หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยค่ะ ด่วนมากกกก  (อ่าน 10157 ครั้ง)
นับ 1 ใหม่ แต่ไปถึง 100 ได้
ดีกว่าค้างอยู่ที่ 99 อย่างไม่รู้จบนะครับ  เจ๋ง
ไม่นับ 1 ใหม่นะครับ แค่เอาไฟล์วีดีโอแยกออกจากตัววไฟล์หลักเอง  สู้ๆครับ  เจ๋ง

รบกวนอีกครั้งหนึ่งค่ะ

คือตอนนี้แก้ปัญหาตามที่แนะนำมาแล้วนะคะ เสร็จเรียบร้อยละ ขนาดไฟล์ ประมาณ 55 mb แต่มันเกิดปัญหา export ไฟล์ไม่ได้เหมือนเดิมมันบอกว่าหน่วยความจำไม่พอ อยากทราบจริงๆว่ามันเป็นเพราะอะไร ใครรู้บ้างคะ แล้วมีวิธีแก้ไขมั๊ยคะ 

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

—1% น้อยนิด แต่มีค่ามาก —
หาคอมแรงๆโลด

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ลองเคลียร์เทมป์ ดีเฟรกข้อมูล ดูครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ในที่สุดปัญหาต่างๆก็หมดซะที 

เฮ่ออออออออ

ขอบคุณมากค่ะ ที่แวะมาให้คำแนะนำ สำหรับมือใหม่หัดใช้แฟลช

^_______________________________^

เย  (แจ๋ว แจ๋ว)

เย้  (แจ๋ว แจ๋ว)

ปัญหามันมาอีกแล้วค่ะ คือตอนนี้ทำแบบทดสอบด้วย แล้วมันเป็นความต้องการของ อาจารย์คือเค้าจะให้ทำเสียงเวลาทำคะแนนได้เกินครึ่ง

if (point ==5)
{
    hand.gotoandplay(2);
    GoodScore = "เยี่ยมจริงๆ ทำคะแนนได้เต็ม เก่งมากเลยจ้า";
}
if (point == 4)
{
    GoodScore = "เก่งมาก เกือบได้เต็มแล้ว ลองอีกครั้งสิจ๊ะิ";
}
if (point == 3)
{
    GoodScore = "ผ่านพอดี ลองใหม่นะจ๊ะ เผื่อได้เต็ม";
}
if (point <= 2)
{
    ho.gotoandplay(2);
    GoodScore = "ได้น้อยเกินไปไม่ผ่าน ลองใหม่นะจ๊ะ";
}
if (point == 0)
{
    ho.gotoandplay(2);
    GoodScore = "ตอบผิดหมดเลย ตั้งใจทำหน่อยนะจ๊ะ สู้ๆ ";
}
stop();

hand กะ hoo มันเป็นมูฟวี่คลิปเสียงตบมือกับเสียงโห่น่ะค่ะ มันมีปัญหาคือทำแบบทดสอบรวมคะแนนอะไรได้หมดเเล้วแต่มันไม่เล่นมูฟวี่คลิป สรุปคือมันไม่มีเสียง ไม่รู้ว่าเขียนโค้ดผิดรึป่าว

gotoAndPlay ครับ
ตัวเล็กตัวใหญ่ต้องให้ตรงตามแบบเป๊ะๆ ด้วยครับ

แล้วเท่าที่ไล่โค้ดดูอะครับ มันจะไม่เข้า
โค้ด:
if(point == 0) {
  ...
}
เลยนะครับ

สาเหตุเ้พราะอะไร ลองไล่ดูดีๆ อีกครั้งครับ เจ๋ง

หน้า: 1 [2]