หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 31

ผู้เขียน หัวข้อ: :+: ก่อ.เบล.ชาร์ป ประลองกัน :+:  (อ่าน 131740 ครั้ง)
กติกา

- วาดรูปในกระดาษขนาดเท่าไรก็ได้ด้วยดินสอ
- ไม่ต้องลงสี ใช้ดินสอระบายๆมา
- ห้ามก็อปงานชาวบ้าน รู้เอ็งตาย
- กำหนดส่งงาน จันทร์ที่ 23 มีนา 2552 ก่อนเที่ยงคืน
- ดวลโหวตทีละโจทย์
- ทุกโจทย์ต้องเสร็จก่อนวันที่ 23 มีนาคม ห้ามมีข้ออ้างใดๆทั้งสิ้น "ไปหมกหมูฮะ" ไม่ได้เด็ดขาด
- ต้องเป็นงานวาดใหม่เท่านั้น

โจทย์

1. ซัมเมอร์

KOR
เน้นความสดใสครับ เอาเป็นเด็ก 3 คนเล่นลูกบอลชายหาดก็แล้วกัน

BELL
ความคิดคือกะว่าปิดเทิอมเด็กบ้านนอกชอบเข้ากรุงกัน เลยวาดออกมาประมาณนี้จริงๆอยากจะลงรายละเอียดเยอะ
กว่านี้ แต่ว่า ได้แค่นี้แหละครับ มันจะไม่ทันเอา  ฮือๆ~

SHARP
คิดถึงทะเลอะครับเลยวาดเต่าเล่นกระดานโต้คลื่น

2. ตัวเอง

KOR
คิดนานเหมือนกันครับ จนออกมาเป็นตัวนี้ (จริงๆ วาดไว้ตั้ง 2 แบบ แต่เลือกแบบนี้)
ที่เลือกตัวนี้เพราะคิดว่า มันบอกหลายๆ อย่างเกี่ยวกับตัวผมได้ชัดเจนกว่าน่ะครับ

BELL
โจทย์ตัวเองนี่วาดหน้าตัวเองหล่อมาก คืออยากจะให้ดูสับสนในความคิด แต่เหมือนกับว่าวาดตัวเองให้ดูหล่อๆแทน ฮาาๆ

SHARP
อยากซื้อกล้องอ่ะ  ฮือๆ~

3. ฮีโร่

KOR
...เหมือนจะสิ้นคิดไปหน่อย แต่อยากสื่อว่าฮีโร่แบบเนี้ย มันมีแต่ในจินตนาการเท่านั้นครับ
ฮีโร่ตัวจริงอะ อาจอยู่ท่ามกลางฝูงชนก็ได้..

BELL
โจทยนี้วาดใหม่เมื้อกี้ ในรูปไม่ค่อยชัดนะครับ เป็นแม่อุ้มลุกแล้วโดนจัรยานชน อยากนำเสนอว่า
ฮีโร่จริงๆอยู่ไกล้ๆตัวนี่แหละ ไม่ต้องไปหาที่ไหน  อ๊าง~

SHARP
เป็นฮีโร่ให้โดยเก็บลูกโป่งให้ครับ

4. วิกฤต

KOR
คิดหลายแบบ จนมาเป็นหุ่นยนต์ 6 ขานี่แหละครับ (ไม่ได้พาดพิงเจ๊นัทนะครับ โวย)

BELL
รูปนี้ชื่อก่อวิกฤติครับ

SHARP
 ฮือๆ~

5. พระจันทร์

KOR
รูปนี้ วาดเสร็จเป็นรูปที่ 2 ครับ กะให้ออกแนวฝรั่งๆ หน่อย ฮือๆ~
สุดๆ แค่นี้ล่ะครับ (โดยเฉพาะเงาตรงน้ำ ทุเรศไปหน่อยนึง)

BELL
อันนี้อยากให้มันดูฟีลน่าีรักๆ แบบง้อๆงอนๆ ตอนแรกจะวาดพระอาทิตย์ด้วยแต่เวลาไม่พอลงดีเทล  ฮือๆ~

SHARP

6. ความรัก

KOR
ชื่อรูปนี้คือ Love Ends ครับ หรือ "เมื่อหมดรัก"

BELL
รุปวาดเพราะว่าอยากนำเสนอว่าความรักอยู่รอบๆตัวเรา แต่ว่าเป็นเส้นดินสอ บางที่ลงเยอะไปมันสกปรก  ฮือๆ~

SHARP
เป็นความรักของเทวดากะปีศาจที่เป็นไปได้ยากครับ

7. เมืองในจินตนาการ

KOR
เหมือนรียูสของเก่าเนาะ กร๊าก

BELL
อันนี้วาดแบบสไตล์เดิมที่ชอบวาดแต่เพราะเป็นเส้นดินสอเลยไม่กล้าลงอะไรเยอะเพราะวาดไม่ค่อยเก่ง
เมืองนี้ประมาณว่าตั้งบนหินยอดเล้กๆแต่มั่นคง

