หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 44

ผู้เขียน หัวข้อ: ลงทุ้นลงทุน  (อ่าน 232685 ครั้ง)

เบิ้ลลลล์

http://www.thaimutualfund.com/AIMC/aimc_navSearchResult.jsp

สำหรับคนที่อยากดู NAV ของกองทุนที่ตัวเองลงไปครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขายกองทุนไป 50K เพราะมีคนไปกู้ลงทุน ระยะสัญญา 1 เดือน
ได้ผลตอบแทน 10K กำหนดคืนเงินประมาณวันที่ 6 เม.ย.

ปล. ทำเรื่องกู้ยืม เป็นเอกสาร ควรทำยังไงบ้าง รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โห ขอบคุณมากครับ

/นั่งอ่านอย่างตั้งใจ

มีเพื่อนบอกให้เอาไปลงทุนกับปตท.ที่กำลังจะเปิด แต่ผมลุ้นฝั่งธนาคารมากกว่า ยังไงขออ่านอย่างละเอียดก่อนนะครับ

นี่คือลายเซ็นของคุณ   นี่คือคำแนะนำตัวของคุณ <<< ชื่อ ณ และเป็นผู้ชายนะครับ - -"
แนวความคิดการลงทุนที่เปลี่ยนไป

จากเดิมที่เคยลงทุนในทองคำ ซื้อมาขายไปให้เกิดกำไรที่เป็นตัวเงิน
ส่วนต่างตรงนั้นเพื่อต่อยอดไปเรื่อย ๆ

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา เอาเงินที่มีไปซื้อทองอีกครั้ง
แต่ครั้งนี้เป็นการซื้อเพื่อเป็นของขวัญให้คนที่สำคัญที่สุดในชีวิตทั้งสอง

ทำให้ความคิดเปลี่ยนไปอีกครั้ง
จากการลงทุนต่าง ๆ ที่อาจได้มาซึ่งผลกำไรที่เป็นตัวเงิน มากบ้าง น้อยบ้าง
เมื่อเทียบกับครั้งนี้ ต่างกันโดยสิ้นเชิง กำไรที่ได้รับ คือรอยยิ้มและความสุข ของพ่อและแม่
มีค่ามากมาย มากกว่าจะเปรียบเทียบออกมาเป็นสิ่งใด

รู้ว่าพ่อและแม่ ไม่ได้ต้องการเงิน ทอง หรืออะไรจากเรา
แค่พ่อแม่เห็นว่าลูกเลี้ยงตัวเองได้ รับผิดชอบ และรู้จักเก็บออม
ตามแบบที่พ่อแม่พร่ำสอนมา สิ่งนี้ล่ะที่ทำให้ท่านภูมิใจ

ยิ้มน่ารัก+

งบน้อย
ถาม?

ผมเปลี่ยนชื่อ จู๋นี้เป็น
การลงทุน ในกองทุนรวม ตราสารหนี้และทองคำ
หรือ แตกหน่อไปเลยดี

เพราะ ธุรกิจแบบก่อร่างสร้างตัวแนวคิดการตลาด กับการลงทุนในตราสารหนี้
แหละเงินตรา ทองคำ น้ำมัน มันน่าจะคนละแบบ

หรือมันอย่างเดียวกันหว่า  งง

แล้วแต่ค่ะพี่โอ๋ ยังไงก็ได้
ขอโทษด้วยที่เป๋จู๋จ๊ะ  เกย์ออก  พอดีช่วงนี้สนใจเรื่องนี้
เลยโพสเกี่ยวกับเรื่องลงทุนบ่อยไปหน่อย  หื่น

แล้วแต่ค่ะพี่โอ๋ ยังไงก็ได้
ขอโทษด้วยที่เป๋จู๋จ๊ะ  เกย์ออก  พอดีช่วงนี้สนใจเรื่องนี้
เลยโพสเกี่ยวกับเรื่องลงทุนบ่อยไปหน่อย  หื่น

น่าสนใจดีไง
เลยถาม  ยิ้มน่ารัก

ถาม?

ผมเปลี่ยนชื่อ จู๋นี้เป็น
การลงทุน ในกองทุนรวม ตราสารหนี้และทองคำ
หรือ แตกหน่อไปเลยดี

เพราะ ธุรกิจแบบก่อร่างสร้างตัวแนวคิดการตลาด กับการลงทุนในตราสารหนี้
แหละเงินตรา ทองคำ น้ำมัน มันน่าจะคนละแบบ

หรือมันอย่างเดียวกันหว่า  งง

แตกเลยค่ะพี่

เพราะรายละเอียดมันเยอะเอาการ  รวมทั้งพวกแนววิเคราะห์ หรือข่าสารที่ประกอบการตัดสินใจด้วยค่ะ  กรี๊ดดดดด

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
แตกเลยค่ะพี่

เพราะรายละเอียดมันเยอะเอาการ  รวมทั้งพวกแนววิเคราะห์ หรือข่าสารที่ประกอบการตัดสินใจด้วยค่ะ  กรี๊ดดดดด

ยังแตกไม่ค่อยเป็น  ฮี่...

เล่นตราสารหนี้ ไม่มันส์หรอกครับ เล่นหุ้นดีกว่า

เลือกตัวดีๆ ปันผลดีๆ  ลองหาซื้อหนังสือ กลยุทธ์หุ้นห่านทองคำ ดูครับ

บางตัวปันผล 8-10% ตลอด

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
มีตัวไหนที่ว่า "ดี ๆ ปันผลดี ๆ" แนะนำบ้างไหมคะ ?

พอดีไม่เคยเล่นหุ้น ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
เพราะไม่รู้ว่า การเลือกต้องเลือกยังไง ดูข้อมูลอะไรบ้าง

พยายามแตกหน่อทำไม่เป็น  ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก

หมีโหด~ งั้นเดี๋ยวหนูฟ้องยักษา โทษฐานจอมพลังทำงานบกพร่อง  ชิ

คือกดแตกไปละ
แล้วงง

เลยช่างมันเหอะ กร๊าก กร๊าก

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 44