หน้า: 1 ... 95 96 97 98 99 100 101 [102] 103 104 105 106

ผู้เขียน หัวข้อ: สอนเล่น Wordpress  (อ่าน 595914 ครั้ง)
ทำไมอัพผ่าน ftp ไม่ได้อะคะ
wp.com เค้าไม่เปิด ftp ให้ใช้ครับ
เพราะเค้าไม่ได้ให้ username กับ password มา กร๊าก

ถ้าสมัครใช้งานใน wp.com เราจะได้ซับโดเมน เรา.wordpress.com มา
ซึ่งมันติดตั้งระบบให้หมดแล้ว เราล็อกอินแล้วก็แค่เขียนโพสต์กับเพจ (อัพไฟล์ในโพสต์ได้นะ)
ปรับแต่งได้ไม่มากนัก แก้ไขไฟล์อะไรไม่ได้เลย ใช้ตีมก็ต้องตีมจากที่เค้ามี ปลั๊กอินก็ไม่มีให้ใช้
จ๊ะ ปลื้ม

Reading Learning & Sharing
เป็นเหตุที่ใช้ blogger กร๊าก

อ่อ ขอบคุณค่ะ อ๊าง~

ไม่เคยใช้ wp อะ ใช้แต่ drupal เลยสงสัย อ๊าง~
wp บนโฮสนี่เป็นอะไรที่สนุกนะ ปรับแต่งโน่นนี่ได้  อ๊าง~

สรุปแล้วผมแปะมือเลยครับ  fuc yea

ปกติได้แต่เข้ามา เสพ สูบ วันนี้มาปล่อยของมั่ง  ฮี่...

Plugin   image mouseOver

http://wordpress.org/extend/plugins/img-mouseover/

ทำรูป mouseover (แต่ที่เราเอามาใช้จริงๆคือ เอามาทำเมนู)

เจออันนี้มาดีใจมากเพราะเราเขียน js ไม่เป็น
ได้โค้ดมาก้ไม่รู้จะไปแทรกไว้ตรงไหน   เกรียน
ใช้ตัวนี้ทีเดียวจบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2012, 17:41 น. โดย Pix » บันทึกการเข้า

ขอเบิ้ลนะ

เปลี่ยน permanent link แล้ว link ตายหมดเลย ทำไงดี

ใช้ plugin ที่ชื่อ Broken Link Checker แล้ว ไม่เจอ broken link เลย

ไฟล์ .htaccess อัพเดทยัง
ถ้าตัวเว็บไปแก้ไฟล์เองไม่ได้ เราต้องก๊อบโค๊ดไปแปะเอง
ไอ้ไฟล์นี้อีกละ  อี๋~
ทุกครั้งที่ต้องทำไรกะไฟล์นี้ เจ๊งตลอด
เดี๋ยวลองหาโค้ดมาใส่ดู

ขอบคุณคราบบบ  ไหว้

ข่าวล่า

จานวีเจ้าของจู๋นี้ ไปเป็ฯเด็กฝึกงานไทเกอร์แหละ กรี๊ดดดดด
(จานวีเป็ฯจานสอน วพ คนแรกของตู กรี๊ดๆ กรี๊ดดดดด)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ระดับนี้ยังต้องฝึกอีกเหรอ

กรี๊ดดดดดดด  หยี หยี

ระดับนี้ยังต้องฝึกอีกเหรอ

มาสอนพี่อีกทีไง  กรี๊ดดดดด

แล้วพี่บิ๊กก็มาสอนพวกเราอีกที

หน้า: 1 ... 95 96 97 98 99 100 101 [102] 103 104 105 106