SHARP
เป็นเมืองในลูกโป่งครับ

8. iannnnn

KOR
คอนเซปต์คือ เหมือนพระเจ้าและยักษ์ผู้ปกครองฟอนต์ในร่างเดียวกันครับ เจ๋ง

BELL
อันนี้คิดไม่ออกจริงๆ นอกจากผู้ชายที่เสียงเหมือนหล่อ และดูอ้วนๆ  อ๊าง~

SHARP
พี่แอนกะพี่โบว์วัยเรียน

9. สงบ

KOR
วาดเป็นรูปแรกเลยครับ.. ยังคงรูปแบบเดิมที่ผม(คิดว่า)ถนัดไว้ กร๊าก

BELL
อันนี้วาดอันแรก เข้าใจเจตนาการแข่งขันวาดด้วยดินสอ ผิดแผกไปจากเพื่อนเยอะ(มาก)ไปหน่อย
ได้ยินคำนี้แล้วผมจะนึกถึงความสงบทางพุทธศาสนา เลยวาดออกมาเป็นปางลีลา แต่ลานเส้นเละไปหน่อยเพราะดินสอทู่มาก  ฮือๆ~

SHARP
จากไปอย่างสงบครับ

10. บิน

KOR
ยืนบนแผ่นไม้บินได้ครับ กะให้เป็นแฟนตาซีสุดๆ

BELL
อันนี้วาดในมุมแบบมองจากที่สูงๆลงมา ใจจริงอยากจะลงรายละเอียดเยอะกว่านี้ แต่ว่ามันดำสกปรกมาก  ฮือๆ~

SHARP
คืออยากจะบินเป็นครั้งสุดท้าย

11. ว่างเปล่า

KOR
"เมื่อเขาสูญเสียทุกอย่าง สิ่งที่หลงเหลืออยู่ มีเพียงความว่างเปล่า"
(พึ่งสังเกตว่าเขียนตก P ไปตัวนึง  ฮ่าๆ ฮือๆ)

BELL
ดูแล้วว่างเปล่า ปลอดโปร่งมั้ยครับ  กร๊าก

SHARP
แบบว่าคิดไม่ออกเลย หลอดไฟมันไม่ปิ้งๆ

12. อนาคต

KOR
คิดไว้ว่า เป็นเมืองในอนาคตครับ ทุกคนหนีขึ้นไปอยู่ในเมืองลอยฟ้าหมด ในขณะที่ข้างนอก
คือนรกบนดินครับ เป็นผลพวงจากการยิงนิวเคลียร์นั่นเอง

BELL
อนาคตของเราทั้ง 3 อีก 1 เดือนข้างหน้าครับ nobody กลางหาดทราย  ฮือๆ~
อันนี้สิ้นคิดจริงๆ คิดไม่ออก

SHARP
จะไปเที่ยวศรีราชากะกลุุ่ม artmak3 ครับ

13. อะไรก็ได้

KOR
แน่นอน.. โฆษณาแฝงครับ  กร๊าก

BELL
สาวงามครับ  กร๊าก

SHARP
เผาแสรดดด =.= เลยวาดตัวละครของการ์ตูนผมอ่ะครับ สาวผมดำถือปืนคู่

ใครแพ้เลี้ยงข้าวตอนไปศรีราชา

////

ชาวฟอนต์ชอบงานใครก็โหวตกันโลดฮะ

วิธีโหวต

พิมพ์ชื่อ หรือหมายเลขหัวข้อ
แล้วตามด้วยหมายเลขเจ้าของงาน
โดยที่

เจ้าของงานหมายเลข 1 คือ ก่อ (ผมเอง)
เจ้าของงานหมายเลข 2 คือ เบล
เจ้าของงานหมายเลข 3 คือ ชาร์ป

ตัวอย่าง

แอบอ้าง
หัวข้อ 1 โหวตเบอร์ 2
หัวข้อ 2 โหวตเบอร์ 2
หัวข้อ 3 โหวตเบอร์ 2
...
หัวข้อ 13 โหวตเบอร์ 2

หรือแบบนี้ก็ได้ครับ

แอบอ้าง
1. 2
2. 2
3. 2
...
13. 2

เจ๋ง แล้วแต่สะดวกเลยครับผม

ลิงค์งานของแต่ละคน

ก่อ เบอร์ 1
เบล เบอร์ 2
ชาร์ป เบอร์ 3

ไหว้ ขอบคุณสำหรับคะแนนโหวตครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2009, 21:35 น. โดย -..- » บันทึกการเข้า

