หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูป ประจำเดือนมกราคม 2552  (อ่าน 45269 ครั้ง)
เผอิญรักหมา
หมาก็เลยมีทุกทริป
หมาแต่ละตัว ฮาไม่เหมือนกัน
บางตัวเห็นเฉยๆ ก็ฮา
บางตัวต้องรอพักนึงถึงฮา

ตัวดำสุดท้ายนี่ฮา หมาที่ราบสูง
หน้าตาเหมือนไม่ได้กินอะไรมาแรมเดือน
แต่พุงหลามเป็นฮิปโป กินแม้กระทั่งหนังควายเผา
เอากะมันสิ  กร๊าก

ชอบรูปหมาของพี่โก้จ๊ะ  ยิ้มน่ารัก
ตัวสุดท้ายหน้ามึนมาก  กร๊าก

Vena amoris

ของพี่เต้ยตอบโจทย์ได้ดีเหมือนกัน  เจ๋ง
เรียบง่ายดูดี  กรี๊ดดดดด

พนักงานบริษัท.
ตูว่าของเต้ยมันหลอนๆ นะ
คือถ้าไม่มีผมนี่ใช่เลย ได้แหวนแน่ๆ
แต่มีผม แล้วปล่อยที่ว่างเยอะๆ มันเหมือนหนังผีเกาหลี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใช่ๆเห็นด้วยว่าหลอนค่ะ น่าเอาผมออกหน่อยเนอะ  อ๊าง~

รึว่าจริงๆแล้วนั่นไม่ใช่ผม  เฮ้ย!?

:)
รึจะเป็นขนรักแร้  น้องดำ

ตัวคนเดียว :]
แต่ผมชอบนะ  อ๊าง~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
นึกมุขออกแล้ว
พรุ่งนี้ จะถ่ายมาลง  กรี๊ดดดดด
ผมเพิ่งเห็น เมื่อผ่านมาถึงวันที่ 16 แล้ว
และสนใจโจทย์ที่ต้องตีความแบบนี้ครับ

แอบผิดกฏตรงที่ถ่ายมาก่อนเห็นโจทย์
แต่ตอนถ่ายตั้งโจทย์ไว้อย่างนี้จริงๆนะ
 เกย์ออก

รูปประเดิม
ก็เข้าเรื่องเลย
คือตรงเดี๊ยะ
เพราะไม่มีรัดใดของใคร
ยิ่งใหญ่และยืนยงเท่ารักของแม่
ที่มีต่อลูกอีกแล้ว
ภาพนี้เลยเป็นธรรมชาติอย่างที่สุด
ไม่ต้องปรุงเสริมเติมรักอะไรอีก
รัก นี่คือรักแท้และแน่จริง

ถ้าจะไม่ใช่ก็คงเป็น คนละรักกับคนที่ตั้งโจทย์  ยิ้มน่ารัก

ต้นเดือนอยู่  แป๊ะยิ้ม

รูปนี้ถ้าไม่มีชื่อรูป(ก็ไม่มีจริงๆ)
และชื่อโจทย์กำกับ ผมมองเป็นทางเข้าส้วมนะครับ
ไม่ได้มองว่าเป็นรัก แต่ก็มีหัวใจมากำกับ พออนุโลมไปได้
เพราะหัวใจไม่สามารถตีความข้ามไปไหนได้เกินขอบเขต
ของความรัก

เป็นกราฟฟิกที่สวยงาม
เป็นการวางองค์ประกอบที่ชื่นชอบ
แต่เหมือนว่าผู้ถ่าย น่าจะมีของมาปล่อยอีก
รอชมต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2009, 08:37 น. โดย นาย ภาณุพันธุ์ » บันทึกการเข้า

เอามาเปิดเกมมั่ง  ฮิ้ววว

ชื่อภาพ:ไร้ตัวตน

หมายเหตุ: นึกออกแค่นี้จริงๆ
เครดิต: น้องแอนช่วยกดชัตเตอร์ให้ ตูวาดแล้วเอามาย่ออย่างเดียว อืมมมมห์

