกาลสำคัญต่าง ๆ ซึ่งได้เห็นว่าหนังสือสวดมนต์เล่มดังกล่าวนี้ ได้ถูกนำมาใช้ให้เกิดประโยชน์จริง ๆ
ทั้งพระสงฆ์/สามเณร รวมทั้งชาวบ้านทุก ๆ คนที่มาร่วมสวดมนต์ ต่างก็ได้ใช้หนังสือสวดมนต์เล่มนี้ในการทำวัตร หรือ พิธีทำบุญต่าง ๆ
จึงอยากขอเชิญพี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน ร่วมทุนในการจัดพิมพ์หนังสือครั้งนี้

รายละเอียดการจัดพิมพ์

ดำเนินการจัดพิมพ์ ที่ รุ่งเรืองวิริยะพัฒนาโรงพิมพ์
จำนวน ๑,๐๐๐ เล่ม
ราคาเล่มละ ๒๕ บาท
รวมเป็นเงิน ๒๕,๐๐๐ บาท
หนังสือสวดมนต์ จำนวนประมาณ ๑๒๐ หน้า
กระดาษขนาด A5 - ๖๐ แกรม
หน้าปก ๔ สี - ปกอาร์ตมัน ทางโรงพิมพ์ออกแบบปกให้
กำหนดดำเนินการจัดพิมพ์ นับตั้งแต่ ๑ เมษายน ประมาณ ๔ สัปดาห์
เพื่อถวายวัด จ.เชียงราย ก่อนถึงเทศกาลเข้าพรรษา เพื่อใช้ในพิธีทำบุญต่าง ๆ สืบไป

ร่วมทำบุญในการจัดพิมพ์ได้ ติดต่อตูน ได้นะคะ

หรือ โอนสมทบทุนได้ที่
ชื่อบัญชี ณัฐกานต์  เกษกำธร
ธนาคารกสิกรไทย
เลขที่บัญชี : 7442497731

หมายเหตุ :
ถ้าโอนเงินเข้ามายังธนาคาร กรุณาแจ้งชื่อ-สกุล ยอดโอน ให้กับตูนด้วยนะคะ
จะได้นำมารวบรวมรายชื่อมาทำบัญชีรายชื่อผู้ร่วมจัดพิมพ์ และ เพื่อนำมาชี้แจงรายละเอียดต่าง ๆ ให้การทำบุญนี้มีความโปร่งใสที่สุด

ขออนุโมทนาบุญค่ะ
ณัฐกานต์ เกษกำธร

หน้า: 1 2 [3]