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ประลองฟันดาบ เกย์ออก

เพื่อความง่ายในการรับชมและตัดสินใจลงคะแนน (คลิกที่ link เพื่อดูรูปนะแจ๊ะห์  เกย์ออก)

หัวข้อก่อ (เบอร์ 1)เบล (เบอร์ 2)ชาร์ป (เบอร์ 3)
1.ซัมเมอร์เน้นความสดใสครับ
เอาเป็นเด็ก 3 คน
เล่นลูกบอลชายหาดก็แล้วกัน
ความคิดคือกะว่า
ปิดเทิอมเด็กบ้านนอกชอบเข้ากรุงกัน
เลยวาดออกมาประมาณนี้
จริงๆอยากจะลงรายละเอียดเยอะกว่านี้
แต่ว่า ได้แค่นี้แหละครับ มันจะไม่ทันเอา  ฮือๆ~

คิดถึงทะเลอะครับ
เลยวาดเต่าเล่นกระดานโต้คลื่น
2.ตัวเองคิดนานเหมือนกันครับ จนออกมาเป็นตัวนี้
(จริงๆ วาดไว้ตั้ง 2 แบบ แต่เลือกแบบนี้)
ที่เลือกตัวนี้เพราะคิดว่า
มันบอกหลายๆ อย่าง
เกี่ยวกับตัวผมได้ชัดเจนกว่าน่ะครับ

โจทย์ตัวเองนี่วาดหน้าตัวเองหล่อมาก
คืออยากจะให้ดูสับสนในความคิด
แต่เหมือนกับว่าวาดตัวเองให้ดูหล่อๆแทน ฮาาๆ
อยากซื้อกล้องอ่ะ  ฮือๆ~
3.ฮีโร่...เหมือนจะสิ้นคิดไปหน่อย
แต่อยากสื่อว่าฮีโร่แบบเนี้ย
มันมีแต่ในจินตนาการเท่านั้นครับ
ฮีโร่ตัวจริงอะ อาจอยู่ท่ามกลางฝูงชนก็ได้..
โจทยนี้วาดใหม่เมื้อกี้
ในรูปไม่ค่อยชัดนะครับ
เป็นแม่อุ้มลุกแล้วโดนจัรยานชน
อยากนำเสนอว่า
ฮีโร่จริงๆอยู่ไกล้ๆตัวนี่แหละ
ไม่ต้องไปหาที่ไหน  อ๊าง~

เป็นฮีโร่ให้โดยเก็บลูกโป่งให้ครับ
4.วิกฤตคิดหลายแบบ
จนมาเป็นหุ่นยนต์ 6 ขานี่แหละครับ
(ไม่ได้พาดพิงเจ๊นัทนะครับ  โวย)

รูปนี้ชื่อก่อวิกฤตครับ ฮือๆ~
5.พระจันทร์รูปนี้ วาดเสร็จเป็นรูปที่ 2 ครับ
กะให้ออกแนวฝรั่งๆ หน่อย  ฮือๆ~
สุดๆ แค่นี้ล่ะครับ
(โดยเฉพาะเงาตรงน้ำ ทุเรศไปหน่อยนึง)

อันนี้อยากให้มันดูฟีลน่ารักๆ แบบง้อๆงอนๆ
ตอนแรกจะวาดพระอาทิตย์ด้วย
แต่เวลาไม่พอลงดีเทล
 ฮือๆ~
(ไม่มีคำบรรยายภาพ)
6.ความรักชื่อรูปนี้คือ Love Ends ครับ หรือ "เมื่อหมดรัก"รูปวาดเพราะว่าอยากนำเสนอว่า
ความรักอยู่รอบๆตัวเรา
แต่ว่าเป็นเส้นดินสอ
บางที่ลงเยอะไปมันสกปรก   ฮือๆ~

เป็นความรักของเทวดากะปีศาจ
ที่เป็นไปได้ยากครับ
7.เมืองในจินตนาการเหมือนรียูสของเก่าเนาะ  กร๊ากอันนี้วาดแบบสไตล์เดิมที่ชอบวาด
แต่เพราะเป็นเส้นดินสอ
เลยไม่กล้าลงอะไรเยอะ
เพราะวาดไม่ค่อยเก่ง
เมืองนี้ประมาณว่า
ตั้งบนหินยอดเล้กๆแต่มั่นคง

เป็นเมืองในลูกโป่งครับ
8.iannnnnคอนเซปต์คือ
เหมือนพระเจ้าและยักษ์ผู้ปกครองฟอนต์
ในร่างเดียวกันครับ
 เจ๋ง
อันนี้คิดไม่ออกจริงๆ
นอกจากผู้ชายที่เสียงเหมือนหล่อ
และดูอ้วนๆ
 อ๊าง~

