หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์กันเวลาจนมุม  (อ่าน 10194 ครั้ง)
เวลาเขียนโปรแกรมไม่ออกนี่
ไปนั่งขี้แล้วโค้ดมันก็ลอยมาเลยครับ
ยืนยัน กร๊าก

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ไปนั่งขี้แล้วโค้ดมันก็ลอยมาเลยครับ

กร๊าก/
\กร๊าก/

เมืองไทยน่าอยู่นะ...
ได้ความคิดทุกคนช่วยกันสนับสนุนและแนะนำ ผลออกมาเป็นแบบนี้ครับ (แม้จะทำมั่งไม่ทำมั่งก็เหอะๆๆ)

โจทย์เค้าให้มาว่าเป็นร้านอาหารที่ขายเพลงเก่าๆไม่ยอมเปิดเพลงใหม่ละต้องการแผ่นพับแบบเปิด 2 หน้า (มันเป็นงานแรกที่ปิคยังไม่จบภาคการศึกษา เดือนหน้าถึงรับใบประกาศ เย่ ก็ท้าทายกันเอาดื้อๆแบบนี้)

มาเพิ่มงานอิอิ

ตัวนี้เป็นปกโรงเรียนครับ คณะบริหาร

ตัวนี้ก็ของคณะตลาด
ช่วยแนะนำอีกก็ดีครับ จะได้ฝึกปรือฝีมือต่อไป (มาเพิ่มภาพ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2009, 01:48 น. โดย ปิคครับ » บันทึกการเข้า

ยามเฝ้าเว็บไซต์
http://th.superbook.cbn.com/
ของผม นะ วิธีแก้สมองตื้อ พอมีเวลา - นอน  มีเวลาน้อย กินอย่างเดียวเลย โดยเฉพาะไมโลบาร์กับโกโก้เย็น (หุ่นเลยเป็นแบบนี้ไง  กร๊าก)

ทำไปแทะไป ค่อยๆเล็ม  หยี

ตอนสอบก็ทำแบบนี้เหมือนกัน พกแท่งใหญ่ไปเลย เวลาแกะก็ กรอบแกรบๆ ทำลายสมาธิคู่ต่อสู้ดี   กร๊าก

ส่วนถ้าเวลาจวนๆ ผมจะ้เก็บตัวอยู่แต่ในห้องไม่ติดต่อสื่อสารกับใครซักคน ตุนเสบียงไว้ แล้วนั่งทำไปเรื่อยๆ

ผมจะเลือกทำอันที่ง่ายสุด เสร็จไวสุดก่อน อันที่อยากทำเก็บไว้คั่นตอนเบื่อ ไม่ก็ตอนสุดท้าย

ให้มีกำลังใจว่า เฮ้ยรีบๆทำ จะได้ไปทำอย่างที่ชอบ(ปกติจะเป็นเล่นเกม 55) มันจะเหมือนเรารู้สึกได้รางวัลอ่ะครับ

ป.ล. ข้างบน ถ้ารูปร้านเป็นตอนกลางคืนจะแจ่มมากเลยครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ทำงานที่มาก่อน-หลังเรียงลำดับไป
แต่ถ้า urgent case มากๆ ก็จะแซงทำให้
ถ้ามาเคสนี้พร้อมๆกัน พร้อมด้วยเมล์ไซโคอีกละก็..
จะเมล์กลับไปว่า  :07:มีสองมือนะเฟ้ย..คุณรีบ คนอื่นเขาก็รีบ แล้วมันก็ต้องตามคิว คุณมาทีหลัง ต้องรอ! บลาๆๆๆๆ
หลังจากนั้น ทุกคนจะสงบมากขึ้น  พร้อมด้วยคำขอบคุณทุกครั้งหลังส่งงานไปให้  อืมมมมห์

มาแก้คำผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2009, 00:26 น. โดย อัจจ » บันทึกการเข้า

ก้าวไปตามฝัน..แม้ปัจจุบันจะกินแกลบ T_T
ดูว่างานไหนส่งก่อน งานไหนส่งหลัง สำคัญมากน้อยยังไง
(เพราะบางงานส่งก่อน แต่มีข้อมูลที่กักเก็บไว้บ้างแล้ว)

แล้วถ้าคิดไม่ออกด้วย

1. กิน
2. นอน
3. เล่นกับหมากับแมวอะไรไปเรื่อยเปื่อย

แล้วก็ค่อยกลับมาทำ   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
คล้ายๆ Earthchie แต่ถ้ามันเหนื่อยมาก็นอนไปเลยครับ แหะๆๆ  อืมมมมห์

"""" ง่วง """"
ถ้าเป็นงานถนัด อย่างพวกงานศิลปะเนี่ย
บางทีผมทำตอนเร่งๆ ได้ผลดีกว่าทำไปเรื่อยๆ
แต่ถ้าดีสุดต้องทำเล่นๆ มันจะดีกว่าทำจริงๆจังๆ มาก
บางทีต้องพยายามคิดว่า
เฮ้ย กูอย่าไปซีเรียสกับมันมาก ลองๆเล่นๆดู เดี๋ยวมันจะออกมาดีเองครับผม
ไม่รู้เป็นอะไร

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ฏผมกินแหนมเซเว่น
ซักพักปวด
ทำให้ถ่ายท้องแล้วได้คิดครับ

ไม่รู้เป็นไร
คิดออกตอนถ่ายทุกข์ทุกที เอือม

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
- นั่งในห้องน้ำคิดต่อ
- ออกไปเที่ยว
- คุยกะเพื่อน
- คุยกะคนที่มันไม่รู้เรื่องกับสิ่งั้นๆเลย (เผื่อได้อะไรน่าสนใจ)

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
คิดไม่ออกคุยกับคนครับ
ถ่มๆ ถุยๆ เดี๋ยวมันก็จะไปสะกิดติ่งอะไรได้
นั่งหมกมุ่นกับมันมากจะคิดไม่ออก

พี่จิกบอกว่าเวลาดูอะไรอย่าเอาหน้าไปแนบ มันจะมองไม่เห็น

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

g;]kf^o,,mew,rujij,9hv'gvksohkwxco[g]p]t8iy[

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
พี่เอ ท่าทางจะรีบมาก  กร๊าก

จะทำอันที่สำคัญก่อนค่ะ ถ้าคิดอันนี้ไม่ออก จะเปลี่ยนไปทำ อันที่สำคัญรองๆ ลงมา

ถ้าอันไมหนติด ก็จะเปลี่ยนสลับงานไปเรื่อยๆ อ่ะค่ะ

ฮิ้ววว

ฮ่าๆ ฮือๆ
ผมจะ หาคนช่วยทำ ครับ

งานเพิ่มคนก็เพิ่ม แบ่งงานรับผิดกันไป  เพราะผมไม่ชอบทำงานรีบ งานจะไม่เนี๊ยบ อยากมีเวลาคิดเยอะๆ

แต่ถ้าเป็นงาน office ก็ทำที่สำคัญก่อน เสร็จช้าเร็ว คุยกันได้ เพราะ บอสเห็นเนื้องานตลอด

กะจู่แนะนำตัวของตัวเอง http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,1944.msg1016900.html#msg1016900
หน้า: 1 [2] 3 4