หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 44

ผู้เขียน หัวข้อ: ลงทุ้นลงทุน  (อ่าน 232633 ครั้ง)
น่าจะเป็นแบบที่พี่หนูอรว่าอ่ะค่ะ

เพราะเจ้แกโทรมาอัพแบบหุ้นนี้ขึ้นนะ ซื้อไม๊
ขายไม๊ ตัวนี้ เดี๋ยวราคาเท่านี้จะซ์้อกลับมา
เอ๊ะ วันนี้ชั้นขายตัวนี้ไปนะ ตัวนี้น่าลงทุนเอาไม๊ ชั้นโอนเงินไปแล้วนะ
ชั้นแฟ๊กซ์มาให้แล้วนะค่าหุ้น
บลาๆๆๆๆๆๆๆๆ

สารพัด สารเพ

อ่อ ย่าป่วยมีการเอาดอกไม้มาเยี่ยมอีกตะหาก
แถมเบิกรถบริษัทมาอย่างดี  กร๊าก

จนอิ่มคิดจะัไปเป็นโบร๊กเกอร์เองแล้ว
ไม่อยากเสีย 10%  ฮือๆ~

ฮ่าๆ ฮือๆ
สงสัยตอนขายกองทุนครับ

สมมติวันนี้ วันที่ 1 กองทุนผม T+3 ผมกดขายทันเวลาทำการ
อีก 3 วันผมได้เงินเข้า(วันที่ 4)

ที่สงสัยคือ ได้ราคาของวันที่ 4 หรือราคาวันที่ 1 ครับ งง

ไหว้

อ้ออีกอย่าง ราคาของวันนี้คือราคาไหนครับ ราคาตอนหมดวันวันนี้ หรือราคาตอนหมดวันของเมื่อวาน

ราคาของวันที่ขายครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ราคาของวันที่ขาย
สามารถดูได้ในวันรุ่งขึ้น
งงปะ

เพราะราคากองทุนมันจะแปะหน้าเวบย้อนหลังไปวันนึง
ตอนนี้ไม่ถือละกองทุนไทย หลายๆอันหวาดเสียวเหลือเกิน
ไปถือกองทุนออสเตรเลียแทน
ดอกเบี้ยเขาดีอะ
อ่าๆ คิดว่าเข้าใจนะ คือได้ราคาของวันที่กด(หรือวัดถัดไปในกรณีกดเกินเวลาปิด)
แต่ว่าได้เงินช้าตาม T+x
กดวันนี้เที่ยง ได้เงินตามตอนหมดวันนี้ แต่จะได้ช้า

เซียนหุ้นบอกว่า เราจะได้เห็นดัชนีต่ำกว่าพันครับ
ช่วงนี้ฝุ่นตลบอยู่ เขาให้รอซื้อตอน 920-940  หมีโหด~

ต่ำกว่าพันจุดเรียบร้อย กร๊าก
ฮ่าๆ ฮือๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2011, 14:35 น. โดย I'm Nut » บันทึกการเข้า

มีคนมากระซิบว่าค่าเงินบาทจะอ่อนลงไปอีกพอสมควร
ใครที่มีเงินตราต่างประเทศอย่าเพิ่งรีบแลกล่ะ

ว่า่กันว่าจะมีการโอนเงินจากบัญชีต่างประเทศ
เข้าประเทศไทยล็อตใหญ่
เลยต้องทำให้ค่าเงินบาทอ่อนลง  หมีโหด~
งั้นเราไปซื้อเกงราคาดีมั้ยครับ

ซื้อเสื้อด้วยก็ดีนะ
 ฮ่าๆ ฮือๆ

เก็ง?

ซื้อเสื้อด้วยก็ดีนะ
กร๊าก

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
โหลดแอปราคาทองมาไว้ดูเล่น สนุกมากครับ
เมื่อวานพอโหลดปั๊บ อีก 15 นาทีแม่งลงพันนึงเลย กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีคนมากระซิบว่าค่าเงินบาทจะอ่อนลงไปอีกพอสมควร
ใครที่มีเงินตราต่างประเทศอย่าเพิ่งรีบแลกล่ะ

ว่า่กันว่าจะมีการโอนเงินจากบัญชีต่างประเทศ
เข้าประเทศไทยล็อตใหญ่
เลยต้องทำให้ค่าเงินบาทอ่อนลง  หมีโหด~

อยากรู้จังว่าล็อตใหญ่เนี่ย ตัวเลขมันประมาณเท่าไร
มันเอาเงินมาจากไหนเยอะแยะถึงขั้นกระทบกับค่าเงินได้  โวย
ก็หลักพันล้านขึ้นไปอะครับ

จริงๆ หลักร้อยล้านก็กระทบแล้ว

ไอซ์ใช้หน่วยเป็นบาทหรือดอลฯจ๊ะ
หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 44