หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: 2+2=5  (อ่าน 7843 ครั้ง)
ว้าว
นึกถึงเรื่องผีเลยครับ แบบว่าที่ห้องมีสี่มุม มีคนสี่คน
แล้ววิ่งแตะกันไปเรื่อยๆจากมุมที่อยู่ชิดกัน วนขวาไปเรื่อย
แต่เอ๊ะ ทำไมมันวิ่งแตะกันได้ทั้งคืน

สองบวกสองเ่ท่ากับห้าจริงๆ
เ้ป็นบ่อยเลยครับ 2+2 = 5 ในเวลาทำงาน
เพราะบางทีตัวโปรแกรมไม่แสดงจุดทศนิยมในงาน การบอกระยะแบบก่อสร้างจึงเป็น

|--------------- 5 ---------------|
|------ 2 ------||------- 2 ------|

0.5 หายไป เพราะเจ้าโปรแกรมไม่เห็นค่า มันจึงได้มา 2+2=5 ด้วยประการละชะนี้แล

มาตรฐานคนเราก็เช่นกัน บางคนเห็นสิ่งที่ไม่เต็ม บางคนไม่เห็น บางคนเห็นแต่ก็ทำไม่สนใจ
ซึ่งสิ่งที่หายไปนั้น อาจจะเป็นสิ่งสำคัญที่สุดในเรื่องนั้นๆก็ได้ ...

เรื่องนี้จึงสอนให้รู้่ว่า    เรื่องบางเรื่อง มันต้องใช้อะไรมากกว่าที่ตาเห็น
ถึงจะตัดสินได้ว่ามันจริง หรือไม่จริง ถูกหรือผิด หรือไม่มีอะไรเลย

จบครับกับ 2+2=5 = ของผม  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ม.ค. 2009, 10:03 น. โดย O.D.M. » บันทึกการเข้า

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
เซ็ต dimdec  ให้เป็น 3 สิโอดำ

// อ้อ ต้อง luprec เป็น 3 หรือ 4 ด้วยนะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผมไม่รู้เรื่องกว่าของม่อนอีกครับน้าอ๋าห์  ฮือๆๆ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

// อ้อ ต้อง luprec เป็น 3 หรือ 4 ด้วยนะ

ถ้าเซ็ทมันผมก็หาเรื่องเขียน 2+2=5 ไม่ได้สิครับ ลุงอ๋าห์  ฮือๆ~

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
แต่ความจริง บางครั้งเราก็อยากให้มันดื้อนะครับ
เหมือนเช่นที่เราฝัน ให้มันไม่ต้องได้เหมือนดั่งที่เราตื่น
ขาดๆเกินๆครับ ฮ่าๆ

กำลังจะเข้ามาฮา กะว่าลุงอ๋าห์โพสต์ต้องฮาแน่ๆ
แต่นี่ดันจริงจัง ล้ำลึกนัก เอือม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ดูดีมีอะไรให้คิด  ฮือๆ~

Las Noches Rubicundior
หน้า: 1 [2]