หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ลัทธิ : แอบรัก (ต่อแหนก)  (อ่าน 75998 ครั้ง)
ดีนะน้องแนนไม่ชอบพี่  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ออยไม่มั่นใจในตัวเองเหรอ  กร๊าก
กร๊าก นั่นสิ

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
แนนชอบผู้ชายเนี้ยบๆ เรียบร้อย พูดจาน่ารักอ่ะดิ่  เกย์แอบ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour

อ๊ายยย อะไรพี่ส้ม หยี
ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องเป็นแบบนั้นหรือแบบไหน

ต้องได้สัมผัสถึงจะบอกได้

(จะว่าไปก็ค่อนไปทางที่พี่ส้มว่าหละมั้ง)

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
โธ่พี่ .. คนเราก็มีกระทบกระทั่งกันมั่ง น่ารักๆ ถ้าแรงมากไปเพราะอารมณ์ตอนนั้น ส้มขอโทษด้วยนะคะพี่  ไหว้

ทะเลาะกันซักครั้ง สนิทใจกันไปเป็นชาติ ดีออกจะตาย

พี่ถลอกก็เป็นสาวกผู้ชายคนนึงที่ส้มกล้าเล่นด้วยแรงๆแบบสนิทใจเลยนะคะ

รักพี่ถลอกนะ จุ๊บ จุ๊บ

งั้นแนะนำแฟนเก่าที่เป็นผู้หญิงให้พี่คนหนึง  หื่น

กาก
น้าโอ๋ครับ ถลอกมันเป๋จู๋  โวย

ป.ล. ตูยังไม่เคยเห็นใกล้ๆ เลย  ฮือๆ~

ขอแอบอ้างมาไกลหน่อย   ขำ  กร๊าก 

มีฟ้องด้วยเว้ย  กร๊าก กร๊าก
โธ่พี่ .. คนเราก็มีกระทบกระทั่งกันมั่ง น่ารักๆ ถ้าแรงมากไปเพราะอารมณ์ตอนนั้น ส้มขอโทษด้วยนะคะพี่  ไหว้

ทะเลาะกันซักครั้ง สนิทใจกันไปเป็นชาติ ดีออกจะตาย

พี่ถลอกก็เป็นสาวกผู้ชายคนนึงที่ส้มกล้าเล่นด้วยแรงๆแบบสนิทใจเลยนะคะ

รักพี่ถลอกนะ จุ๊บ จุ๊บ

เค้าล่ะ เค้าล่ะ พระมเหสี  เกย์ออก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
งั้นแนะนำแฟนเก่าที่เป็นผู้หญิงให้พี่คนหนึง  หื่น

กั๊ก... ไม่ให้หรอก   หมีโหด~

เค้าล่ะ เค้าล่ะ พระมเหสี  เกย์ออก

ก็เป็นลุงไง  หมีโหด~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ขอแอบอ้างมาไกลหน่อย   ขำ  กร๊าก 

มีฟ้องด้วยเว้ย  กร๊าก กร๊าก

อีลุงเป็ดแหละ ตัวนำเป๋เลย  แหยะ

กาก
อ่านมาสิบหน้า ทำไมน้ำตาไหล

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​

อย่าอ่านไปด้วย หั่นหัวหอมไปด้วยซิ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อิเอ  เหลือบ

คนเค้ากำลังอิน

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
ผมเขียนเรื่องไว้เรื่องนึง เมื่อปี 2549
เป็นเรื่องที่ผมฝังใจมาตลอด
ฝังใจในความทรงจำต่อเรื่องราวนั้น
และฝังใจในความเปิ่น เฉิ่ม และไร้ความรู้ของตัวเอง
ลองอ่านดูครับ

............................

for get me not ไม่ลืมกันแต่ฉันแปลไม่ออก

ก่อนจบมัธยม 3 ผมเคยหลงชอบสาวคนหนึ่ง
ด้วยความที่ต้องจากกันไกล
ในอนาคตไม่รู้จะพบกันอีกไหม
เลยแลกรูปกันไว้ รูปผมแค่เขียนชื่อ
ส่วนรูปเธอนอกจากชื่อแล้ว
มีตัวอังกฤษว่า for get me not
ผมจากมาเรียนไกลถึงในกรุง
เธอเรียน 4-5 ต่อที่เดิม
ความสัมพันธ์ก็จางหายไปตามเวลาที่ผันผ่าน
รูปเธอผมยังเก็บไว้ ซีดหมดแล้ว
คำว่า for get me not ก็จางแทบอ่านไม่ออก
ตอนนี้ผมแปลมันได้ว่า อย่าลืมฉัน
แต่ก่อนหน้านี้เป็นสิบกว่าปี ผมไม่รู้เลยว่า
ฟอร์ เก็ท มี น็อท มันคืออะไร
พอแปลออก ก็มานั่งขำตัวเอง
เฮ้อ...ความโรแมนติกมันก็ดีแบบนี้นี่เอง
ถึงจะรู้ช้าไปสักหน่อยก็ตาม

Create Date : 06 กันยายน 2549
..................................

