หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ลัทธิ : แอบรัก (ต่อแหนก)  (อ่าน 76031 ครั้ง)

แหมพี่ส้มด่าเอใหญ่เลย  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 กร๊าก ด่าตูเกือบทุกวัน

นึกว่าดาวจะผ่านไปหลายหน้า ผิดคาดแฮะ มีพี่บิ๊กโพสตืต่อโพสต์เดียวเอง  กร๊าก 

วันนี้ดูละคร แล้วมีเพลงเพลงนึง
เพราะ แต่ไม่รู้จักชื่อ
เลยจดเนื้อเพลง มาค้นดู
เพราะจัง ชอบมาก  ปลื้ม
ฟังดีๆแล้ว น่าจะเข้ากะจู๋นี้ดี
เลยขอเอามาแปะซักหน่อย  อ๊าง~

ในวันและคืนที่พ้นผ่านมา ได้เจอะเรื่องราวมากมาย
ทั้งเสียใจและสุขสม แต่มีเรื่องเดียวที่ฉันจดจำ
ไม่ว่าเรื่องนั้นจะได้ผ่านพ้น พ้นไปนานเท่าไหร่ก็ตาม

ฉันยังคงคิดถึงอยู่เรื่อยไป ยังคงอยู่กับฉันทุกลมหายใจ

*ข้างในนั้นมีแต่คำถาม ที่รู้ว่าไม่มีทางจะเจอคำตอบ
เราจะได้อยู่ด้วยกันไหม และหากวันนั้นฉันตัดสินใจ..บอก
ว่าฉันคิดอย่างไงกับเธอ

มันเป็นเรื่องเดียวที่ฉันไม่ลืม แม้ว่าทุกครั้งพยายามฝืน
ฝืนให้ลืมเท่าไรก็ตาม

ฉันยังคงคิดถึงอยู่เรื่อยไป
ยังติดอยู่กับฉันทุกลมหายใจ

(*)

และหากวันนั้นฉันตัดสินใจ..บอก
ว่าฉันคิดอย่างไงกับเธอ

...

<a href="http://media.imeem.com/m/JZkadrGLJ5" target="_blank">http://media.imeem.com/m/JZkadrGLJ5</a>

ลันล้า

โอ๊ย อ่านแล้วจั๊กกระเดียม  หยี

perfectionist
แนน ขอกอดทีสิ

เห็นแนนแล้วเหมือนเจอกระจก

มามากอดกันนะพี่ปิ๊ก

ว่าแต่การเจอกระจกของพี่ปิ๊ก
คือแอบชอบเค้าไปเรื่อยๆ ไม่รู้สิ้นสุด
หรือว่าชอบใครเค้าก็ไปเป็นเกย์อะคะ ^^"

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
เมื่อวันเสาร์ไปนั่งกินหมูกะทะกับแฟน  ในร้านเปิดเพลงเก่ามากกกกก
มากถึงมากที่สุด สมัยผมยังเป็นเด็กหัวเกรียนอกหัก เลยนั่งเล่าเรื่องสมัยก่อนให้แฟนฟัง
โคตรคิดถึงบรรยากาศเก่าๆเลยครับ กับชีวิตแอบรัก 9 ปีเต็ม
------------------------------------
แอบรักครั้งแรก สมัย ป.6
สมัยก่อนผมอยู๋โรงเรียนหญิงล้วน (แม่เป็นครูเลยได้สิทธิพิเศษ) เรียกได้ว่าโตมากับผู้หญิงแต่เด็ก
เมื่อก่อนไม่ชอบเด็กผู้หญิงครับ อยากมีเพื่อนผู้ชาย รู็สึกว่าเพื่อนผู้หญิงน่ารำคาญชิบเป๋ง เล่นบอลด้วยก็ไม่ได้
จนผมเ้จอเธอครับ เธอชื่อ ปุ้ม เรียนด้วยกันตอน ป.5 เธอออกทอมบอยหน่อยๆครับ บุคลิกกระฉับกระเฉง
ช่างพูดช่างคุย ขี้เล่น และที่สำคัญ เธอน่ารักดีครับ

