หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: นิตยสาร copy รุปจาก มัลติพลาย เตือนคนเ  (อ่าน 16221 ครั้ง)
โห seventeen หัวใหญ่แต่ทำไรมักง่ายดีแฮะ  ง่ะ
ของต่างประเทศเค้าจะว่ายังไงเนี่ย

อ้าว ใน contact multiply มีคนทำงานอยู่ seventeen ด้วย เอือม
จะเหมารวมก็ไม่ได้หรอก อาจจะเป็นเฉพาะคนเขียนคอลั่ม

แต่โลกอินเตอร์เน็ตมันกันไม่ได้หรอก ถ้าจะเอามาโชว์แล้วก็ต้องทำใจ ง่ะ

โดนหมอหลอก ฮือๆๆ
เค้าไม่คิดจะลงทุนซักหน่อยเลยเหรอ  เอือม

อ๋อ ลงทุนตัดต่อรูปไปแล้ว  เอือม

โดนหมอหลอกเหมือนกัน  กร๊าก

สวยนัก เลยเอามาใช้ซะเลย

Las Noches Rubicundior
คนวงการหนังสือหลายกลุ่ม หลายคน ไม่รู้เรื่องลิขสิทธิ์เลยนะ
พวกภาพในเว็บ ฟอนต์ เค้าคิดว่าใช้ได้เลย เคยเจอบ่อยๆครับ

กำลังโหลดข้อมูล .....
ฮ่า ฮ่า

คุยกับคนใน seventeen แล้วครับ สรุปคือทางคนเขียนคอลั่มติดต่อไปแล้ว แต่เจ้าของรูปไม่ตอบกลับ พอเอารูปมาลงก็มาโวยวาย ทาง seventeen ตอนนี้เดือดร้อนมาก ติดต่อไปหลายรอบ เจ้าของรูปก็ยังไม่ตอบ

คนเขียนคอลั่มโดนไล่ออกแล้วครับ สะใจพอยังคับ หมีโหด~

สะใจครับ

ไม่ได้สะใจที่โดนไล่ออก แต่สะใจที่ต้นสังกัดมีแอคชั่นอะไรบ้าง ไม่ใช่นิ่งเงียบไปเฉยๆ  หมีโหด~

คุยกับคนใน seventeen แล้วครับ สรุปคือทางคนเขียนคอลั่มติดต่อไปแล้ว แต่เจ้าของรูปไม่ตอบกลับ พอเอารูปมาลงก็มาโวยวาย ทาง seventeen ตอนนี้เดือดร้อนมาก ติดต่อไปหลายรอบ เจ้าของรูปก็ยังไม่ตอบ
นี่คือติดต่อไปหลังจากเอารูปลงไปแล้วใช่มั้ยครับ ?
เจ้าของเค้าไม่ตอบกลับ เพราะเค้าไม่อยากจะอนุญาตหรือเปล่า
แต่ด้วยจรรยาบรรณของคนทำงาน เค้าก็น่าจะให้ที่มาของรูปไว้ก่อนนะ เผื่อขาดเผื่อเหลือ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ติดต่อไปก่อนเอารูปลงครับ

http://karnseventeen.multiply.com/guestbook?&page=3
ดูคนชื่อ arcphoto
แอบอ้าง
archphoto   
archphoto wrote on Nov 29, '08
อ่านข้อความที่ PM มาแล้วครับ

ผมไม่ได้รู้จักน้องเค้าโดนตรง รู้จักผ่านเพื่อนผมอีกที แต่ว่าบอกเพื่อนให้ไปถามน้องเค้าให้แล้วครับ^^

ติดต่อไปตั้งแต่ พย.

แต่กระทู้ที่มาตั้งตอน มค. ครับ

คือเจ้าของคอลั่มติดต่อไปเพื่อขอรูปลง และเจ้าของรูปก็ตอบแล้ว แต่หาย..

บ. ผมโดนอะไรแบบนี้มาหลายรอบละ
จนต้อง มีกติกา มารยาท ถ้าไม่มีหลักฐาน
ว่าได้มา ก็อย่าเอามาใช้อีก

ฮ่า ฮ่า

คนเขียนคอลั่มโดนไล่ออกแล้วครับ สะใจพอยังคับ หมีโหด~

ถ้าติดต่อแล้ว แต่เจ้าของรูปยังไม่ตอบ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะถือวิสาสะเอารูปไปใช้ได้โดยที่คิดว่าเจ้าของจะอนุญาต
วันหลังพี่ตะโกนบอกอู๋ขอตังพันนึง แล้วก็หยิบจากกระเป๋าอู๋เลย เพราะถือว่าได้บอกแล้ว
ส่วนที่เอารูปแล้วไปนั่งเทียนเขียนเรื่องประกอบยิ่งหนักกว่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2009, 13:56 น. โดย X11 » บันทึกการเข้า
เอางั้นเลยเหรอคับ

ย้ำ!!!  ต้องได้รับการยินยอมจากเจ้าของลิขสิทธ์เป็นลายลักษณ์อักษร  หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ถ้าทำเพื่อการค้านี่ ลำบากเนอะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 [2] 3 4 5