หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: คนชื่อซ้ำ  (อ่าน 13319 ครั้ง)
อ่าว เดือนไ่ม่ใช่น้องสาวตี๋เหรอ  งง

ไม่ใช่น้องแบบคลานตามกันมาอ่ะค่ะ
ไม่งั้นก็หน้าตาดีเหมือนกันไปแล้ว ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เหมือนผมกับพี่อะครับ

พี่ผมเป็นประธานนักเรียน ผมเป็นคณะกรรมการ ในชุดนั้น
เป็นแบบประธานพันธุ์เดือด
    ต่อยกับรุ่นน้อง (พี่ผมตัวใหญ่มาก ไม่ใช่อ้วนนะครับ แต่เป็นคนโครงร่างใหญ่ ต่อยกับเด็กม.2กับม.3   10คน)
    เคยจะต่อยผอ.มาแล้ว
    ทั้งโรงเรียนเป็นคนเดียวที่เดินจับมือกับแฟนแล้วไม่มีใครกล้าเข้ายุ่ง แม้กระทั่งอาจารย์
    สาระพัดสาระเพ

แต่เป็นคนมีพฤติกรรมดี เรียนเก่ง

สนิทเพราะว่าบ้านใกล้กัน นิสัยคล้ายกันมากๆ
มาสนิทตอนมากๆตอน พี่อกหัก โคตรเป็นห่วงอะตอนนั้น พี่ดูดบุหรี่วันละ 2ซองครึ่ง เลยต้องคอยลากไปข้่างนอกบ่อยๆ

ผมมักจะเป็นที่ปรึกษา แก้ปัญหาเล็กๆน้อยๆให้ทุกด้าน เป็นทั้งแพะรับบาป ฮือๆ~ ช่างคอม จนถึงจิตแพทย์

ตอนนี้พี่ผมไปอยู่บ้านแฟนแล้วเลยไม่ได้เจอเท่าไหร่

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
ที่รู้จักกัน ที่ชื่อซ้ำมากที่สุดคงจะเป็น "บอย" อ่ะ  กร๊าก

10 กว่าบอย  กร๊าก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
มีแต่คนหน้าซ้ำอะ ง่ะ ตอนอยู่มหาลัยมีคนหน้าซ้ำสองคน คนแรกจบแพทย์ คนที่สองอยู่ศิลปะกรรม เคยเจอทีนึงหน้าโคตรเหมือน (แต่เขาหล่อกว่า ฮือๆ~)

เคยไปอ่านหนังสือที่คณะแพทย์แล้วเจอเด็กคณะแพทย์วิ่งเข้ามา "เฮ้ยมาทำไมวะ จบแล้วหนิ"
ไปซ่อมมอไซค์ ช่างก็บอก อ้าวเมื่อวานก็มาซ่อมแล้วหนิ กร๊าก
ไปซ้อมดนตรี เจ้าของห้องซ้อมบอก อ้าวเมื่อวานก็มาใช่ปะ กร๊าก
อยู่เฉยๆ เพื่อนก็โทรมาแซว "แอบมีแฟนสวยตั้งแต่ตอนไหนวะ"

ไม่ใช่ตรู กร๊าก กร๊าก กร๊าก

พูดเรื่องชื่อซ้ำแล้ว เคยเจอตอนม.3

แบบว่า อาจารย์เรียก เสาวลักษณ์ ทีนึง หัน 3 คนเลย งงมาก ๆ

แถมมีคนนึงมาชื่ออ้อมเหมือนกันอีก งง เลยล่ะ

ตั้งแต่นั้นมา อ้อมก็มีฉายาว่า  อ้อมทอม

มันเรียกยังงั้นกันอ่ะ

แค่คนหนึ่งคนที่ไม่เคยรู้จักการถูกรัก
จักรี  ครับ  ชื่อผมซ้ำซะน่ากลัวเลย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เรียกเจ๊นัท ก็แสดงว่าเป็นเจ๊คนนี้นะจ๊ะ  ไม่ยากๆ   อ๊าง~

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 3 [4]