ผมเริ่มชอบเธอมากๆก็ตอนมีงานโรงเรียนคราวหนึ่งตอนต้น ป.6 เธอขึ้นไปแสดงบนเวธี ผมเห็นแล้วโอย ทำไมผมรู้สึกดีแบบนี้นะ
เป็นวันแรกที่ผมกลับบ้านแบบกระวนกระวายบอกไม่ถูก รู้แค่อยากเจอเพื่อนคนนี้ต่อไปอีกเรื่อยๆ ไม่อยากกลับบ้าน
วันรุ่งขึ้นเป็นวันแรกที่อยากไปโรงเรียนตั้งแต่เช้าๆเลยครับ อยากไปเจอเธอ
ป.6 ผมกับเธอเรียนกันคนละห้ิองครับ แต่ติดกันผมก็จะเดินผ่านหน้าห้องเธอบ่อยๆ
ไม่ก็หาเรื่องไปเล่นกับเพื่อนผมที่ห้องเธอ เพื่อจะได้เห็นหน้า
ความแก่แดดเริ่มเพิ่มขึ้น เมื่อผมปรึกษากับเพื่อนสนิทคนึงสมัยนั้น ว่าทำยังไงดี
เพื่อนผมบอกว่า ให้ผมเขียนจดหมายสารภาพไปเลย เอาวะ ลองดูสักที
แต่อย่างที่เคยเขียนไว้ จู๋ในสักที่ ว่าผมลายมือห่วยมากตั้งแต่เด็ก แอบเขียนจดหมายตัวเล็กๆหวัดๆ
ไปใส่ไว้ใต้โต๊ะเค้าตอนเช้าคนไม่อยู่ ปรากฏว่า วันนั้นทั้งวัน ฮือฮากันมากทั้งชั้นปีครับ ว่ามีจดหมายลายมือประหลาด
ไปอยู่ใต้โต๊ะเค้า เค้าและเพื่อนพยายามแย่งกันอ่านใหญ่ และกลายเป็นเรื่องตลกไป
เพื่อนสนิทผมได้แต่ส่ายหัว และมองหน้ากันอย่างเงียบๆ

หลังจากวันนั้น ผมก็ได้แค่แอบมองแอบคุยด้วยอยู่เงียบๆคนเดียวจนกระทั่งใกล้จบ ป.6
ซึ่งผมต้องไปสอบเรียนต่อที่อื่นแล้ว หมดโควต้าเรียนโรงเรียนหญิงล้วนแล้ว ผมก็ได้แต่ถามเค้าว่า
เค้าจะไปต่อที่ไหน เพราะเค้าเองก็จะลาออกเหมือนกัน ซึ่งแน่นอนผมเก็บข้อมูลเพื่อจะไปสอบที่เดียวกับเค้าต่างหาก
เค้าจะไปต่อที่ บดินทรเดชา ครับ สมัยนั้นพี่ชายผมก็เข้า บดิน ไปแล้วด้วย ผมเลยเอาวะ ไปสอบมั่ง เผื่อจะได้เรียนที่เดียวกันอีก
แต่ด้วยความง่อยทางด้านการเรียนในสมัยนั้น ผมสอบไม่ติดครับ จับฉลากก็ไม่ติด
ผมและเธอเลยไม่ได้เจอกันอีกแล้ว นับแต่นั้นเป็นต้นมา เคยแอบดูในหนังสือรุ่นของพี่ชาย ก็เห็นเธอเข้าได้และเรียนที่นั่น จนจบ ม.6

2 ปีกับการแอบรักในวัยเด็ก จบไปโดยเธอก็ยังไม่รู้อยู่ดีว่าผมชอบเธอมากแค่ไหน
แต่ผมก็ยังไม่เคยลืมความรู้สึกตอนนั้นไปเลย เมื่อก่อนว่างๆๆผมก็ยังนั่งเอารูปในหนังสือรุ่นของพี่มาเปิดๆดูเลย เพราะคิดถึง
รักแรกของผม รักในความทรงจำ
-----------------------------

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
โดนอ่านจดหมายรักต่อหน้าประชาชี เฮ้อออออ
ชะตากรรมที่น่าสยดสยองที่สุดของนักเรียนชายเลยล่ะ
ไม่เคยโดนเองนะ แต่เพื่อนเคยโดน นึกบรรยากาศแล้วแบบว่า..
ถ้าจะมีอะไรแย่กว่านั้นคือขี้ราดกางเกงเลยละ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ผมไม่เคยโดนอ่านจดหมายรักต่อหน้าประชาชี (เพราะไม่เคยเขียน)
แต่เคยขี้ราดกางเกง  กร๊าก

