หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: How To : สีน้ำใสๆ ใน SAI Painttool  (อ่าน 103598 ครั้ง)
ป๋าเลย์เค้าก็ต้องทำมาหากินหน่ะน้อง
วาดพี่พลอยคนเดียว ก็ตายเดะ  กร๊าก

Las Noches Rubicundior

เสพติดโปรแกรมนี้มากๆ วันนึงวาดเยอะแยะมาก  กร๊าก กร๊าก

มีใครเป้นเหมือนผมมั้ยครับเวลาเซฟมันจะเซฟไม่ได้ กลายเป็นสีขาวๆ  ต้อง printsceen เอา  ฮือๆ~

น่ารักแต๋วจ๋าอีกแล้ว โวย

ตูไม่เคยเซฟเลย อาศัย export เป็น psd ตลอด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
export ก็เป็นสีขาวครับ คือรูปนั้นต้องลอง export มาก่อน ถ้าเป็นสีขาว แสดงว่าไฟล์นั้นทั้งไฟล์เสีย  ฮือๆ~
ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน บางทีก็เป็นบางทีก็ไม่เป็น  ฮือๆ~

555+ เบล เป็นเหมือนกัน...

ตอนนี้เก็บไว้ในสต๊อกเยอะมากๆ

แต่ไม่กล้าเข็นออกมาโพสต์...   ฮือๆ~

ชอบสีน้ำแบบนี้จัง  อ๊าง~ นานาาา  เกย์ออก

edit : เบล ที่บ้านน้ำหมด สีแห้งมาก ปรับค่าเท่าไหร่ให้มันดูเปียกๆหน่อยอ่ะ...  กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2009, 03:19 น. โดย ปาปิก้า เดอลา นุ้ก » บันทึกการเข้า

ผมsave เป็น jpg ไม่มีอะไรขาวนะ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ผมก็ save as.. เป็น jpg ได้ปรกติน่ะ

งั้นของผมคงโมมันเละไปหน่อย  ฮ่าๆ ฮือๆ

เบลเจอกันเอาเม้าส์ปากกามาด้วยนะ
อยากวาดมั่ง กรี๊ดดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
วาดเล่นก่อนนอน...

ณ เวลา 06.13 น. ( นอนเช้าอีกแล้ว... )  ฮือๆ~

วาดให้น้องที่ไปแสดงละครเวทีของ ม. ครับ

ทำผู้หญิงให้เป็นผู้ชายได้ มั่วชิบ...  ง่ะ

ปล. ใช้ลายเซ็นต์ AlfonsE นี่น่ะครับ... ดูเข้ากับสีน้ำดี  หยี

มันมีให้ไล่สีแบบ การ์เดี้ยน ไหมครับ
ผมหาปุ่มไม่เจอ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

กรี้ดกระต่ายกระโดด  กรี๊ดดดดด

edit : เบล ที่บ้านน้ำหมด สีแห้งมาก ปรับค่าเท่าไหร่ให้มันดูเปียกๆหน่อยอ่ะ...  กรี๊ดดดดด

ไม่รู้เหมือนกัน ที่ใช้อยู่ชื่อเมนูไม่เหมือนของนานา  กร๊าก

เมื่อวานวาดได้อีกรูป คลั่งมาก  ฮ่าๆ ฮือๆ

รีบไปไหนเนี่ย เบล...

โวย โวย โวย

รู้สึกทำไมรูปเราไม่ค่อยเหมือนคนอื่นเค้าแฮะ...

ใส่รายละเอียดเยอะเกิน รูปเล็กเกิน...  อู้ย..

คราวหน้าเอารูปใหญ่ๆ โล่งๆบ้างดีกว่า  อ๊าง~

เด็กสาวถือแอปเิปิ้ลน่ารักหน่ะ  กรี๊ดดดดด

สวยๆ กันทั้งนั้นเลย  อ๊าง~

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12