หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: How To : สีน้ำใสๆ ใน SAI Painttool  (อ่าน 103612 ครั้ง)
มีข้อสงสัยถามครับ

พวกสีที่คล้าย ๆ ซ้อน ๆ กันนี่
คือเรา ป้ายสีอ่อนลงไปก่อน แล้วค่อยตามทับด้วยสีที่เข้มกว่าเหรอครับ

หรือว่าเราระบายสีอ่อนไปทั้งรูปก่อนเลย
แล้วค่อยระบาย สีที่เริ่มเข้มขึ้น แล้วค่อยตามด้วยเข้มสุด
จนมันเหมือน ไล่การ์เดี้ยน  งง

ปล. ชอบนานา ลงสีแล้วเหมือน พุดดิ้ง ยังไงยังงั้น  ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2009, 10:29 น. โดย ชอยอาย » บันทึกการเข้า

ไม่รู้คนอื่นทำยังไงนะครับ  กร๊าก

เวลาผมวาดจะลงสีกดเบาๆไปก่อน แล้วก็ลงน้ำหนักเยอะขึ้น
 ถ้าอยากให้มันดูฉ่ำๆ ก็จะเอาสีเข้มกว่ามาแปะลงไปอีกชั้น ลงสีแบบสีน้ำอะครับ  กร๊าก

ผมมีปัญหาเรื่องการเลือกสีมาระบายนี่แหละ...

ระบายไปไม่ได้มีหลักการอะไรเลย  ฮือๆ~

ไปจิ้มสีขาวมาระบายอ่อนๆทับไล่สี

ผมก็ถือว่ามันกราเดียนแล้วน่ะ  น้องดำ

กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย

ฮือๆ~/ นั่นแหละ เบล ที่เราทำไม่เป็น...

ผมมีปัญหาเรื่องการเลือกสีมาระบายนี่แหละ...

ระบายไปไม่ได้มีหลักการอะไรเลย  ฮือๆ~

ไปจิ้มสีขาวมาระบายอ่อนๆทับไล่สี

ผมก็ถือว่ามันกราเดียนแล้วน่ะ  น้องดำ

กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย

ฮือๆ~/ นั่นแหละ เบล ที่เราทำไม่เป็น...

เหมือนกันเลย  ฮือๆ~/

ตูว่างานตูแหว๋วแล้วนะ งานเบลนี่หวานกว่าอีก เกย์ออก
มีกระต่ายแล้วก็ต้องมี แคเหราะ เวอร์สีน้ำ เกย์ออก

ปลื้ม

สวยกันทั้งนั้น  หยี(กระต่ายพี่ออยน่ารักมากกกก โวย)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
จำไม่ได้ว่างานชิ้นไหนของนานา
ลงสีแล้วน่ารักมากเลย
(แอบดูจากบนโต๊ะทำงานของพี่โอ๋ ระจัน)

ดูปุ๊บ ชอบเลย
ไม่มีเหตุผล
จากนั้นมา เคยถามพี่โอ๋ว่า
นานา นี่เขาลงสียังไง
พี่โอ๋ตอบว่า ออย คุณก็ถามนานาสิ
เออ จริงแฮะ  กร๊าก

เดี๋ยวถ้าเจอแล้วจะถ่ายรูปที่นานาลงสีมาให้ดู

สวยกันทั้งนั้น  หยี(กระต่ายพี่ออยน่ารักมากกกก โวย)

ขอบคุณนานาจ๊ะ   ยิ้มน่ารัก

// เพิ่มเติม
ถามครับ
เรามีวิธีที่จะทาหรือลงสีขาว
โดยไม่ใช้ยางลบ ได้ไหม

ฝึกไปเรื่อยๆ ก็น่าจะได้เทคนิคของตัวเอง

Las Noches Rubicundior
อีกคำถามครับ  ไหว้

เวลาเราลงสี เรามีให้เลือกแต่ RGB เหรอครับ
มีปรับให้เป็น CMYK ไหมครับ

อีกคำถามค่ะ

http://sai.detstwo.com/sai/ < เว็บโหลดไฟล์ภาคภาษาอังกฤษ ขนาดจิ๊ดริ๊ดที่ 2 เม็ก  โห

อันนี้ใช่คู่มือภาคภาษาอังกฤษรึปล่าว

// อ๊าย โทษทีค่า ลองเปิดดูด้วยตัวเองแล้ว ไม่ใช่  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2009, 13:30 น. โดย Sorisori » บันทึกการเข้า

Las Noches Rubicundior
อีกคำถามค่ะ

อันนี้ใช่คู่มือภาคภาษาอังกฤษรึปล่าว

ไม่ใช่ครับ เป็นตัวโปรแกรม  ปลื้ม

พยายามให้มันได้ออกมาแนวใหม่แล้ว...

แต่มันก็ยังกลับมา รกๆเหมือนเดิมแฮะ  ฮือๆ~

วาดให้เพื่อนที่รู้จักกันตอนฝึกงานครับ  อ๊าง~

นุ้กทำพื้นหลังแบบนี้ยังไงเหรอครับ
แนะนำผมที  ปลื้ม

ลองหัดเองดูซิ่ออย
ตอนที่ทำได้นะ ออยจะแบบรู้สึกถึงชัยชนะ
ประหนึ่งเรากำโลกนี้ไว้ในมือเลยนะเอ๊อ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12