พี่แอนกะพี่โบว์วัยเรียน
9.สงบวาดเป็นรูปแรกเลยครับ..
ยังคงรูปแบบเดิมที่ผม(คิดว่า)ถนัดไว้  กร๊าก
อันนี้วาดอันแรก
เข้าใจเจตนาการแข่งขันวาดด้วยดินสอ
ผิดแผกไปจากเพื่อนเยอะ(มาก)ไปหน่อย
ได้ยินคำนี้แล้วผมจะนึกถึง
ความสงบทางพุทธศาสนา
เลยวาดออกมาเป็นปางลีลา
แต่ลานเส้นเละไปหน่อยเพราะดินสอทู่มาก
 ฮือๆ~

จากไปอย่างสงบครับ
10.บินยืนบนแผ่นไม้บินได้ครับ
กะให้เป็นแฟนตาซีสุดๆ
อันนี้วาดในมุมแบบมองจากที่สูงๆลงมา
ใจจริงอยากจะลงรายละเอียดเยอะกว่านี้
แต่ว่ามันดำสกปรกมาก 
 ฮือๆ~

คืออยากจะบินเป็นครั้งสุดท้าย
11.ว่างเปล่า"เมื่อเขาสูญเสียทุกอย่าง
สิ่งที่หลงเหลืออยู่ มีเพียงความว่างเปล่า"
(พึ่งสังเกตว่าเขียนตก P ไปตัวนึง   ฮ่าๆ ฮือๆ)

ดูแล้วว่างเปล่า ปลอดโปร่งมั้ยครับ  กร๊ากแบบว่าคิดไม่ออกเลย
หลอดไฟมันไม่ปิ๊งๆ
12.อนาคตคิดไว้ว่า เป็นเมืองในอนาคตครับ
ทุกคนหนีขึ้นไปอยู่ในเมืองลอยฟ้าหมด
ในขณะที่ข้างนอก คือนรกบนดินครับ
เป็นผลพวงจากการยิงนิวเคลียร์นั่นเอง

อนาคตของเราทั้ง 3 อีก 1 เดือนข้างหน้าครับ
nobody กลางหาดทราย   ฮือๆ~
อันนี้สิ้นคิดจริงๆ คิดไม่ออก
จะไปเที่ยวศรีราชา
กะกลุุ่ม artmak3 ครับ
13.อะไรก็ได้แน่นอน.. โฆษณาแฝงครับ  กร๊ากสาวงามครับ   กร๊ากเผาแสรดดด =.=
เลยวาดตัวละครของการ์ตูนผมอ่ะครับ
สาวผมดำถือปืนคู่

โฮ่ยยย เยอะมาก ว่าจะเสร็จเล่นเอาตาลาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2009, 23:09 น. โดย -..- » บันทึกการเข้า

โวย ไอซ์..

ชาร์ปไวไฟมาก  โวย

========================

ปิดโหวตเลยนะครับ เกย์ออก
ฮือๆ~ อีกสองคนไม่อยู่ เหมือนตูเป็นหน้ามาประจำงานเลย

สรุปผลคะแนน

คะแนน
เบอร์ 1ก่อ113
เบอร์ 2เบล95
เบอร์ 3ชาร์ป68

เป็นที่แน่นอนแล้วว่า ชาร์ปเลี้ยงข้าว นะจ๊ะห์ เกย์ออก

ขอบคุณทุกคนที่มาร่วมโหวต และวิชามกันนะครับ
ไม่แน่ อาจมีคราวหน้าอีก กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เม.ย. 2009, 01:48 น. โดย นายก่อ » บันทึกการเข้า

แพคสามเลยเหรอ   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
 อ๊ากกกก หื่นนนนน กรี้ดดดดดดดดดดดดดดด ตั้งไรกัน

ซ้อน 3 ผิดกฎหมายนะครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ไอซ์มาเร็วมาก กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 โวย อะไรกันเนี่ยย

ขายบัตรใบละ 1000

สมทบทุนไปเที่ยวศรีราชาฮะ  หมีโหด~

โอว...

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 อ๊ากกกก หื่นนนนน ตั้งกระจู๋อะไรก๊านนนนนนนนนนนนน ภาพลักษณ์ป่นปี้  กร๊าก กร๊าก

ทำยังกะตอนแรกมันดีงั้นแหละ

กร๊าก

สังเกตจากอวตารแล้ว
เห็นฝ่ายรับอยู่คนนึง  (อิอิ)
 โวย ใครครับ ใคร๊..

เร็วรีบโพสต์หัวข้อเร็ว ชาร์ป กว่าจะรู้เรื่องนี่ปั่นไปสามหน้า ห้าหน้าพอดี  โวย

เรียกแขกก่อนไง  แบร๋~

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 31