มามากอดกันนะพี่ปิ๊ก

ว่าแต่การเจอกระจกของพี่ปิ๊ก
คือแอบชอบเค้าไปเรื่อยๆ ไม่รู้สิ้นสุด
หรือว่าชอบใครเค้าก็ไปเป็นเกย์อะคะ ^^"

จริงๆแล้วพี่ชอบเกย์นะแนน
คือแบบว่าเกย์เนี่ย ส่วนใหญ่จะ
- สำอางค์
- แอบแมน
- สะอาด 
-  มีความอ่อนโยนอย่างผู้หญิงในตัว
-  เข้าใจผู้หญิงมากๆ

อ๊าง~

แต่ติดปัญหาอย่างเดียว คือเกย์ถ้าไม่คิงแท้ จะเกลียดชะนี  แหยะ

เพื่อนที่เป็นเกย์ชอบบ่น  อี๋~ เหม็นกลิ่นมดลูก

ขี้ราดกางเกง ลุงเปรียบได้เห็นภาพ  กร๊าก งั้นผมชนะพี่เจน เพราะผมเคยทั้งโดนอ่านจดหมาย แล้วก็ ขี้ราดกางเกง
เด็กๆเคยโดนแม่จับแก้ผ้าวิ่งโทงๆกลางโรงเรียนหญิงล้วนเลยเพราะขี้ราดกางเกงไปแล้ว ไม่มีสำรองให้ใส่ กร๊าก
-----------------------

เนื่องจากวันนี้งานยังไม่เข้า ว่างจัด ขอต่อเลยแล้วกัน อารมณ์กำลังชัด

5 ปีกับการแอบรักครั้งที่ 2

เป็นรักที่ฝังใจที่สุด เป็นการพยายามทำอะไรเพื่อคนอื่นเป็นครั้งแรกที่กินเวลานานมาก และสร้างตัวตนของผมคนปัจจุบันได้มากที่สุดด้วย
หลังจากที่สอบที่ไหนไม่ติด ที่บ้านเลยหลับตาจิ้มเลือกโรงเรียนใกล้บ้านมากที่สุดให้เรียน ก็เอาวะ ไม่เรื่องมากไปไหนก็ไป
จากเด็กเกเรไม่ค่อยเรียนที่โรงเรียนเก่า เพราะแม่ตามใจอยู่ใกล้ กลายเป็นเด็กตั้งใจเรียน เพราะโรงเรียนใหม่ ไม่รู้จักใครเลย เคว้งมาก
เลยเอาหนังสือเป็นเพื่อน การเรียนเป็นเพื่อน สังคม ม.1 ตอนนั้นจึงแคบมาก ไปเีรียนเสร็จก็ตรงกลับบ้านเลย

วันหนึ่งกำลังจะมีงานโรงเรียน ได้มีโอกาสไปช่วยครูคนนึงจัดงาน ระหว่างนั่งรอได้ดูแผนกหญิงเค้าซ้อมรำกัน
(โรงเรียนผมแยกเป็นชายหญิงตอน ม.1-ม.3 ด้วยเหตุผลว่า ฮอร์โมนวัยรุ่นมันกำลังพลุ่งพล่าน กลัวเด็กจะทำอะไรไม่ดีกันเลยแยกไว้  เจ๋ง)
ผมเห็นเธอครั้งแรกครับ เธอชื่อ "เกด" สาวน้อยผมยาว ในตาหมวยสนิท ผิวขาวเด่นเวอร์มาแต่ไกล เธอซ้อมรำพร้อมๆกับเพื่อน
เป๊ะครับ ผมชอบตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นเลย ฮิ้ววว แต่ก็ได้แต่เก็บความชอบไว้กับตัวด้วยอารมณ์ที่ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดี เขินตามประสาเด็กๆ
ม.1 ผ่านไป โดยมีเธอมาเข้าเป็นส่วหนึ่งของโลกผมเรียบร้อยแล้วครับ ไปกินข้าวก็ต้องมองหา เดินไปเรียนก็พยายามมองหาตลอดเวลา

