หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15

ผู้เขียน หัวข้อ: คนไทยเชื้อสายจีนในฟอนต์  (อ่าน 76273 ครั้ง)

โจ๊กคลองเล็ก

ภาพประกอบมีมั้ย  น้องดำ

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::

โจ๊กคลองเล็ก

อร่อยมั้ย
 กร๊าก ไปได้เนาะ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เรื่องคำว่าเจ๊กนี่ที่บ้านไม่ถือแฮะ โดยเฉพาะแม่ที่ตัวเองนะแหละเป็นเชื้อสายจีน
ชอบพูดว่าตัวเองเป็นลูกเจ๊กด้วยความภาคภูมิใจ
เลยไม่ค่อยรู้สึกอะไรกับคำนี้

(แต่ปกติก็ไม่เรียกใครว่าเจ๊กนะ เพราะบางคนเค้าถือว่าดูถูกจริงๆน่ะแหละ)

ส่วนเผยผิวรอให้ลุงเป็ดลืมๆ ไปก่อน
(เกือบไปแล้ว (อิอิ))
ใช้คำนี้เวลาเจอคนที่สันดานไม่ดีค่ะ   ยิ้มน่ารัก

เลวยั้นเงา
ใช้คำนี้เวลาเจอคนที่สันดานไม่ดีค่ะ   ยิ้มน่ารัก

ไอเจ๊กแม่ใช่มั้ยเจ๊

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ส่วนเผยผิวรอให้ลุงเป็ดลืมๆ ไปก่อน
(เกือบไปแล้ว (อิอิ))

ปั๊ดโธ่ ล้อเล่นน่าหมอเนียน  ยิ้มเหี้ยมเกรียม

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
 ไม่ล่ะ ลุงใช้อีแมะไม่น่าไว้ใจ

กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่มีเชื่อไทยเลย
พ่อแต้จิ๋ว แซ่โง้ว แม่เป็นจีนแคะ แซ่ฟู

แต่ที่บ้านไม่รู้สึกว่าตัวเองเป็นคนจีนเท่าไหร่เลย เพราะจะตรุษจีน จะเชงเม้ง เทศกาลไหนก็ไม่ไหว้
เพราะถ้าจะไหว้ต้องลงไปบ้านพ่อที่นคร ไม่ก็บ้านแม่ที่ยะลา อังเปาก็ไม่ค่อยได้กะเค้า ยกเว้นจะหวะลงไปใต้ช่วงนั้นพอดี
ปีนี้ชงเหมือนกันเลยค่ะ

มีเชื้อสายจีน

แต่กว่าจามาถึง...ก้อแทบจะไม่เหลือแล้ว

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ))))

มีเชื่อจีนมาทางป๊าค่ะ

เมื่อก่อน...แซ่โง้ว

แต่ม่ายเคยใช้แซ่เลย

เพราะเกิดมาก้อใช้นามสกุลไทยแล้ว

อื้ม!!!!!!

เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว (อา. 18 )

ไปวัดเล่งเน่ยยี่มาค่ะ

แบบว่าคนเยอะมากๆเลย

ถ้าไปอาทิตย์นี้คนคงเยอะมากๆกว่าอาทิตย์ที่แล้วแน่เลยค่ะ

ยังไงถ้าจะไปก้อดูแลตัวเองเยอะๆนะคะ

(z^_________^z)
วันนี้หรือเปล่าครับ ที่เป็นวันตรุษจีน ผมไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับวันสำคัญของจีนเลย
เดินเข้าไปในวัดจีน ให้นึกถึงมวยจีนกับหมวยจีน แค่นั้นเอง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
วันนี้วันจ่ายค่ะ
พรุ่งนี้วันไหว้
วันจันทร์วันเที่ยว  กรี๊ดดดดด
ว้าว  มีอย่างงี้ด้วยเหรอครับ

เจ๋งอ่ะ  แล้ว วันตรุษจีนนี้ จุดประสงค์เพื่ออะไรเหรอครับ  ไหว้พระจันทร์ ใช่มั้ย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
นอกจากจะได้รู้ว่าในฟ้อนท์มีเชื้อสายจีนไม่น้อย

ยังได้รู้อีกว่า หลายคนมาจากดินแดนด้ามขวานของประเทศ

คนใต้เยอะแยะเลย กรี๊ดดดดด

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15