หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้ก้อนพลังในดาร์ก้อนบอลนี่  (อ่าน 12402 ครั้ง)
เวลาโดนเข้าไปมันจะรู้สึกยังไงครับ

ร้อนมาก

เหมือนโดนของแข็งพุ่งเข้าชนอย่างแรง

เป็นกรดย่อยสลาย

เห็นมันปัดลูกพลังกันได้ น่าจะเป็นของแข็ง แต่ถ้าปัดไม่ได้ ตัวก็สลายหายไปเลย (แบบตอนเซลโดน)

บางลูกก็โดนแล้วเป็นแผลถลอก เหมือนโดนของมีคม ตกลงมันเป็นยังไงกันแน่ครับ

กาก
เออ นั่นสิ ผมก็สงสัยเหมือนกัน มันควันขึ้นด้วยนะ น่าจะร้อน น่าจะแข็ง แต่ก็นิ่ม เพระาบางทีตอนโดนปัดมันจะเบี้ยวๆ

กร๊าก เอ้อ นั่นสิครับ ต้องรอโปรๆ ทั้งหลายมาตอบครับ

แต่ผมเคยเห็นตอนมันชนแล้วเปลี่ยนรูปด้วยนะ
น่าจะเป็นเหมือนลูกบอลลูนที่อัดอากาศแน่นๆ ปะครับ?

มันเป็นก้อนพลาสม่าครับ

กึ่งแข็งกึ่งเหลว มีแรงตึงผิวเพราะฉะนั้นจึงปัดได้

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไม่น่าเป็นของแข็งนะ
ไอ้คนที่ปัดได้ต้องมีพลังเหมือนกัน คนธรรมดาปัดไม่ได้แน่ๆ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผมว่ามันเป็นก้อนพลังงานครับ

เวลาปัดก็ใช้พลังงานปัด
ตอนสลายเราก็จะเห็นว่ามีลม
นั่นคือมันแปลงเป็นพลังงานกลครับ

อ๊ะ ละโว้เป็ด นึกออกละ

ผมว่ามันเป็นการ์ตูน

อ๊ะ โวย

จริงด้วย

แต่ผมว่าน่าจะเป็นของแข็งนะ เพราะว่าปัดไปโดนภูเขานี่ แหว่งไปเลย  หมีโหด~

ที่คนธรรมดาปัดไม่ได้เพราะไปแตะแล้วแรงตึงผิวมันแตกพลังงานเลยระเบิดออกมาครับ

ถ้าเป็นคนไม่ธรรมดาปัดมันจะใช้พลังรักษาแรงตึงผิวไว้ได้ เลยปัดได้ครับ

ภูเขาก็เช่นเดียวกัน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โธ่เอ้ย ที่แท้ภูเขาก็คือคนธรรมดานี่เอง  เจ๋ง
ครับ เป็นคนธรรมดาครับ

อู้ย..

ภูกระดึงเป็นคนธรรมดาน่ะครับ

อู้ย..

มีคุณสมบัติทำให้เสื้อขาด แต่กางเกงไม่ขาด เกย์ออก

หน้า: [1] 2 3