อธิบายความต่อ
ว่า...
สาวคนนี้ตอนนั้นเป็นคนหน้าตาใช้ได้
เรียนอังกฤษเก่งมาก สมัยผมใครเรียนภาษาเก่งแบบนี้
ก็จะสวยขึ้นอีกหลายสิบเท่า เขายิ่งดูดีอยู่แล้วก็ยิ่งดูดีไปอีก
รายรอบเธอมีคนมากมายหลายหน้า มาระดมจีบนะครับ
ผมก็เป็นพวกเกาะเชือก ดูลาดเลาไปตามเรื่อง
ไม่เข้าทำและไม่เคยเข้าทำ ให้ประทับตาตรึงใจกับเธอเลย
ไม่ว่าสิ่งไหน แบบใด ได้และดีที่สุดคือ
เสนอหน้าว่ามี คนๆ นี้อยู่ในโลกด้วยนะ รู้จักไว้ด้วยละ

หนนึงมีกีฬาสี
มีแข่งบอลและฝนกำลังตก
ผมยืนดูบอลตากฝนอยู่คนเดียว
เธอเดินมาข้างๆแล้วกางร่มให้และบอกว่า
ดูด้วยนะ เท่านี้แหละที่ได้ใกล้ชิดสุดแล้ว
ผมถามว่าดูใคร เขายิ้มแต่ไม่ตอบ
พอบอลจบต่างแยกย้ายกลับบ้าน
ก็เท่านั้น ไม่รู้ทำอะไรมากกว่านั้นได้อีก
หลายปีที่แล้วได้ข่าวเธอจากเพื่อนว่า
มีลูกสองคนแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ม.ค. 2009, 08:53 น. โดย นาย ภาณุพันธุ์ » บันทึกการเข้า

แนน ขอกอดทีสิ

เห็นแนนแล้วเหมือนเจอกระจก

"ถ้าเธอสบายใจ ฉันก็สบายดี"

มานั่งดูประโยคเงื่อนไขนี่อีกครั้ง และ การแอบรัก
ถ้ามองในอีกมุม ถ้า"แอบ"ไม่มิดล่ะ
มันจะทำให้คนที่เราแอบรักไม่สบายใจรึเปล่า
และคนที่เราแอบรักเขาจะแสดงออกมาไหมว่าเขาไม่สบายใจ
ที่เรายัง"แอบ"รักได้ เพื่อให้เขาสบายใจ
เขาจะ"แอบ"ไม่สบายใจให้เราสบายใจบ้างหรือเปล่า
แล้วถ้าเขา"แอบ"ไม่มิดล่ะ...

การแอบรักนี่ยากนะ เพราะต้องแอบให้มิด
เพราะถ้าเราเลือกแอบเพื่อให้เขาสบายใจ
แต่จะกลายเป็นแอบนี่แหละ ทำให้เขาไม่สบายใจ

"ถ้าเธอ(แอบไม่)สบายใจ ฉันก็(แกล้งทำ)ว่าสบายดี"

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ต้องตีความให้ละเอียดกว่านี้
แต่มีหัวใจกว่านี้(ฮา)

ถ้าเธอสบายใจ
ฉันก็สบายดี

ไม่เห็นจำเป็นต้อง รุกราน
หรืออะไร ในเชิงให้ใครไม่สบายใจ
ย้ำ ถ้าเธอสบายใจ (เธอ จะเป็น มึง คุณ ท่าน หล่อน หรือ ไอ้ อี ที่ไหนก็ได้ กำลังสบายใจ)
โดยนัยยะ ว่า เธออีกนั่นแหละ มีความผูกพันกับฉัน (ฉัน จะเป็น มึง คุณ ท่าน หล่อน หรือ ไอ้ อี ที่ไหนก็ได้ เหมือนกัน)
บ้าง อาจจะเล็กน้อย แต่เพื่อความสบายใจของเขา(ไม่ต้องห่วง)
ก็จะต้องให้เขารับรู้ว่า ฉันก็สบายดี

งงไหม
ตีความ  ยิ้มน่ารัก

หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25