หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำด้วยค่ะ  (อ่าน 2547 ครั้ง)
เพิ่งเริ่มหัดทำ font อ่ะค่ะโดยการใช้โปรแกรม fontlab แล้วก็หัดทำตามบทความดังนี้ค่ะ http://f0nt.com/readme/fontlab/ จากนั้นพอทำการ Generate font แล้วเกิดปัญหานิดหน่อยค่ะคือเวลาที่เรียกใช้ font แล้วมีบางตัวที่ติดกรอบสี่เหลี่ยมมา(เรียกไม่ถูกเหมือนกัน ไม่ล่ะ)พอจะมีวิธีแก้ไขไหมค่ะ :05:ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ
Image hosting by UpPicth.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ม.ค. 2009, 16:40 น. โดย namsai49 » บันทึกการเข้า
ที่ปรากฎให้เห็นนั้น เป็นโลโก้ ฟอนต์แลปครับ

แสดงว่าตัวที่คุณใช้ เป็นตัวทดลองครับ เวลาเจนฟอนต์ออกมาก็จะติดโลโก้แสตมป์ออกมาด้วยครับ

วิธีแก้ คือต้องซื้อลิขสิทธิ์ โปรแกรมจากผู้พัฒนาครับ หรือไม่ก็ลองหาโปรแกรมประเภทฟรีมาติดตั้งครับ

เจ๋ง

psk design un.,ltd.
ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ :22:ยังไงก็จะพยายามต่อไปค่ะ
หน้า: [1]