หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชม Wonderful Town หนังดีที่คนไทย"ต้อง"ดู  (อ่าน 8468 ครั้ง)
หนังดีที่คนไทย"ต้อง"ดู

ชมภาพยนตร์และร่วมเสวนาในหัวข้อ
"Wonderful Town, wonderful film"

วันจันทร์ที่ 23 มีนาคม พ.ศ. 2552

ณ ห้อง Auditorium ชั้น 1 อาคารเฉลิมพระเกียรติ
เวลา 12:30 น. - 16.30 น. (ลงทะเบียนฟรี)

จัดโดย สาขาวิชาการภาพยนตร์และวีดิทัศน์ คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยรังสิต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2009, 00:28 น. โดย inspired » บันทึกการเข้า

GREAT PEOPLE WERE INSPIRED TO DO GREAT THING.
เอ่อ..

พูดกันแบบนี้ ขอข้อมูลมากกว่านี้ได้ไม๊ครับ  ลันล้า

แต่ โปสเตอร์สวยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2009, 19:59 น. โดย บอด » บันทึกการเข้า

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
หนังดีที่ต้องดู  เจ๋ง

กรี๊ดดดดด ใกล้ๆนี่เอง...

ชอบโปสเตอร์มากๆครับ เจ๋ง

นี่คือลายเซ็นของคุณ   นี่คือคำแนะนำตัวของคุณ <<< ชื่อ ณ และเป็นผู้ชายนะครับ - -"
หนังดีไม่ได้หมายความว่าจะเป็นหนังสนุกนะครับ  ฮิ้ววว

Wonderful Town
ดูเนื่องจากใบปิดหน้าหนังสวยมาก

หนังรางวัลชัดๆ  กรี๊ดดดดด
แปลเป็นไทยได้ว่า
ดูจบแล้วจะมึนงงกับชีวิตไปพักนึง  กร๊าก
ตามสไตล์หนังรางวัลดังๆ

พอมาเห็นอีกทีว่าเรื่องนี้
ได้รางวัลตุ๊กตาทองบ้านเรา
เลยแปลกใจมากๆ
เพราะปกติหนังทำนองนี้
อย่างมากก็จะได้รางวัลจาก
Bangkok Film Festival อะไรเทือกนี้

รางวัลสุพรรณหงส์นั่น
ส่วนใหญ่ก็หนังตลาด ขายเทคนิคขาดๆ เกินๆ
กับตลกโปกฮา กันไป
มีแค่นานๆ ที ที่ได้หนังบทดีๆ มา
แปลกใจจริงๆ ครับ กับรางวัลสุพรรณหงส์ปีนี้
(ตัดสินแบบนี้ ระวังชาวบ้านด่านะครับ  กร๊าก
เพราะเราถูกมอมเมาด้วยหนัง
ที่ดูแล้วไม่ต้องใช้ความคิดมาตลอด)

ไว้ผมดูอีกรอบ เดี๋ยวจะมาถกอีกที
แต่ผมสนุกนะ  หยี

อยากดูเหมือนกันนะ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่อยู่กรุงเทพเดือนเดียวพลาดอะไรไปเยอะแยะเลย  ฮือๆ~

เคยดูแล้ว no comment  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ผมได้ดูทีเซอร์
คิดว่าจะหาซื้อดีวีดีแผ่นแท้มาเก็บไว้
ไม่ใช่เพราะเป็นหนังรางวัล
ไม่ใช่เพราะต้องการเสพ แต่เก็บไว้อ้างอิง
สำหรับผม หนังแบบนี้ ไม่ใช่อาหารเลิศรส
แต่มันคือภาชนะดิบ ที่บรรจงสร้างจากหัวใจชั้นดี
หยิบมาใช้ใส่อะไร หรือเอามาพินิจดูได้ในหลายอารมณ์
คนเรารังสรรค์งานได้ดี โดยไม่ต้องใช้ทุนมาก
หรือเอาขนบธรรมเนียมเดิมๆ มาตีกรอบ
ของแปลก มีบางคนเท่านั้นที่ชอบ
ของดี ก็มีเวลาของมันแค่ช่วงหนึ่ง
หนัง แปลก ดี นานทีจะมีครั้ง
มันจะแห่ตามออกมาจนเกร่อ
หรืออีกนานถึงจะโผล่มาอีก ยังไม่รู้
แรงบันดาลใจ และจังหวะของเรื่องราว
ที่สำคัญคือ ฉากจริงแบบนั้น ใช่จะหากันได้ง่ายๆ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
Poster งามแต๊แต๊

รู้สึกเหมือนโดนบังคับให้ไปดูหนัง หมีโหด~

งบน้อย
เออจริงด้วย ถ้าไม่ไปดูรู้สึกเหมือนทำอะไรผิดนะเนี่ย

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผมได้ดูทีเซอร์
คิดว่าจะหาซื้อดีวีดีแผ่นแท้มาเก็บไว้
ไม่ใช่เพราะเป็นหนังรางวัล
ไม่ใช่เพราะต้องการเสพ แต่เก็บไว้อ้างอิง
สำหรับผม หนังแบบนี้ ไม่ใช่อาหารเลิศรส
แต่มันคือภาชนะดิบ ที่บรรจงสร้างจากหัวใจชั้นดี
หยิบมาใช้ใส่อะไร หรือเอามาพินิจดูได้ในหลายอารมณ์
คนเรารังสรรค์งานได้ดี โดยไม่ต้องใช้ทุนมาก
หรือเอาขนบธรรมเนียมเดิมๆ มาตีกรอบ
ของแปลก มีบางคนเท่านั้นที่ชอบ
ของดี ก็มีเวลาของมันแค่ช่วงหนึ่ง
หนัง แปลก ดี นานทีจะมีครั้ง
มันจะแห่ตามออกมาจนเกร่อ
หรืออีกนานถึงจะโผล่มาอีก ยังไม่รู้
แรงบันดาลใจ และจังหวะของเรื่องราว
ที่สำคัญคือ ฉากจริงแบบนั้น ใช่จะหากันได้ง่ายๆ
ไหว้
สุดยอดเลยครับ เจ๋ง

GREAT PEOPLE WERE INSPIRED TO DO GREAT THING.
อะไรดีๆ ไม่"ต้อง"เสพเสมอไปหรอกจ้ะ
โอเมก้า3 ดี แต่มันหงุดหงิดเวลาที่ต้องออกไปหากิน
คล้ายต้องกินตามคำคาดหวัง คาดเค้นของผู้หวังดี
น่าดู แต่ยังไม่ต้องดูก็มีถมไป
..
ที่พูดนี่ ยังไม่ได้ดูอะไรเลย
หลายสถานการณ์ คำห้าม กะ คำบังคับ มีค่าเท่ากัน
นึกถึงตัวเอง เวลาแม่บอกว่า "ต้องกิน" ผมมักจะรู้สึกเองว่า "อย่ากิน..มันไม่อร่อย" ทู้กทีสิน่า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
หน้า: [1] 2