หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ลัทธิ : แอบรัก (ต่อแหนก)  (อ่าน 75981 ครั้ง)

แฟนคลับเยอะ งานการไม่ต้องทำกันละพี่

ให้ว่อง ให้ว่อง น้องๆรออ่านอยู่นะ  หมีโหด~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour

อ่านเรื่องของพี่โอสนุกดีครับ

ไม่เพ้อเกิน เกย์ออก

งบน้อย
เป็นแฟนคลับพี่โอด้วย   หมีโหด~>

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
พี่โอเขียนหนังสือได้เลยนะเนี่ย  กรี๊ดดดดด

แฟนคลับเยอะ งานการไม่ต้องทำกันละพี่

ให้ว่อง ให้ว่อง น้องๆรออ่านอยู่นะ  หมีโหด~

มาแอบซึมซับความหวานอีกละ พระมเหสีนี่ละก็  แหยะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

มันไม่ใช่ความผิดของเ้ค้า

ถ้าคนที่เค้าจะรัก มันไม่ใช่เรา  ฮือๆ~

perfectionist
จริงๆพิมใกล้เสร็จนานแล้ว แต่งานเข้า โดนฝรั่งด่า อารมณ์กระเจิดกระเจิงหมด  กร๊าก
มาต่อเลยละกัน

-------------------------------------------
1 ปี กับการแอบรักครั้งที่ 3

เหตุการณ์หลัง ม.3 ผ่านไป โดยที่ ม.4 ผมก็ยังคงอยู่ที่โรงเรียนเดิม เพราะสอบเตรียมไม่ติด
ทุกอย่างยังคงเหมือนเดิม สถานที่เดิมๆ แต่เกด ไม่อยู่ให้เจออีกเหมือนเดิมแล้ว ช่วงนั้นรู้สึกโรงเรียนมันขาดอะไรไป
พฤติกรรมที่เคยทำๆมาตลอดตั้งแต่เข้ามาในโรงเรียนนี้มันหายไป เลยรู้สึกเสียศูนย์นิดๆ รุ่นน้องคนอื่นๆก็ไม่ได้เตะตาอะไร
จนกระทั่งวันหนึ่ง ขณะกำลังซ้อมบาสกับเพื่อน เพื่อนผมก็ชี้ให้ดูน้องคนนึง "เฮ้ยมึงดูดิ โคตรหมวยเลยหว่ะ" ผมก็ได้แต่มองตาม
เธอเป็นสาวน้อยหน้าโคตรหมวย ตาเป็นขีด (อีกแล้ว จับทางผมได้แล้วล่ะสิ  กร๊าก) ผมก็อือๆ ก็น่ารักดี แต่ก็เล่นต่อไม่ได้คิดอะไร
เพราะผมยังชาๆอยู่ด้วยละมั้ง

ม.4 เลยผ่านไปแบบไม่มีอะไรให้ตื่นเต้น กับเกดผมก็ยังโทรหาโทรคุยอยู่เกือบทุกวัน วันละไม่กี่นาทีเพราะหอเกดเค้าคนใช้โทรศัพท์เยอะ
มือถือสมัยนั้นก็ัยังไม่มี ได้แต่โทร ส่งข้อความทางเพจ ก็มีความสุขตามประสาคนได้แต่รอ ก็แค่นั้น...

ขึ้น ม.5 ตอนนั้นโรงเรียนเริ่มให้มีการรับน้อง ม.ปลาย ผมเองก็ช่วยเค้าจัดกิจกรรมด้วย ตอนอยู่ในซุ้ม
ผมได้เจอเธออีกครั้ง น้องหมวยในตาขีด "เออ น่ารักขึ้นแฮะ" ผมคิดในใจ
จากวันนั้นเลยได้รู้ชื่อน้องเค้าที่แขวนตอไว้ว่า น้องเค้าชื่อ..

" วินดี้ " .... เด็กเดี๋ยวนี้ชื่อประหลาดแฮะ พ่อแม่ก็ช่างตั้ง ผมได้แต่คิดในใจ

แต่เปล่า เธอเป็นลูกครึ่ง ครึ่งอะไรก็จำไม่ได้ ไม่จีน เกาหลี ฮ่องกง ก็อะไรทำนองนี้แหละ และนั่นเป็นชื่อจริงๆของเธอ
ด้วยเพราะคุ้นหน้าเธอมาก่อนรึเปล่าก็ไม่แน่ใจ ทำให้วันนั้น ผมสนใจที่จะมองหาเธอคนนี้อยู่เรื่อยๆเป็นพิเศษ และแน่นอน
คอยดูแลมากกว่าคนอื่นๆด้วย  กร๊าก

พอกลางเทอม 1 เกด เปิดตัวแฟนให้ผมรู้ว่า จริงๆเธอก็มีคนที่ชอบแล้ว และเราก็แทบจะไม่ได้คุยกันอีก
ผมเลยได้คุยกับ ดี้ มากขึ้น แต่ก็ไม่ได้อะไรมากไปกว่า หาเรื่องคุยไปวันๆ แต่เธอเป็นคนขี้เล่น คุยสนุก ช่างแหย่ช่างยิ้ม
แต่ก็นั่นแหละ แค่รอยยิ้มก็ฆ่าผมทั้งเป็นได้แล้วแหละ  ฮิ้ววว
ผมก็หาทางใกล้ชิดเธอเรื่อยๆ ทั้งเรื่องกิจกรรม ชวนคุยเช้าๆ เดินขึ้นตึกพร้ิอมกัน อะไรสาระพัดที่จะทำได้
และพอดีว่า พี่ชายเพื่อนผมเค้ารู้จัก ดี้ เหมือนกันเวลาผมเดินกับเพื่อน ดี้ก็ชอบเข้ามาเล่นกับเพื่อนของผม เลยยิ่งใกล้ชิดกันขึ้นไปอีก
จนกระทั่ง ข่าวเรื่องที่ผม แอบปลื่ม ดี้ แพร่กระจายออกไปในหมู่เพื่อนฝูง และแน่นอนว่า การล้อหรือแซวกันในเวลาที่เห็นคนทั่งคู่
ก็ต้องตามมาแน่นอน ผมเลยยิ่งทำตัวลำบาก และน้องเค้าก็คงรู้สึกได้ถึงความผิดปรกติของผม เค้าเลยเิริ่มทำตัวห่างๆออกไปเหมือนกัน

