หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: มามอบสิ่งดีๆให้กันเถอะ  (อ่าน 8547 ครั้ง)
เคยเอาไปเล่นยกสยามด้วยนะ กะเพรา หรือ กระเพา  กร๊าก กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
เคยไปเจอร้านก๋วยเตี๋ยวร้านนึง

กล้วยเตี๋ยวเป็ดรสเด็ด

โอ้ ฮาตกรถเลย กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กร๊าก กล้วยเตี๋ยว....

เจอลิงค์นี้หละครับ
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%84%E0%B8%B3%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%9C%E0%B8%B4%E0%B8%94

เอาให้รุ่นน้องไว้อ่านก่อน A-Net ผมว่าคำพวกนี้ใช้ออกจะบ่อย (เขียนผิดบ่อยด้วย - -")

ไหว้ ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆครับ

นี่คือลายเซ็นของคุณ   นี่คือคำแนะนำตัวของคุณ <<< ชื่อ ณ และเป็นผู้ชายนะครับ - -"
มีคนเคยบอกว่า...

แค่เพียงคุณยิ้มมม

จะทำให้โลกยิ้มไปกับคุณ

^ ^

หรือบางที ได้เห็นรอยยิ้ม ของใครหลายๆคน

ก็เป็นสิ่งดีๆอย่างหนึ่ง ที่เข้ามาในชีวิตแล้วนะ

ยิ่งรอยยิ้มกับความจริงใจ ที่คนอื่นๆมอบให้

เวลาที่เรา ทำอะไรดีๆให้กับสังคม   อืมมมมห์  เป็นรอยยิ้มที่มีความสุขที่สุด

TT^TT ,, เปิดพจนานุกรมทีสิ !! คำว่า "อนาคต" คืออะไร ?
ใช่ๆ เกดชอบเห็นคนยิ้มล่ะ บางทีไม่รู้จักแต่เห็นเค้ายิ้มกันก็รู้สึกดีไปด้วย

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
การยิ้มทำให้เราสบายใจแล้ว

คนอื่นก็สบายใจด้วย

ถือเป็นการมอบสิ่งดีๆให้กับ ตนเอง และผู้อื่น

ลันล้า  ทำให้อายุยืนด้วยนะคะ

จะเห็นได้ว่า ชาวต่างชาติเมื่อมาเที่ยวประเทศไทย

เวลาไปถามเค้าว่าประทับใจอะไรมากที่สุด

เค้ามักจะตอบว่า "รอยยิ้มของคนไทยเป็นเอกลักษณ์"  ยิ้มน่ารัก

TT^TT ,, เปิดพจนานุกรมทีสิ !! คำว่า "อนาคต" คืออะไร ?
คำเตือน
ยิ้มมาก ระวังคนรอบข้างจะคิดว่า เป็นบ้า นะ

อิอิอิ

แหยะ แหยะ

ปะลัน ปะลัน

บ้าอย่างมีความสุขมันก็ดีนะ  ปลื้ม

ดีกว่าอยู่อย่างปกติแบบเครียดๆ  ไม่ล่ะ

เคยมีคนบอกไว้ว่า คนบ้าคือคนที่มีความสุขมากจนเกินไป เจ๋ง

คือไม่ต้องแคร์ใครแล้วไงครับ จะยิ้มจะหัวเราะก็ได้ตามใจชอบ ปลื้ม

นี่คือลายเซ็นของคุณ   นี่คือคำแนะนำตัวของคุณ <<< ชื่อ ณ และเป็นผู้ชายนะครับ - -"
ปิคเห็นด้วยกับการยิ้มนะครับมันทำให้โลกสดใสขึ้น
แต่ไปเจอคนยิ้มประเภทนี้แล้ว  แหยะ ไม่ค่อยชัวร์เท่าไหร่

ยามเฝ้าเว็บไซต์
http://th.superbook.cbn.com/
 กร๊าก  เค้าชอบยิ้มคนเดียวนะ

แต่ยิ้มให้คนอื่นไม่ชอบ!!

มันเหมือนคนอื่นบังคับให้เรายิ้ม

นอกจากจะเจอเรื่องน่ายิ้มจริงๆ

หรือไม่ก็คนอื่นยิ้มให้ก่อน

ไม่ได้หยิ่ง แต่แบบว่า ยิ้มไม่เก่งเหมือนกัน  คริคริ

ไม่ยาก ไม่ยาก
มีผ้าแห้งๆ ไหมล่ะ
ถ้ามี ..
ให้ทำดังนี้
1.ยิ้มยิงฟัน
2.เอาผ้าเช็ดฟันแถวบน ให้แห้งสนิท
3.ชูมือขึ้นมาสองมือ จีบนิ้วโป้งกะนิ้วชี้เข้าหากัน
4.ใช้สี่นิ้ว สองมือค่อยดึงริมฝีปากบน ขึ้นไปสูงๆ
5.ดีมาก ๆ
6.ค้างไว้ที่...เหงือก
7.หันหน้าเข้าหากระจก
8.อย่าหันหน้าเข้าหาเพื่อน
9.เราจะได้ยิ้มกึ่งถาวรหนึ่งอัน
10.พอใช้แล้วสำหรับวันนี้

คำเตือน : ถ้าเป็นปลา จะหายใจทางเหงือกง่ายกว่านี้จ้ะ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ถ้ามี ..
ให้ทำดังนี้
2.เอาผ้าเช็ดฟันแถวบน ให้แห้งสนิท
3.ชูมือขึ้นมาสองมือ จีบนิ้วโป้งกะนิ้วชี้เข้าหากัน
4.ใช้สี่นิ้ว สองมือค่อยดึงริมฝีปากบน ขึ้นไปสูงๆ
5.ดีมาก ๆ
9.เราจะได้ยิ้มกึ่งถาวรหนึ่งอัน

คำเตือน : ถ้าเป็นปลา จะหายใจทางเหงือกง่ายกว่านี้จ้ะ

อุตส่าห์หลงทำตามตั้งแต่ข้อ 1  โวย

ถ้ามี ..
ให้ทำดังนี้
5.ดีมาก ๆ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ยิ้มอย่างนี้แสดงว่าทำตามใช่ไหมเนี่ย!!  กร๊าก

หน้า: 1 [2] 3