หน้า: 1 2 3 4 [5]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนกุมภาพันธ์ 2552  (อ่าน 23813 ครั้ง)
valonetine เจ๋งมาก เจ๋ง แต่ถ้าขยันน่าจะดูดสีรอบข้างให้น้อยลงกว่านี้จะเยี่ยมเลยครับ

เค้าเน้นถ่ายภาพธรรมชาติค่ะ
แบบไม่แต่งอะไรมากนัก
อ๋อ มันเป็นที่โหมดกล้องน่ะครับจานปุก น่าจะพออนุโลมเพราะไม่ได้ใช้คอมแต่ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ๋อ มันเป็นที่โหมดกล้องน่ะครับจานปุก น่าจะพออนุโลมเพราะไม่ได้ใช้คอมแต่ง

ถ้าขยันดูดสี จากรอบข้างนี่กล้องทำได้ด้วยเหรอ
สอนหน่อยๆ  กรี๊ดดดดด
ขอโทษครับ ลืมไปว่าเน้นไม่แต่ง

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ถ้าขยันดูดสี จากรอบข้างนี่กล้องทำได้ด้วยเหรอ
สอนหน่อยๆ  กรี๊ดดดดด

กล้อง pentax มันดูดสีได้นะปุก แต่ก็เป็นรุ่นๆ ไป
ที่รู้คือ k20d , k-m มันดูดสีได้ มันมี digital filter กำหนดในกล้อง ถ่ายแล้วได้ออกมาเลย

แต่แทนใช้ k200d ไม่แน่ใจว่าทำได้รึเปล่า

ตัวอย่างการดูดสีจาก k20d
http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,6831.msg1161650.html#msg1161650

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 2 3 4 [5]