หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: Larnlabuy 2009...12-13 ก.พ.52**  (อ่าน 6478 ครั้ง)

งานมหกรรมคณะศิลปกรรม ม.รังสิต

การแสดงดนตรี และ ของขายศิลปะมากมายจากนิสิตนักศึกษา

ในวันที่ 12-13 กุมภาพันธ์ 2552

รายละเอียดงาน:: http://larnlabuy.hi5.com

**ผู้สนใจติดต่อจองบูธขายของภายในงาน

โปรดติดต่อ :: larnlabuy@gmail.com :: 084-106-0050 มิ้น

ฝากด้วยน่ะค๊า แล้วมาเยี่ยมกันด้วยน่ะค่ะ

^______________________^~

ถ้าฉันยิ้มให้ แล้วเธอจะยิ้มกลับมาที่ฉันไหม ?!!

^_____________________^~

ยิ้มกว้าง ๆ ซิค่ะ *
ผมย้ายให้และ ยิ้มให้ด้วยครับ  ยิ้มน่ารัก

ผมย้ายให้และ ยิ้มให้ด้วยครับ  ยิ้มน่ารัก

ขอบคุณค๊า พี่ระจัน  ฮี่ๆ

ถ้าฉันยิ้มให้ แล้วเธอจะยิ้มกลับมาที่ฉันไหม ?!!

สีจี๊ดจ๊าดมาก  เกย์ออก

Las Noches Rubicundior
+ ให้
ในฐานะมาแล้วก็แนะนำตัวเลย  เจ๋ง

โปสเต้อสวยงามมากครับ
แต่ดูไม่สื่อสารกับผู้คนเอาเลย

I ROCK , THEREFORE I AM
อ. เก้อ
แนะนำน้องหน่อยปะไร

มีตัวอย่างโปสเตอร์มาแปะให้ดูไหม

อันนี้รึ
// ผมจะไม่เห็นอัลบัมรูปของ ฮิ5 นะครับ

ไม่มีตัวอย่างหรอกครับ
แต่แค่รู้สึกว่า มันต้องใช้เวลานานกว่าจะทำความเข้าใจได้ว่า
มันคืองานอะไร แบบไหน ยังไง เพราะไม่ได้เป็นที่รู้จักอยู่ก่อน
นี่คือการสร้างแบรนด์ใหม่ การสื่อสารออกมาครั้งแรกจึงสำคัญมาก
ไม่อย่างนั้นความสวยมันก็จะเป็นแต่ความสวยที่ไม่ทำงาน

ยกตัวอย่างง่ายๆ มีเหตุผลอะไรมารองรับที่ต้องใช้ภาษาอังกฤษล้วนไหม
นอกจากมันจัดง่าย และดูดีได้ง่ายกว่าภาษาไทย ไม่ใช่อะไรหรอกครับ
เพราะ copy ที่ใช้(ถ้าจะใช้อังกฤษน่ะนะ)ก็เขียนไม่ดึงดูด คำไม่ทำงาน
เหมือนแค่เอามาวางๆ ที่สำคัญสุด คือเขาเขียนผิดเกือบหมดน่ะครับ

ตัวอย่างที่ผมบอก อาจารย์เก้อ คือที่ผมเอามาแปะนั่นแหละ  คริคริ
คือ...ผมมองไม่เห็นรูป ในตอนแรก

ส่วนที่วิจารย์ นี่ยกนิ้วให้ เจ๋ง
นักศึกษา การออกแบบทุกสถาบัน
อ่านแล้ว น่าจะได้ ไปบ้างนะครับ

อาจารย์เก้อ เขียนไว้
ว่า
ทำไมต้องเรียนออกแบบ
ลองกดอ่านได้
http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,11431.0.html

ก็ว่า ทำเอาผมงง กร๊าก

จริงๆผมว่าอย่างอื่นไม่ค่อยเท่าไร ผมก็ว่าไปตามเรื่อง เห็นต่างกันได้
แต่เรื่องเขียนไม่ถูกนี่ สาหัสเอาการ ทั้ง 2 โปสเตอร์เลย

ก็ว่า ทำเอาผมงง กร๊าก

จริงๆผมว่าอย่างอื่นไม่ค่อยเท่าไร ผมก็ว่าไปตามเรื่อง เห็นต่างกันได้
แต่เรื่องเขียนไม่ถูกนี่ สาหัสเอาการ ทั้ง 2 โปสเตอร์เลย

เอ้ามีอีกอันเหรอ งง

มีสองสีครับ สีเทากับสีส้ม

ส่วนตัวผมชอบสีส้มมากว่า สีเทารู้สึกหดหู่อย่างบอกไม่ถูก  เศร้า
ส่วนเรื่องสื่อสาร ผมเห็นด้วยกับเก้อนะ ผมดูแล้วก็ยังงงๆในตอนแรก
ยิ่งบอกว่าเป็นผลงานนักศึกษา แต่มีให้จองบูทขายของด้วย ยิ่งแล้วใหญ่
อย่างนี้ก็มีหลากหลายนอกเหนือจากงานนักศึกษาแล้วสินะ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
แฮ่ ๆ

ขอบคุนสำหรับทุกคำแนะนำน่ะค๊า

---/|\---------

จะเอาไปต่อยอดงานปีหน้าน่ะค่ะ

แล้วออมจะฝากไปถึงคนทำ ++ เอาไปใช้กับงานตัวเองด้วยค่ะ

^__________________^~

ยังยิ้มอยู่แต่ ยิ้มแห้ง แห้ง

ฮาาา ฮาา า าา

ด้วยความเป็นห่วงครับ
ถ้าเอาไปแปะตามที่ต่างๆเยอะๆผู้คนเห็นมากๆ
เป็นผม ผมจะเขียนคำใหม่ให้ถูกต้องนะครับ
(อาจให้ใครที่เขียนถูกเขียนให้ใหม่
หรือไม่มั่นใจก็เปลี่ยนมาใช้ภาษาไทยแทน)

ว่าแต่ไม่จัดเลยไปถึงวาเลนไทน์เอ่ย

หน้า: [1] 2