หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: จ้างสตูดิโอถ่ายภาพหน่อยค่ะ  (อ่าน 14963 ครั้ง)
คือตอนนี้หาสตูดิโอ ถ่ายภาพคน ที่จะนำมาเป็นพรีเซ็นเตอร์ของบริษัทค่ะ
แล้วก็ถ่ายตู้เย็นค่ะ  ปลื้ม

มีใครมีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทำพวกนี้ไหมคะ
น้ำสนใจค่ะ บอกทีนะคะ

จมล.มาก็ไ้ด้
แนะนำ อู๋ส์  เจ๋ง

พี่อู๋ถ่าย แล้วต้องไปหาสตูดิโอเองรึเปล่า่ค่ะ
คือเฮียเค้าอยากได้ประมาณว่า ไฟล์มันใหญ่พอที่ขยายเป็น 2เมตร
แล้วมันชัดค่ะ  ฮือๆ~

อ่อ ส่วนราคาค่าเหนื่อย เค้าว่าเป็นหมื่นก็จ่ายได้  คริคริ
แต่อยากได้คนกันเองค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2009, 11:39 น. โดย สาวน้ำ » บันทึกการเข้า
ถามเป็นความรู้

ถ่ายแล้วเอาไปขยายเป็น 2 เมตรนี่
ต้องใช้กล้องความละเอียดขั้นต่ำเท่าไหร่อะ  งง
ใช่ ตอนที่ได้ยินเค้าพูดกันน้ำก็งงๆ
เค้าบอกว่า ถ้าเอาเท่าตึกได้คงดี  เอือม
ขยายขยายเท่าตึก ที่น้ำว่าเนี่ย
อินดอร์ หรือ เอาท์ดอร์ ล่ะ
ถ้าเอาท์ดอร์ ไม่ต้องละเอียดมากนักก็ได้
เอามองไกลๆ พออะจ้ะ
นั่นสิ อาจจะได้ตากล้อง
แต่คล้องความละเอียดเยอะๆ ตอนขยายแล้วไม่แตก แบบที่ว่าก็ต้องลงทุนเยอะ
รอตากล้องมือดีมาตอบดีกว่า  อ๊าง~
ไอ้ขนาดแตกไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่
มองๆสตูดิโอไว้บ้างแล้ว เค้าถ่ายโปรดัก ชั่วโมงละ 2000 พักครึ่งชั่วโมง
ซึ่งมัน  3cษ มาก แบบคือทำงานจริงแค่ครึ่งชั่วโมง
เอ้า ราคาของซื้อของขายก็งี้แหละครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นั่นถูกแล้วนะ

แล้วมันก็มีเรทอีกแบบคือคิดเป็นช็อต คือขายเป็นรูปนะ
อันนี้ก็แฟร์ดี ปกติจะเริ่มที่ 30 รูป 15,000 บาทจ๊ะ+รีทัชแล้ว
จริงๆก็รับนะ
แต่ให้อู๋ถ่ายเฮอะ กันเองกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2009, 11:58 น. โดย บักเต้ย » บันทึกการเข้า
จำกัดรูปด้วยค่ะ  ยังไม่รวมค่าถ่ายคน
 เหวอ เอาไฟล์ใหญ่ขนาดนั้นเกรงว่าจะทำไม่ได้คับ สตูกับไฟก็ไม่มีคับ ไหว้

สองพันก็ถูกแล้วนะคับ ไหว้

หรือจะเอามาเป็นหนูทดลองคอร์สจัดไฟของเรา  เกย์แอบ
อรรู้จักคนนึงชื่อพี่โจ้ ...เปิดสตูดิโออยู่แถวแฮปปี้แลนด์จ๊ะ
ถ้าสนใจลองโทรถามดูได้นะ ไม่ต้องกลัว พี่เค้าเป็นกันเอง

เดี๋ยวจมล.เบอร์ให้นะคะ  ยิ้มน่ารัก

อันบัน ♥
ได้รับแล้วค่ะ  เกย์ออก
บวกให้พี่อรด้วย,,
เดี๊ยวจะลองโทรไปถามดู
หน้า: [1] 2 3 4