หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: นิตยสาร copy รุปจาก มัลติพลาย เตือนคนเ  (อ่าน 16224 ครั้ง)
จาก
http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O7470891/O7470891.html

แอบอ้าง
นิตสาร SEVENTEEN ฉบับเดือนนี้ นำรูปที่ผมถ่าย แล้วลงไว้ใน multiply ไปลงในคอลัมน์หนึ่งในหนังสือ โดยไม่ได้มีการขออนุญาตผม หรือคนในภาพแต่อย่างใด ภาพที่ถูกนำไปใช้มี 2 ภาพ ปรากฏในหน้า 108 ของนิตยสาร SEVENTEEN ฉบับเดือนนี้ครับ โดยในรูปลบฉากหลังออก เหลือแต่ตัวคน (เข้าใจว่าลบส่วนที่ผมใส่ลายน้ำ เพื่อแสดงลิขสิทธิ์และความเป็นเจ้าของครับ)

นอกจากนี้ยังมีบทสัม พาืท ป ล อ ม ซึ่งคนในภาพได้คุยกับผมแล้ว เขาไม่เคยได้รับการติดต่อจากนิตยสารเลยครับ (แต่ก็ยังดีที่ รูปและข้อความ ไม่ได้ทำให้คนในภาพเสียหายแต่อย่างใด)

ผมไม่ได้เป็นสมาชิกพันทิพย์ แต่เข้ามาดูอยู่บ่อยๆ ตอนแรกไม่คิดว่าเรื่องนี้จะเกิดกับตัวเองเหมือนกัน เลยมาตั้งกระทู้ถามคำถามดังนี้ครับ
1. กรณีนี้ผมเคยอ่านเจอมาบ้างแล้ว ผมควรดำเนินการอย่างไร
2. หากมีการฟ้องร้อง จะยุ่งยาก และเสียเวลามากหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ช่างภาพคนหนึ่ง - [ 29 ม.ค. 52 14:39:34 A:58.64.83.96 X: ]

เอารูปตามนี้ครับ ซึ่งได้ความว่า เจ้าของภาพ และน้องในภาพ ก้ไม่ได้ไปยินยอมลงอะไรทั้งนั้นเลย
งานนี้มั่วเห็นๆ

เล่นกันง่ายๆงี้เลยเหรอ  ง่ะ
ฟ้องพวก อย สคบ ได้มั้งครับ โฆษณาชวนเชื่อ ไม่เป็นความจริง อะไรแบบนี้

กาก
เพื่อนอรก็เคย

มีนิตยสารเกี่ยวกับมือถือมาพอสัมภาษน์เพื่อนของเพื่อน

แต่พอเอามาลงจริงๆ

กลับลงหน้าเพื่อนอร (ที่น่ารักกว่า)
แต่บทสัมภาษน์เป็นของอีกคน  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เพื่อนอรก็เคย

มีนิตยสารเกี่ยวกับมือถือมาพอสัมภาษน์เพื่อนของเพื่อน

กลับลงหน้าอร (ที่น่ารักกว่า)
แต่บทสัมภาษน์เป็นของอีกคน  หมีโหด~

ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
บ่ไจ้เน่อ  หมีโหด~

อรก็เคย

มีนิตยสารเกี่ยวกับมือถือมาพอสัมภาษณ์อร

กลับลงหน้าเพื่อนอร (ที่น่ารักกว่า)
แต่บทสัมภาษน์เป็นของอร  หมีโหด~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

นึกถึง รูปที่เฟิร์นเอามาแต่งลงฟอนต์

แล้วมีคนเอาไปทำปกหนังสืออ่านเล่นเรื่องผีๆ เลยแฮะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
แต่เผอิญนี่เป็นนิตยสารที่มีชื่อเสียงน่ะสิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อรก็อ่านแหละ seventeen

กึ๋ยๆ

มันมีคอลั่มน์นึง
เค้าจะเอาพวกแต่งตัวไม่เหมาะสม หรือน่าเกลียดมาลง
แต่เขาจะบังหน้าไว่เน่อ

เคยมีคนเขียน จม.ถามบก.ว่า คนที่ถูกถ่ายเนี่ย เขารู้ตัว หรือขออนุญาตเขารึยัง

ทางบก.บอกว่า ขอแล้ว เจ้าตัวรับรู้

แต่บางรูปเหมือนแบบถ่ายเลยอ่ะ
ชักลังเลละ อาจจะไม่ขออนุญาตก็ได้นา  หมีโหด~

http://archphoto.multiply.com/photos/album/53/_Her_Smile_#5 กึ๋ยๆ

โอ้โห นิตยสาร ทำได้เนอะ
แย่จริงๆ  ไม่ล่ะ

http://archphoto.multiply.com/photos/album/53/_Her_Smile_#4
 โวย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เอ๊ะ.. ได้กลิ่นเป๋ลอยไปลอยมา  กร๊าก

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
ฮือๆ~

ลิงก์หลอกนี่หว่าหม๊ออออ ฮือๆ~

หน้า: [1] 2 3 4 5