จนวันนึงในช่วงปลายเทอม คงด้วยอารมณ์รำคาญหรือหงุดหงิดอะไรบางอย่างก็ตามาแต่
เ้ค้าเลยคุยกับผมว่า "พี่โอ เราเป็นพี่น้องกันเนอะ ไงๆพี่โอก็คงไม่ใช่สเปค ดี้ หรอก นะ " แล้วเธอก็ยิ้มเล่นตามประสา
ผมก็เลยได้แต่ยิ้มแล้วก็บอก "พี่เข้าใจ ไม่เป็นไรหรอก" แต่เราก็แทบจะไม่ได้คุยเล่นกันเหมือนเมื่อก่อน
เพราะเธอก็คงไม่สนิทใจเท่าไหร่ ที่จะคุยเล่นใกล้ชิดอีก ซึ่งก็ทรมานใจผมอยู่เหมือนกันกับเรื่องนี้..

แต่สุดท้ายพอตอนอยู่ ม.6 ผมกับรุ่นน้องตั้งวงดนตรีแข่งฮอตเวฟ มิวสิคอวอร์ดกัน และหนึ่งในนั้น
มือคีย์บอร์ดก็เป็นแฟนของ วินดี้ นั่นเอง เธอกลับเข้ามาแซวเล่น พูดคุยกันเหมือนเมื่อก่อน ซึ่งผมก็ดีใจที่ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี
และผมก็ยังแอบมองเธอ ด้วยสายตาแบบเดิมอยู่อย่างนั้น จนจบ ม.6 ในที่สุด

ปล. ปัจจุบันผมเคยเจอ ดี้ ในหน้า Hi5 ของเธอ (ตอนหาเรื่องงานใน กูเกิ้ล) เธอเป็นแอร์และมีแฟนเป็นนักบินไปแล้ว คงจะแต่งงานกันอีกไม่นาน เธอสวยขึ้นเยอะ เยอะจนผมรู้สึกว่า ครั้งนึงผมกล้าแอบรักเธอไปได้ยังไงนะ ..... และที่สำคัญ เธอมีชื่อไทย แล้วด้วย  ฮิ้ววว
--------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ม.ค. 2009, 16:44 น. โดย O.D.M. » บันทึกการเข้า

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ยกให้ โอ เป็น ประธานที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ ของ ลัทธิไปเลย  เจ๋ง

ต่อไปนี้จะไม่มีใครเรียก "โอดำ" แล้ว

จะเรียก "โอแอบ"(รัก)  กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ยกให้ โอ เป็น ประธานที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ ของ ลัทธิไปเลย  เจ๋ง

โอ้ว ขอบคุณครับ  กร๊าก

ต่อไปนี้จะไม่มีใครเรียก "โอดำ" แล้ว

จะเรียก "โอแอบ"(รัก)  กร๊าก

ชื่อน่าเกลียดว่ะลุง โอแอบ  เกย์ออก

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ชื่อน่ารัก ตูจะเอามาตั้งเรอะ  กร๊าก

ตำนานเยอะจริงๆ ค่ะ ท่านประธานฯ  กรี๊ดดดดด

วันนั้นเล่าให้แฟนฟังหมดเลย แฟนยังถามเลยว่า
วันๆแกไม่ทำอะไรเลยเรอะ มัวแต่เอาเวลาไปชอบคนอื่น  กร๊าก

ปล. เ้รื่อง ดี้ ลืมเล่าไปอย่าง เธอชอบเพลง "ห่างไกลเหลือเกิน" ของพี่บอยเอามาก ชอบร้องเล่นๆติดปากเวลาเดินไปไหนเสมอ
ตอนนั้นผมเลยพยายามหัดเล่นกีต้าร์เพลงนี้ เพื่อจะได้เอามาเล่นโชว์ให้เธอฟัง ทั้งๆที่ผมเล่นกีต้าร์ไม่ค่อยจะเป็น  กร๊าก
สุดท้าย คนที่มาเป็นแฟนดี้ในตอนหลัง เล่นคีบอร์ดให้เธอฟัง อย่างเพราะ เวอร์ชันกีต้าร์ตุ่นๆของผม เลยต้องซ่อนไว้ ไม่กล้าโชว์  กร๊าก

เมื่อก่อนว่างๆก็ไว้เล่นให้ตัวเองฟัง เวลาคิดถึง แต่ตอนนี้ไม่มีกีต้าร์ และไม่รู้จะเล่นได้เหมือนเมื่อก่อนอีกมั๊ย เพราะไม่มีคนจะฟังแล้ว  ฮิ้ววว

เวอร์ชั่นกีต้าร์ ตุ่นๆ  กร๊าก 

ตุ่นน่ารักออกค่ะพี่โอ
โอ้ยกรี๊ดด น่ารัก  หยี

บวกพี่โอเลย  หยี หยี

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25