หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: Larnlabuy 2009...12-13 ก.พ.52**  (อ่าน 6489 ครั้ง)
อ. เก้อ เขียนภาษาอังกฤษ
แจ่มๆ ให้ เป็นตัวอย่างด้วยสิ เจ๋ง

มันไม่ต้องเขียนแจ่มอะไรนักหรอกครับ กร๊าก
แค่เขียนให้ถูกเฉยๆ เช่น คำว่า Concert party มันไม่มีใช้ (Live by, Featuring ฯลฯ)
คำว่า meet at ก็ไม่มี(at, venue ฯลฯ)

เข้าใจว่าแปลจากไทยว่า เจอกันที่
และคอนเสิร์ตปาร์ตี้แบบภาษาไทยอะไรแบบนั้นหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2009, 16:55 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
ด้วยความเป็นห่วงครับ
ถ้าเอาไปแปะตามที่ต่างๆเยอะๆผู้คนเห็นมากๆ
เป็นผม ผมจะเขียนคำใหม่ให้ถูกต้องนะครับ
(อาจให้ใครที่เขียนถูกเขียนให้ใหม่
หรือไม่มั่นใจก็เปลี่ยนมาใช้ภาษาไทยแทน)

ว่าแต่ไม่จัดเลยไปถึงวาเลนไทน์เอ่ย

ออมก็ไม่ทราบเหมือนกันค๊ะ

รุ่นพี่เค้าจะจัด วันที่ 13 ก.พ. ทุกปีอ่ะค่ะ

P.s. แล้วจะไปแก้คำผิดน่ะค่ะ
^________________^~

ถ้าฉันยิ้มให้ แล้วเธอจะยิ้มกลับมาที่ฉันไหม ?!!

^_____________________^~

ยิ้มกว้าง ๆ ซิค่ะ *
งั้นฝากบอกรุ่นพี่ด้วยนะครับ
ว่าเรื่องการสื่อสารท่าทางจะขัดข้องจริงๆ ด้วย

เจ๋ง จานเก้อมาแบบนี้ดีแฮะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 [2]