หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเก่าแต่ Dynamic ต่อไม่เป็น  (อ่าน 5291 ครั้ง)
คือผมมีงานแฟลชอยู่งานนึ่งสมมุติให้ชื่อ "แฟลชหลัก" แล้วผมอยากทำ Preload ให้กับเจ้าแฟลชหลัก
โดยสร้าง แฟลชอีกตัวชื่อว่า "พรีโหลด" <----- เป็นแฟลชมูวี่นะครับ
แล้วผมจะใส่ as ที่ตัวไหน และควรจะกำหนดยังไง

หรือผมสามารถทำแบบนี้(ตามภาพ)ได้มั้ย โดย การเอาตัว พรีโหลด วางในเฟรมแรก แล้วนำ แฟลชหลัก มาวางในเฟรมที่ 2 ได้มั้ย
แล้ว as ที่จะกำหนดลงไปควรจะเขียนแบบไหน และกำหนดที่แฟลชตัวใด

อ่อ!! งานผมเป็นแบบออฟไลน์น่ะครับ และตัว พรีโหลด ทำมา 100 เฟรมอ่ะครับ

วอนท่านอาจารย์ทั้งหลายให้คำชี้แน่ะให้กับข้าพเจ้าด้วย เอ๋ยยยยย กลับมาแบบซมซาน
อ๊าง~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2009, 15:50 น. โดย ท่านขุน » บันทึกการเข้า

G L O B A L  W A R M I N G
                 ช่ ว ย ล ด ภ า ว ะ โ ล ก ร้ อ น ด้ ว ย มื อ คุ ณ
ออฟไลน์ไม่จำเป็นต้องทำ Preload ครับ เพราะมันมองไม่ทันอยู่แล้ว เจ๋ง

งั้นถ้าผมจะทำ พรีโหลด ให้งานมันดูน่าสนใจขึ้นก็ ใช้วิธีถึกๆ ข้างหลัง แฟลชหลัก 100 เฟรม เท่ากับตัว พรีโหลด เลยใช่ม่ะขอรับ

ช่ ว ย ล ด ภ า ว ะ โ ล ก ร้ อ น ด้ ว ย มื อ คุ ณ
ความจริงผมว่า ถ้าจะให้งานดูน่าสนใจ ใช้เทคนิคอื่นดีกว่าอะครับ
อย่างทำฉากวูวาบ ใช้สีสันที่ดึงดูดตา ผมว่ามันจะดูน่าสนใจกว่านะครับ

ไหว้ แต่ก็แล้วแต่ดุลยพินิจและวิจารณญาณอีกทีครับ
ถ้าไงๆ ก็จะใช้แบบนั้นผมว่าถึกเอาดีกว่าครับ

จักขอบพระคุณท่านนักขอรับ ในเบื้องหน้าหากแม้นตัวข้ามิสิ้นลมไปเสียก่อน จักเร่งตอบแทนพระคุณท่าน

หากแม้นว่าท่านอาจารย์ หรือศิษย์ท่านใด เห็นว่ามิควรใช้วิธีนี้แล้วไซ้ ก็จักขอคำแนะนำท่านบ้างดอก...

ไหว้ ขอบุญกุศลจงเป็นแด่ท่านทั้งหลายยยยยย

เฮ่อๆ เอ๋ยยยยยย

กร๊ากกกกก!!! ท่านขุนนี่หลุดมาจากละโว้นครรึเปล่าครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อยากให้โพสต์สำนวนนี้ให้ตลอด สนุกดี กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
อันว่าข้าพเจ้านั้นไซ้ หาได้อาศัยยังเมืองละโว้ดอก หากแม้นเมืองเขลางค์นครยังยั้งยืนยง ตัวข้าคงมิต้องรอนแรมดอกท่าน

แต่เยี่ยงไรเสีย ข้าพเจ้าจักต้องกำงานหนักอยู่ จึ่งมิได้แวะเวียนมาเยี่ยมหาได้บ่อยครั้งนัก

จักขอบคุณท่านอาจารย์น้าแอ๊ด ท่านจักรี และท่านก่อ เสียเป็นยิ่งนัก

หากแม้นในภายภาคหน้างานศึกสำเร็จประการใด ตัวข้า ท่านขุน จักนำความมาแจ้งข่าวต่อท่านทั้งหลายเป็นแน่แท้แล้ว

เฮ่อๆ เอ๋ย อีกที่เถิดดด  อืมมมมห์

กร๊าก กรี๊ด ผมขอบวกงามๆ ให้พี่ 1 ทีเลยนะครับ
สำนวนถูกใจมากกก

กร๊ากกกกก!!!

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จักขอบใจท่านยิ่งนักขอรับ ไหว้

หน้า: [1]