หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: จะปรับขนาด mc ให้เปลี่ยนตามเนื้อหาที  (อ่าน 1448 ครั้ง)
โปรเจคของผม ต้องการปรับขนาด movie clip ที่มีข้อมูลที่ดึงมาจาก xml โชว์อยู่ แต่ผมไม่สามารถทำให้ขนาดของ mc ตัวนี้ขยายได้ตามปริมาณเนื้อหาอะคับ

ผมต้องการให้ ถ้าเนื้อหาเยอะ mc ก็ขยายใหญ่ขึ้น เพื่อให้เห็นเนื้อหาได้ทั้งหมด จะทำยังไงได้บ้างครับ

ปล.ภาพที่แนบประกอบมา คือส่วนที่ผมทำได้ครับ จะเห็นว่าขนาดของ box มันเล็กแสดงให้เห็น content ได้แค่ 2 หัวข้อ
แต่ถ้ามันมี content มากกว่านี้ มันก็จะเห็นไม่หมดอะครับ ผมเลยอยากให้ขนาดของ box มันขยายตามปริมาณ content อะครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับผม

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]