หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: คอมพิวเตอร์เก่าๆ แอร์เก่าๆ Printer เก่าๆ  (อ่าน 6175 ครั้ง)
ตอนนี้ที่บ้านมีของที่ใช้งานไม่ได้แล้วคือ
จอแบบ CRT 15 นิ้ว
Printer HP
แอร์

ได้ยินว่าที่วัดพระพยอมเค้ารับของพวกนี้
โดยเค้าจะเอาไปซ่อมแล้วขายถูกๆมั้ง
แต่ของมันไม่เยอะพอที่จะเรียกเค้ามาเอาอ้ะ

แล้วก็ไม่คุ้มที่จะเอาไปส่งเองด้วย

อยากรู้ว่าเพื่อนๆมีอะไรแบบนี้กันบ้างมั้ย
แล้วจะจัดการยังไงกับมันดี

คือไม่อยากขายเป็นขยะอ้ะ อยากให้คนที่เอามันไปทำประโยชน์ต่อได้   เจ๋ง

ท่านมีสายรถนะครับ ลองติดต่อดู อาจจะต้องดูวันปล่อยรถหน่อยครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 ฮือๆ~/  ต้องการปล่อยจอคอมค่ะ

ตอนนี้ค้างที่ห้องนานมาก เป็นจอเก่า อาจจะเสื่อมสภาพแล้วก็ได้

ไม่รู้เค้าจะเอาไม๊ 

เลวยั้นเงา

คอมพิวเตอร์เก่าครบชุด

ยังใช้งานได้อยู่จริงแต่สเป๊กต่ำไปละ

ทีแรกว่าจะยกไปใช้งานที่พิษณุโลกแต่ดูแล้วซื้อเครื่องใหม่เลยจะคุ้มกว่า

กับพัดลมฮาตาริตัวนึง เสียเพราะมีมดไปทำรังอยู่ข้างในมอเตอร์

งบน้อย
วัดสวนแก้วน่าจะมีมารับได้มั้งนะครับ
ลองถามจักรีดู

เพราะฝากจอคอมฯ ไปกับจักรีไป 2 ตัว
จักรีบอกจะเอาไปวัดสวนแก้ว

ของเก่าๆ ตอนนี้เต็มห้องเลย
กำลังค่อยๆ เคลีย

Today you , Tomorrow me.
เขามีสายวิ่งรถรับของ หลายที่ครับ แต่พอดี แถวที่ผมอยุ่นานๆ มาที

แต่ไงลองโทรถามดูนะครับ ไม่รู้มีเบอร์ยัง เดี๋ยวไว้จะหาให้ครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
คอมเก่าถ้าหากยังพอใช้งานได้ ไม่เสียอะไร ลองเอาไปบริจาคให้โรงเรียนตามต่างจังหวัดสิครับ

ที่บ้านมีเครื่องเก่ารุ่น Pentium 100 เก่ากึ๊กอยู่ 3ตัว ลองไปถามครูที่โรงเรียนใกล้ๆ บ้าน แกดีใจมากขับรถมารับถึงบ้านเลย

ตอนอยู่กับเราอาจจะดูว่าเก่าไป ไม่มีประโยชน์แล้ว
แต่พอไปดูที่โรงเรียนเห็นเด็กนักเรียนมานั่งเล่นเครื่องที่เราคิดว่าไร้ประโยชน์นั้นไปแล้วก็มีความสุขดีนะครับ  อืมมมมห์

อืมมม...
เคยมีหนนึงที่เอปสันเขารับแลกพรินเตอร์เก่า
เพื่อจ่ายเพิ่มอีกนิดเดียวก็ได้เครื่องใหม่
ตอนนั้นเลยขนอีแก่ไปแลกมาได้ตัวใหม่เอี่ยมราคาเพียงหนึ่งพันบาท

พอถามพนักงานที่รับแลกเขาก็บอกว่าก็จะเอาไปซ่อม (ทางบริษัทมีช่างเทพๆ อยู่)
ซ่อมเสร็จแล้วก็เอาไปบริจาคตามโรงเรียนต่างจังหวัดล่ะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมให้วัดสวนแก้วไปสองทีแล้วครับ จอคอม ปริ๊นเตอร์ สแกน

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ของผมบริจาคให้โรงเรียนต่างจังหวัดไปครับ

แต่เคยมีครูโรงเรียนบ้านนอกมาบ่นให้ฟังเหมือนกันนะครับ ว่าเอาไปก็วางให้ฝุ่นเกาะเปล่าๆ -..-

นี่คือลายเซ็นของคุณ   นี่คือคำแนะนำตัวของคุณ <<< ชื่อ ณ และเป็นผู้ชายนะครับ - -"
ถ้าไม่มีบุคลากรที่ดูมันได้ ใช้มันเป็น ก็จริงล่ะเนอะ ฝุ่นจับแน่  น้องดำ

Today you , Tomorrow me.
T^T
ณ ยุคเศรฐกิจ ไม่เอื่ออำนวย
สิ่งใดใช้ได้ ก็ใช่ไปก่อน
เหมือนน้องนี้ไง หน้าจอคอมมัน มองเห็นสีแดงเป็นสีดำ
เห็นสีชมพูเป็นสีม่วงงงง  เห็นสีเขียวเป็นสี กรม

T^T  จำทนต้องใช้ เพื่อความอยู่รอดของปากท้อง แหยะ

ปะลัน ปะลัน
ถ้าไม่มีบุคลากรที่ดูมันได้ ใช้มันเป็น ก็จริงล่ะเนอะ ฝุ่นจับแน่  น้องดำ

โรงเรียนแม่ตูมีคอมวางไว้เปล่าๆ ซะ 5 ปี
กว่าจะมีครูที่ใช้เป็นมาเริ่มสอนเนี่ยก็ตกรุ่นไปหมดแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คือ เค้ามาบ่นทำนองว่า คอมที่ได้มามันก็เก่าจนทำอะไรไม่ได้แล้วน่ะครับ - -

เหมือนให้เอาเครื่องที่สเปคลงได้แค่ Win 3.1 ไปนั่งทำพาวเวอร์พอยนท์ ต่อเนต สือการสอน หรือทำบัญชีโรงเรียน อะไรแบบนั้น
ซึ่งมันทำได้ไม่ดีอย่างแรงเลยละครับ - - เค้าก็เลยเอาไปวางในห้องกันเฉยๆเหมือนที่ทับกระดาษ

นี่คือลายเซ็นของคุณ   นี่คือคำแนะนำตัวของคุณ <<< ชื่อ ณ และเป็นผู้ชายนะครับ - -"
 กรี๊ดดดดด อ้ะ พี่เลย์ติดต่อยังไงคะ

จักรี ต้องโทรถามเค้าอย่างเดียวเลยเหรอ  งง

คือ  printer มันเสียแล้วนะ แต่ซ่อมได้แน่ๆ เพราะเคยเอาไปที่ร้าน
แต่ราคาซ่อมมันพอๆกับซื้อเครื่องใหม่เลย
เลยตัดสินใจซื้อเครื่องใหม่
ตอนซื้อมันไม่ได้จัดโปรโมชันเก่าแลกใหม่แบบของพี่แอนอ้ะ
เลยมีแบบพังๆตั้งไว้บ้าน 1 ตัว

หน้า: [1] 2