หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ขอความอนุเคราะห์ครับ  (อ่าน 2818 ครั้ง)
สวัสดีทุกท่านครับผมน้องใหม่เลยครับ
มีคำถามมารบกวนท่านๆ หน่อยครับ
ผมมีฟ้อนใช้กับโปรแกรมโปรแกรมนึง แต่มันไม่รองรับภาษาไทย อยากจะเพิ่มภาษาไทยให้อ่านออกหนอ่ยหนะคัรบ
ผมเห็นฟ้อนแล้วงงเลยครับ มีไฟล์ psd กับ png มาเป็นคู่ มันทำงานเป็นชุดๆตัวอักษร(ผมคิดว่างั้นนะ)
ลองดูรูปครับ

ไฟล์ png มันจะเป็นตัวอักษร เปิดด้วย acdsee ดู มันเป็นแถวยาวๆ อย่างนี้ครับ 

นี่ตัวอย่างฟ้อนครับ

http://www.mediafire.com/?itjatizdmdt

ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

งง  อู้ย..

perfectionist
งง  อู้ย..
แปลหน่อยดิ ศัพท์เทคนิคไรรึเปล่าวะ  อู้ย..

png มันไฟล์ประเภทรูปภาพนิ ครับ
psd ก็ไฟล์photoshop นิครับ

โปรแกรมที่ว่านี่โปรแกรมอะไรครับ

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."

คืองงว่าต้องการคำแนะนำอะไรน่ะครับ

ดูๆ ไปเหมือน arial  หมีโหด~
อันนี้ไม่ใช่ไฟล์ฟ้อนต์ครับ
เป็นไฟล์รูปภาพที่มีรูปของตัวอักษรอยู่ในตำแหน่งต่างๆ แล้วโปรแกรมที่เอาไปใช้ ก็จะตัดมาแสดงผลตามตำแหน่งที่ตั้งไว้
รู้สึกว่า winamp เวอร์ชั่นแรกๆ ก็ใช้การแสดงผลแบบนี้แหละ สมัยนี้ยังมีโปรแกรมที่ใช้วิธีนี้อีกเหรอเนี่ย  งง

ส่วนเรื่องเพิ่มภาษาไทย ไม่น่าจะได้ เพราะโปรแกรมคงเขียนมาให้จับคู่ตัวอักษรกับตำแหน่งต่างๆ ที่มีอยู่ในภาพเท่านั้นครับ

อ๋อ เข้าใจแล้ว  เจ๋ง +

ผมต้องขอขอบคุณอย่างสูง ที่กรุณาอธิบายโดยละเอียดครับ เข้าใจแล้วคัรบ  และขอขอบคุณ เว็บนี้มากๆครับ

หน้า: [1]