ตั้งชือภาพได้ดีครับ  เจ๋ง
ตอบโจทย์ได้ตรงครับ  เจ๋ง
แต่เหมือนยังขาดพลังแห่งความรักอยู่นะครับ
ความรักทำให้โลกนี้หมุน ผมเชื่อเช่นนั้น
ถ้าขนาดทำให้โลกหมุนได้ย่อมจะต้องเป็นพลัง
ที่ไม่ธรรมดา
ผมจะละเลยการได้มาของรูป
และความยากออกไปนะครับ
ผมจะมองเฉพาะรูปที่ปรากฏและมองไปคู่กับโจทย์
ยังอยากดูอีกครับ เจ๋ง

หล่อมากลูกเอ้ย  น้องดำ

เล่นง่ายไปครับลุง
ลูกใคร ใครก็รักทั้งนั้นแหละ
ผมก็รักลูก ลุงก็รักลูก
แต่...
ถ้ารูปนี้ไม่มีใครรู้ว่าเป็นลูกลุง
แล้วก็ไม่เหลือตรงไหนแสดงออกว่ารักอีกนะครับ
มันยังไม่รัก ถ้าเอาเมจิกเขียนที่ส้ม
แล้วบอกว่า รัก ยังพอทำเนา
ทำมาใหม่ครับ อันนี้ไม่ผ่าน  ยิ้มน่ารัก

เผอิญรักหมา
หมาก็เลยมีทุกทริป
หมาแต่ละตัว ฮาไม่เหมือนกัน
บางตัวเห็นเฉยๆ ก็ฮา
บางตัวต้องรอพักนึงถึงฮา

ตัวดำสุดท้ายนี่ฮา หมาที่ราบสูง
หน้าตาเหมือนไม่ได้กินอะไรมาแรมเดือน
แต่พุงหลามเป็นฮิปโป กินแม้กระทั่งหนังควายเผา
เอากะมันสิ  กร๊าก

ของเฮียโก้ ผมยังมองไม่ออกเลยว่า
เป็นรูปที่รักหมา (ไม่ได้ว่าเฮียไม่รักนะ)
ผมว่าในกุรุสภาพของเฮียน่าจะมีหมาที่ถ่ายมา
แล้วแสดงออกถึงความรักที่มีต่อหมาอยู่แน่นอน
(ผมเองก็ไม่รู้ว่าแบบไหนคือรักหมา)
รูปพวกนี้ผมชอบเกือบทั้งหมด
เอาไปทำโปสการ์ดขายได้ มีคนซื้อ
แต่ถ้าเอามาประกอบโจทย์เดือนนี้
ยังต้อง มีอีกครับ

Vena amoris

ภาพรวมผมชอบรูปนี้นะครับ
แต่เมื่อมองดีดี ความรัก
มันน่าจะมีเยอะกว่าแค่แหวนแทนใจ
ใส่นิ้วนางข้างซ้าย และไม่ใช่ทุกชาติไป
ที่กระทำแบบนี้

มันว้าเหว่ ถ้ามองดีดี มองจินตนาการไปว่า
สาวผู้นี้นอนซบบนขอบหน้าต่างหรือเตียงนอน
หรือเก้าอี้
ผมพลิ้วเพราะพัดลมเบอร์หนึ่ง
และรอคอยความรักที่หายไป
และเฝ้ารอเจ้าของแหสนนั้นกลับมา

รักในมุมกลับ

ปนเปในจิตใจเล็กน้อย
นะครับเมื่อได้ดู

เอาเป็นว่าติดไว้ก่อน
รอดูภาพอื่นอีก

ภาพของบักเต้ยผมดูทีไร ผมรู้สึกเศร้าแบบบอกไม่ถูกยังไงก็ไม่รู้ทุกทีเลย  เศร้า

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
โจทย์นี้นิ่งมาตั้งแต่วันที่ 8 แล้ว

เป็นอะไรไปความรัก  เศร้า

/////////////////

ส่งรูปหนึ่งละกัน

ชื่อภาพ : Together
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2009, 00:21 น. โดย นายโอ้เอ้ » บันทึกการเข้า

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10