ม.2 ผ่านไปอย่างไวมาก ผมย้ายห้องมามีเ้พื่อนมากขึ้น การเรียนยังเป็นหลักเหมือนเดิม แต่ผมเริ่มเบนเข็มมาทางสายกิจกรรมมากขึ้น
เริ่มอยากเท่ หัดทำนู่นหัดทำนี่เหมือนคนอื่นๆบ้างแล้ว แน่นอนว่า สิ่งที่ทำให้เปลี่ยน ก็คือเธอคนนั้นนั่นเอง ช่วงนี้เริ่มเก็บข้อมูลว่าเธอเป็นใคร
บ้านอยู่ที่ไหน (ดีที่กลับทางเดียวกัน เลยแอบนั่งรถตามไปดูไปส่งห่างๆอยู่บ่อยๆ โรคจิตสุดๆ กร๊าก) และแล้ว ม.2 ก็ผ่านไปโดยไม่ได้มีอะไรคืบหน้าขึ้นเลย เธอก็ยังไม่ได้รับรู้เลยว่า มีผมอยู่ในโลกใบเดียวกับเธอ...ทุกวันผมจะรอเพื่อกลับบ้านด้วยรถคันเดียวกับเธอ
วันไหนเธอไม่มาก็อาจจะนั่งรอจนถึงเย็น ค่ำ จนแน่ใจแล้วค่อยกลับ...คนเดียว

ม.3 เป็นปีที่ผมเบนมาทางสายกิจกรรมเต็มตัว (แต่การเรียนไม่ตก ครูเลยปล่อยให้เปรี้ยวได้สบายตัวหน่อย  กร๊าก)
ผมได้อยุ๋ในกลุ่มของพวกทำกิจกรรมหลักให้โรงเรียน จะใช้ชีวิตนอกห้องเรียนบ่อยมาก ช่วยจัดงานนั่นนี่ และแน่นอน ผมไปแผนกหญิงบ่อยมาก
เคยได้คุยกับเธอครั้งสองครั้งเวลาทำงาน แต่ก็แค่เรื่องงานและคำสองคำ ซึ่งมาถามทีหลังเธอก็จำผมไม่ได้หรอก  กร๊าก
ทุกครั้งที่ได้เจอ ผมก็ยังตื่นเต้น และประหม่ามากๆ เหมือนที่เคยเจอตั้งแต่แรกเมื่อ 2 ปีก่อน เธอเป็นคนเดียวที่ผมไม่กล้าคุยด้วยตรงๆเวลาทำงาน
จุดนี้เอง ทำให้เพื่อนๆในกลุ่มรู้แล้ว ว่าผมผิดปรกติกับเธอคนนี้ และพยายามจะหาทางช่วยให้ได้คุยกันดีๆสักที

เธอชอบดูบาสครับ เพื่อนเลยพาผมสมัครเข้าชมรมบาส ไม่ได้กะแข่งให้ได้ถ้วย แต่อยากแข่งให้ชนะใจเธอเท่านั้น อยากเท่เหมือนเพื่อนคนอื่นๆ

จนกระทั่งใกล้จบ ม.3 เหลืออีก 2-3 อาทิตย์ก็จะปิดแล้ว ผมได้คุยกับเธอจริงๆจังๆเป็นครั้งแรกหลังการแข่งบาสระหว่างโรงเรียนในระดับเขต
เพื่อนผมรำคาญที่ผมไม่คุยสักที เลยเดินไปบอกว่า "ผมชอบเค้า อยากคุยด้วย ช่วยไปคุยกับมันหน่อยเถอะ" จนถึงวันนี้ผมยังจำไม่ได้ว่าคุยอะไรกับเธอบ้าง แต่เพื่อนในกลุ่ม ลงความเห็นกันว่า "คุยเหี้ยอะไรวะ ไม่ได้เรื่อง เสียเวลาชิบเป๋ง กร๊าก หลังจากนั้น ผมก็พยายามหาเวลาเสนอหน้าไปคุยกับเธอตลอด กลับบ้านก็พยายามทำให้เหมือนว่าบังเอิญเจอกัน (แทบทุกวัน) หาเรื่องไปส่งบ้างโดยอ้างจะไปทำธุระแถวนั้น (บ่อยๆ)
แต่ก็ยังทำตัวโก๊ะๆ เปิ่นๆ ตลอดเวลา ซึ่งเธอมาบอกทีหลังว่า ดูงี่เง่า มากกว่า จะน่าประทับใจอีก  กร๊าก

