หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: คนชื่อซ้ำ  (อ่าน 13321 ครั้ง)
ตอนนี้กำลังประสบปัญหาชื่อคนซ้ำกันครับ T_T

คือ... น้องรหัสผมมันมีเพื่อนอยู่กลุ่มนึง
ในกลุ่มนั้น มีชื่อ "ไอซ์" อยู่ 3 คน ง่ะ มันก็เลือกคบเนาะ
แถมยังได้พี่รหัสชื่อ "ไอซ์" อีก
ไปกะกลุ่มนี้ เวลามีคนเรียกไอซ์ทีปวดหัวมากมาย ไม่รู้ไอซ์ไหน

ในฟอนต์ก็มีซ้ำเยอะนะ ฮือๆ~
เจ๊นัท พี่นัท
เบลล์(ช) เบลล์(ญ)
ปิ๊ก ป้าปิ๊ก พี่ปิ๊ก <--- นี่คนเดียวกันรึเปล่าครับ ฮือๆ~

ในรุ่นผมมีชื่อเต้ยอยู่ 2 คน
เลยใช้ adj ตามหลังชื่อ ด้วยอาการของโรคที่เป็นในตอนปี 1

ตอนนั้นผมเลยได้ชื่อว่้า "เต้ยตับ"
ส่วนอีกคน..."เต้นติ่ง"

รู้เลยว่ามันเคยเป็นอะไรมาก่อน
ในรุ่นผมมีชื่อเต้ยอยู่ 2 คน
เลยใช้ adj ตามหลังชื่อ ด้วยอาการของโรคที่เป็นในตอนปี 1

ตอนนั้นผมเลยได้ชื่อว่้า "เต้ยตับ"
ส่วนอีกคน..."เต้นติ่ง"

รู้เลยว่ามันเคยเป็นอะไรมาก่อน

เต้ย กับ เต้น ไม่ได้ซ้ำนี่  น้องดำ

จอยนี่ก็โหล ไอ้นัท(หมึก)
ก็ชื่อเล่นว่าจอย
สมัยเีรียน นี่จอยเป็น 10
มีเพื่อนตอนมัธยมชื่อซ้ำกัน แบบซ้ำทั้งชื่อจริง และนามสกุล
แถมไม่ได้เป็นญาติกันด้วย
ชื่อ เสาวลักษณ์  นามสกุล ไม่เิปิดเผยแล้วกัน
ดีนะ ตอนเรียนอยู่คนละห้อง แล้วชื่อเล่นไม่เหมือนกัน  กร๊าก

มาึความแตกว่ามีคนชื่อเหมือน
ตอนอาจารย์ประกาศเรียกไปพบ
ปรากฏว่าไปทั้งสองคน อาจารย์งงไปเลย  กร๊าก

Las Noches Rubicundior
เต้ย กับ เต้น ไม่ได้ซ้ำนี่  น้องดำ

อุย พิมพ์ผิด  เกย์แอบ
ส่วนมากไม่ค่อยเจอเพื่อนชื่อเีดียวกันอยู่กลุ่มเดียวกันค่ะ
แต่จะอยู่คนละกลุ่มไปเลย.. อย่างเก๋เนี่ย มี 3 เก๋ เป็นชายซะ 1
วันหนึ่งจะโทร.หา เก๋ชาย กดไปเก๋หญิงครบทั้งคู่เลย  เอือม

เก๋หญิงคนหนึ่งชื่อจริง ศิริพร ในบริษัทมี 3 ศิริพร แล้วเวลาส่งเมล หรือค้นเบอร์โทร.
จะเริ่มด้วยชื่อจริงนี่แหละ ต้องระวังให้ดี เผื่อจะส่งอะไรที่เป็นส่วนตัวไปทางเมล
เดี๋็ยวได้ส่งผิดคน  อู้ย..

ส่วนชื่อชายที่ซ้ำเยอะที่รู้จักมีชื่อตั้มหลายคน อ้อ สองคนอยู่แก๊งเดียวกันด้วย
ก็เลยเรียกตั้มเล็ก ตั้มใหญ่ (เถียงกันอีกว่าใครเล็กใครใหญ่) แอ้เลยเรียกไอ้ตั้ม กับพี่ตั้ม
เป็นอันจบค่ะ..

เรื่องชื่อซ้ำนี่สนุกดีเนอะ..

----------
เต้ยตับ กับเต้ยติ่ง น่ารักดีค่ะ  กร๊าก

สมัยอยู่คณะ

โอ 2  เลยเป็นที่มาของชื่อผม โอดำ และ โอแดนซ์
เบียร์ 2 ชาย/หญิง
ตั้ม 4   อันนี้ต่อด้วยชื่อหน้าของชื่อจริงของแต่ละคน

สักพัก ก็จะหาฉายามาเรียกแทนชื่อที่มันซ้ำๆกันนี่แหละ  กร๊าก

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ชื่อนัท แต่ไม่เกิดปัญหา

เพราะส่วนใหญ่เรียกนามสกุล " แสนชื่น "
http://music.sanook.com/interview/interview_10068.php

เป็นนักร้องด้วย เกย์ออก

แต่ออกมาตอนไหนยังไม่รู้เลย กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ชื่อนัท เหมือนกัน
แต่เพื่อนให้ห้องเรียกว่า โอบาม่า  ไอ้มืดหมี

เออ กัมส์ก็ชื่ออ๋านี่นา

แต่ภูกระดึงน่ีเคยเห็นเป็นฉายา
เคยมีนักมวยไทย ภูกระดึง ส.พูลผล ยังไม่เคยเห็นเป็นชื่อจริง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
คนละคนครับ จริงๆ ชื่อ ปิค ไม่น่าไปซ้ำได้นะเนี่ยเพิ่งเจอซ้ำก็ในบรอด์นี่แหละ ของปิค สกด ค.ควาย ก็แล้วกันครับ ฮิ้ววว

ยามเฝ้าเว็บไซต์
http://th.superbook.cbn.com/
ชื่อแอนก็โหลนะ  อ๊าง~

อาร์ตก็โหล
นัทก็โหล
หนึ่งก็โหล
โอ๋ก็โหล
เอก็โหล
เกดก็โหล
แนนด้วย

ที่บอกมาทั้งหมดนี้ ซื่อซ้ำกับเพื่อนร่วมห้องที่เคยเรียนด้วยกันมาแทบทั้งนั้น

กวางยังโหลเลย  กร๊าก
ชื่อบิ๊กครับ (ผมกับพี่บิ๊ก)

เวลาไปเล่นบอลด้วยกันทีไร ส่งผิดทุกทีครับ   ฮือๆ~

ตัวคนเดียว :]
ผมชื่อโอ ในห้องก็มีสองคน ก็เลยต้องเรียก
โอM กับ โอL ย่อมาจาก
โอลิมปิกมาร์เซย์ กับ โอลิมปิกลียง  ฮิ้ววว

หน้า: [1] 2 3 4