หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนมกราคม 2552  (อ่าน 45271 ครั้ง)
น่ารักๆ  กรี๊ดดดดด
พี่เอ กะตา กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
จานโอ๋มาแล้ว กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ท่านมารุต ฝากมาครับ

ต้องถ่ายเอง และถ่ายในเดือนนี้นะครับ หมีโหด~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เหมือนเค้าจะถ่ายเดือนนี้นะกันย์ ถ่ายวันที่ 3
แต่ถ่ายก่อนเห็นโจทย์หรือถ่ายเองมั้ย ไม่รู้เหมือนกัน  หมีโหด~

โจทย์นี้นิ่งมาตั้งแต่วันที่ 8 แล้ว

เป็นอะไรไปความรัก  เศร้า

/////////////////

ส่งรูปหนึ่งละกัน

ชื่อภาพ : Together

ผมชอบภาพนี้นะครับ
เข้าตรงโจทย์ อย่างแรง
องค์ประกอบก็ลงตัวสวยงาม
ขวา ซ้าย กลาง
ผมไม่มีอะไรสงสัยเลยครับ
ติดนิดเดียวเอง ว่า
ทำไมดูนานๆแล้ว อึดอัดจังแฮะ

//แวะกลับมาพี้นาอีกรอบ
ภาพนี้แสดงออกว่า ถ่ายตอนเผลอ
จงใจแอบถ่ายเมื่อคู่รักเผลอ
แวบแรกคิดแบบนั้นนะ

แต่พอดูอีกทีผมสงสัยว่า รูปนี้จงใจ
จัดฉากและท่าทางใช่ไหม?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2009, 09:01 น. โดย นาย ภาณุพันธุ์ » บันทึกการเข้า

ท่านมารุต ฝากมาครับ

ภาพชิ้นนี้ เป็นการแสดงออกเชิงสัญลักษณ์
ใช้หัวใจแทนความรัก
มองผาดๆ ก็โอเคนะครับ
แต่ถ้าให้ตีความซับซ้อนลงไป
ผมว่า มันน้อยไปนิดนึง
คือใครๆก็จะนึกถึงความรักในแง่
หัวใจไปหมด อยากลองให้
แสดงออกถึงความรัก ในแง่มุมอื่นอีกนะครับ

ภาพนี้ โอเคครับ
แต่ ธรรมดาไปนะครับ

ตอบให้แทนพี่โอ้เอ้ครับ (เดาๆ นะ)
น่าจะไม่ได้จัดฉากครับ คู่นี้เขาแบบนี้แหละ เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

แบบไหนครับ  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แบบที่น้องตาจะต้องคอยดึงไว้
ไม่งั้นมันจะรุ่มร่ามน่ะครับ เกย์ออก

ผมจัดฉากไม่เป็นครับ ถนัดแต่แอบๆ
รูปนั้นก็เดินตามไอ้เอไปเรื่อยๆ ล่ะครับ

เพราะในความทรงจำผมจำได้ว่า
ภาพแบบนี้ผมเห็นจนชินตาแล้ว
ครั้งหนึ่ง ณ ภูกระดึง ผมก็เคยถ่ายได้แบบนี้  เกย์ออก

Today you , Tomorrow me.

พี่โอ้เอ้คิดอะไรกับเขาอะป่าว  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 เจ๋ง งั้นหมดสงสัย
ยอดเยี่ยม

ผมสงสัยนิดหน่อย
ตรงมือของเอ
สามนิ้วนั้นเรียงสวยกำลังเหมาะ

แสดงว่าโอ้เอ้ แอบเหงานะเนี่ย  อ๊าง~
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10