หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ในวัดมีอะไรบ้างครับ  (อ่าน 30821 ครั้ง)
ที่พระใช้บังอายตอนเทศน์น่ะ
เทียน ทูป ตู้บริจาค ระฆัง ผ้าเหลือง
กระโถน ใบลาน อาสนะ ธรรมมาส
เชิงเทียน พานพุ่ม กระถางทูป โต๊ะหมู่บูชา
รูปในหลวงตอนผนวช รูปพระเกจิ
รูปเรื่องพระเวชสันดรชาดก

กำลังโหลดข้อมูล .....
ถ้วย ชาม ช้อน ส้อม
ถ้าวัดที่อีสาน มีกระืิติบข้าวด้วยครับ
บางวัดมี
มีคอมพิวเตอร์ และ อินเตอร์เนต
มีทีวี ดีวีดี ยูบีซี
มีเอ็มพีสาม โทรศัพท์มือถือ
มีสิ่งที่เด็กผู้ชายแทบทุกคนต้องซ่อนแม่ไว้ใต้ที่นอนด้วย
จริงๆ แล้ว ที่บ้านมีอะไร ที่วัดก็มี

แล้วจะบวช ขอข้าว ขอเงินไปทำห่าอะไร
บางวัด และ พระบางตัวเท่านั้นนะ
แต่เคยเห็นของพวกนี้ในกุฏิมาแล้วจริงๆ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
- ลานวัดครับ
- บางวัดมี เขตอภัยทาน
- แต่ถ้าวัดสันก็มีของเยอะมากครับ มีฟองน้ำของแท้ก้อนละ 400 ด้วย
ในวัดมีที่ให้อาหารปลา  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
วัดที่ผมชอบที่สุด มีแหนมคลุกขายด้วย  :หิว:

ในวัดมีดอกเข็มครับ

งบน้อย
พอดีจะทำเว็บแล้วจะใช้สิ่งของต่างๆ ที่อยุ่ในสถาณที่นั้นๆ มาเป็น เมนูย่อยอ่ะครับ ก็เลยอยากจะขอความคิดเห็นหน่อย ว่า

คุณคิดว่า

ในวัดมี - ศาลาการเปรียญ   ในศาลาการเปรียญ มีอะไรอยู่ในนั้นบ้างครับ  : มีธรรมาส มีพุทธศาสนิกชน มีมัคทายก
ในวัดมี - กุฎิ  ในกุฏิมีอะไรบ้างครับ : มีพระสงฆ์ และอัฐบริขารของพระ สบง จีวร บาตร
ในวัดมี - พระอุโบสถ ในพระอุโบสถ มีอะไรบ้างครับ : มีพระประธาน พระอุโบสถเป็นที่บวชพระ ก็ต้องมีใบเสมาเป็นหลักรอบพระอุโบสถ
ในวัดมี - หอไตรฯ  ในหอไตรฯ มีอะไรบ้างครับ : มีพระไตรปิฎก

ประมาณนี้อ่ะครับ  ใครจะเล่นมุกอะไร ก็เล่นได้ตามสบายนะครับ  มีประโยชน์ทั้งนั้นแหละ ฮ่าๆ  กรี๊ดดดดด

บาตร ตาลปัตร พระพุทธรูป อาด-สะ-นะ

หิ้งพระ ใบลานที่สลักบทสวดมนต์ จีวร ผ้าไตร

ต้นโพธิ์ ต้นสาละ ต้นตีนเป็ดน้ำ (จริงๆ เป็นต้นไม้มงคล มีความสำคัญเกี่ยวกับศาสนาพุทธด้วยนะ)

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ใน(สาย)วัด ต้องมีเส้น+ตัวเลขกำกับบอกระยะครับ ฮิ้ววว

ตูกำลังจะเล่นเลย เอือม

(ช้าไปสี่วันเอง)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีทหาร!!!!!

ทีวัดพระแก้วมีเต็มไปหมดเลยยยยยย

;P
ทำให้นึกถึงในวัดแถวไหนซักแถว ที่อยุ๋ใกล้โรงงานระเบิดหิน ถึงกับต้องมีหมวกกันน๊อค

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
แกงลูกนิมิตใส่ใบระกา
ผัดใบเสมา
มัคทายกอหังการ์

อะไรอย่างนี้ใช่ปะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ศาลาการเปรียญ มีแมว
กุฎิ                  มีแมว
พระอุโบสถ       มีแมว
ในหอไตร         มีแมว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: 1 [2] 3