เธอให้คำตอบผมวันสุดท้ายก่อนจะปิดเทอมโดยเธอเขียนทั้งหมดใส่สมุด เฟรนด์ชิป คืนมาให้ผมว่า

"เธอคงรักผมเป็นแฟนไม่ได้หรอก เรามีเวลารู้จักกันน้อยไป ถ้านานกว่านี้ ทุกอย่างก็อาจจะดีกว่านี้
  หาคนที่ใช่สำหรับเธอดีกว่านะ และอย่าลืมรีบบอกเค้าด้วยล่ะ" 

วันนั้นสอบด้วยอารมณ์หมดสิ้น สามปีสลายในพริบตา
แต่เราก็ยังคงโทรคุยกันไปเรื่อยๆ แม้เธอจะย้ายโรงเรียนไปแล้ว
เธอไปอยู๋โรงเรียนประจำ โทรคุยทีก็ต้องคุยกันใต้หอ คุยนานก็ไม่ได้แต่ก็ยังมีอะไรเล่าให้ฟังกันอยุ๋เรื่อยๆ
ทุกอย่างเหมือนจะดีขึ้น เธอคุยเล่นกับผมแบบสนิทใจ เพื่อนๆเธอก็รู้จักผมดีเกือบทุกคน ชีวิตยังเหมือนมีความหวังอยู๋
จนวันนึง กลางเทอม1 ของ ม.5 คืนนั้นเธอคุยกับผมมาว่า...

"โอ เราคงจะไม่ได้คุยกับเธอบ่อยๆแล้วนะ แฟนเราเค้าขี้หึงน่ะ ยิ่งเค้ารู้ที่เราคุยกับเธอเค้ายิ่งไม่ชอบใจ
เราขอโทษนะ แต่ไว้นานๆโทรมาคุยเล่นกับเราบ้างก็ไม่เป็นไรนะ ขอให้โอเจอคนที่ดีสำหรับโอซักทีล่ะ"

อารมณ์มึนเข้ามาอีกระลอก เรื่องจบในพริบตาอีกแล้ว หลังจากวันนั้น เราได้คุยกันอีกทีสองที และก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย
ปัจจุับันผมก็ไม่รู็ว่าเธอเป็นยังไงบ้าง พยายามตามข่าวก็ไม่มีใครรู้ หลายครั้งที่เห็นอะไรบาอย่างก็จะสะกิดให้คิดถึงเธอเสมอ

เธอเป็นตัวอย่างในใจของผมว่า คนที่มันไม่ใช่ ยังไงก็คงจะไม่มีวันใช่สำหรับเราจริงๆ
และความรู้สึกบางอย่าง ก็อาจเติบโตในความรู้สึก ได้ดีและเพียงพอมากกว่า ความเป็นจริงก็ได้
ปัจจุบัน ผมก็ยังคงได้แต่แอบรักเธออยู่ในใจ ต่อไป
------------------------------------

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
คนมันไม่ใช่ ยังไงมันก็ไม่ใช่สำหรับเราจริงๆ  กรี๊ดดดดด

ป๊าด  ชอบๆๆ  (แจ๋ว แจ๋ว)
เฮ้ย โอ นี่เอ็งจะสมัครเป็นเจ้าลิทธิใช่มั้ย เรื่องเยอะจริง  กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
เฮ้ย โอ นี่เอ็งจะสมัครเป็นเจ้าลิทธิใช่มั้ย เรื่องเยอะจริง  กร๊าก

เห้ยพี่ ยังมีอีกเย๊อะ  กร๊าก

แอบอ้าง
เธอเป็นตัวอย่างในใจของผมว่า คนที่มันไม่ใช่ ยังไงก็คงจะไม่มีวันใช่สำหรับเราจริงๆ
และความรู้สึกบางอย่าง ก็อาจเติบโตในความรู้สึก ได้ดีและเพียงพอมากกว่า ความเป็นจริงก็ได้
ปัจจุบัน ผมก็ยังคงได้แต่แอบรักเธออยู่ในใจ ต่อไป

ฮือๆ~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
เห้ยพี่ ยังมีอีกเย๊อะ  กร๊าก

ทำเป็นเรื่องๆ แล้วคัดสำเนาส่ง สนพ. โลดค่ะ  ยุๆ

พี่โอเขียนแล้วอ่านรู้เรื่องน่าติดตามดีนะ  หมีโหด~
หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25