หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ตูน ลองอ่านดูนะคะ  (อ่าน 7399 ครั้ง)

(เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)
ดูแล้วคิดถึงเกม RO ยังไงไม่รู้
ไปแนะนำตัวอีกรอบก็ดีนะครับ  ปลื้ม

{ปัจฉิมลิขิต} ไม่ผิดหรอกครับที่ชื่อโบว์  ลันล้า

ขอโทษทีนะคะ รูปอาจจะเยอะ(มาก)ไปหน่อย

พอดีจำเป็นต้องใส่รูปเยอะค่ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

ขอโทษจริงๆนะคะี่ต้องใส่รูปเยอะขนาดนี้   เศร้า ฮือๆ~ ฮิ้ววว
ผมนึกถึงดรากอนบอล
และ บางรูปมันขาวจัดมองไม่เห็นเลย

เม้นให้ดว้ยค่า
ความรู้สึกของผมนะ  ผมว่าภาพมันมีกลิ่นของหลายๆ เรื่องรวมกัน
งดราก้อนบอล ดราก้อนเควส แล้วก็แอบรู้สึกถึงเซนกิ กับ อสุรา เล็กน้อยด้วย  หยี

{ปัจฉิมลิขิต} ยังอยากให้ไปแนะนำตัวอีกรอบนะครับ  ปลื้ม

RO  ตัวละคร

Yugi การดำเนินเรื่อง

อ๋อ ท่าดันเป็นชื่อท่าของ เกียราดอสใน pokemon  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2009, 21:30 น. โดย เอา » บันทึกการเข้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เม้นให้ดว้ยค่า

ไปแนะนำตัวด้วยสิครับ
เดี๋ยวผมอ่านแล้วจะบอกความรู้สึกให้

//เอ อ่านไว เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2009, 21:36 น. โดย AO Ultramarine Blue » บันทึกการเข้า

อ่านสนุกๆ น่ะครับ  กร๊าก

ทรงผมเหมือนโงกุนตอนเอพึ่งหัดวาดรูปเลย  เจ๋ง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โอ้ววว เปิดรอโหลดอยู่ แต่เห็นสองสามรูปแล้วครับ

ไม่ค่อยเห็นผู้หญิงวาดการ์ตูนเส้นแบบนี้เลย ผมชอบจริงๆนะนี่  กรี๊ดดดดด

ส่วนใหญ่ เห็นผู้หญิงวาด เส้นมันจะย้วยๆสลวยๆ ตาโตๆหน่อย ซึ่งผมไม่ค่อยชอบ  กร๊าก

เดี๊ยวโหลดเสร็จอ่านแล้ว มาโพสอีกรอบครับ

กาก

+แปะไว้ก่อนนะจ๊ะ

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
เส้นสวยดีครับ  เจ๋ง ...ไม่เหมือนผู้หญิงวาดเลย

ปกติ เวลาผู้หญิงวาดการ์ตูน เส้นจะหวานๆ แต่นี้เส้นดิบๆ ดี

แต่.....คำพูดบางคำ...อ่านไม่ออกนะครับ

เนื้อเรื่องยังบอกไม่ได้นะครับ เพราะเพิ่งเริ่มเรื่อง

สรุปแล้ว รอตอนต่อไปครับ  ลันล้า

ปล. โหลดหนักมากกกกกก  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2009, 22:35 น. โดย ~ZephyR~ » บันทึกการเข้า

เกือบลืมไปเลยว่าเคยแนะนำตัว

เอ้อ ใช่ๆ โหลดหนักมาก
(แต่ที่บ้านไม่เป็นไรเพราะไฮสะปี๊ดดด)

แนะนำให้แปะโพสต์ละ 2-3 แผ่นกระดาษก็พอจ้ะ

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
งานยังไม่ได้มาตรฐานครับ
ภาพไม่มีเอกลักษณ์ แยกตัวละครยังค่อนข้างลำบากด้วยซ้ำ
ดำเนินเรื่องไม่รู้เรื่อง และ รู้สึกได้เลยตั้งแต่ต้นว่าไม่มีอะไรใหม่ให้ติดตาม

ภาพไม่สวย เนื้อเรื่องไม่ชวนอ่าน
สรุปว่า ก็เลยอดทนอ่านจนจบเรื่องไม่ได้
ต้องพัฒนาความคิดอีกมากครับ
ทั้งด้านฝีมือด้านการวาดภาพ
และ การสร้างสรรค์แนวทางที่ชัดเจนเป็นของตัวเอง

ถ้ารักทางนี้จริงๆ ละก็ไปฝึกมาให้ดีกว่านี้อีกจนมั่นใจว่าได้มาตรฐานระดับหนึ่งก่อน
แล้วค่อยเอามาให้คนอื่นอ่านจะดีกว่านะครับ

อ้อ เรื่องแนะนำตัว ตั้งใจให้แนะนำดีๆ แบบตั้งใจอยากให้คนอื่นรู้จักเราด้วยนะครับ
ไม่ใช่ไปแนะนำแบบ เค้าบอกให้ไปแนะนำก็เลยทำ

ภาพตอนนี้คือ คุณเห็นคนอยู่กลุ่มหนึ่ง ท่าทางสนใจเรื่องทางศิลปะ
คุณเดินเข้ามา เอางานคุณมาวาง แล้วบอกว่าคอมเม้นท์ให้ที
พอมีคนถามว่าคุณเป็นใคร คุณบอกว่าคุณชื่อโบว์ ...จบ

ตอนนี้ผมเลยรู้จักแค่คุณชื่อโบว์ น่าจะเป็นผู้หญิง
เขียนการ์ตูนที่ยังไม่ได้มาตรฐานเท่านั้น

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
หน้า: [1] 2