หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงให้ flash รับข้อมูลจาก php ครับ  (อ่าน 3523 ครั้ง)
คือผมพยายามเขียนให้phpส่งค่ามาให้แฟลช และให้ actionscript ดึงค่าที่ echo มามาใช้

พยายามทำตามหนังสือ และจากใน internet แล้ว แต่ยังไม่ได้อะครับ ผมไม่ทราบว่ามันผิดตรงไหน ช่วยดูโค๊ดให้ผมหน่อยนะครับ

php (testy.php)
-------
<?
$page = "500";
$pub = "pro";
echo "page=".$page."&publish=".$pub;
?>

acttionscript
----------------
var lvComment:LoadVars = new LoadVars();
lvComment.load("testy.php");
      trace(lvComment["page"]);

จากที่ผมลองอ่านๆดู ถ้าไม่ต้องดึงข้อมูลจาก db เพียงเท้านี้ มันค่าน่าจะ trace ค่าของ page ออกมาเป็น 500 ได้นี่ครับ แต่นี่มั้นเป็น undefind ตลอดเลยอ่ะคับ

หรือผมเขียนโค๊ดผิด ยังไงรบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ
ลองกับ server นะครับ
ที่ localhost

โค้ดที่แฟลชควรจะเป็นแบบนั้น ตาม help ครับ

แอบอ้าง

var lvComment:LoadVars = new LoadVars();
lvComment.onLoad = function(success:Boolean) {
   if (success) {
      trace(lvComment["page"]);
   } else {
      trace("Error loading/parsing LoadVars.");
   }
};
lvComment.load("testy.php");

ลองวิเคราะห์ดูนะครับ

ทำได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]