หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเลขหน่อยครับ  (อ่าน 9930 ครั้ง)
แบบนี้น่ะครับ

สวัสดีปีใหม่นะครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
รู้แต่ว่า อีมุมข้างล่าง 65 องศาครับ น้องดำ

มันคงต้องหาไซคอสแทนอะไรไปนั่นแหละครับ ซึ่งผมก็โยนทิ้งไปหมดแล้วเมื่อจบมอหก กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
โยนทิ้งตั้งแต่ ม. 3 แล้วค่ะ   กร๊าก

เลวยั้นเงา
ไม่ยากครับ

หา cos35 ก่อน

เพราะว่า cos = ด้านชิดมุม หารด้วย ด้านตรงข้ามฉาก

ซึ่งชิด ก็บอกแล้ว คือ 12

ส่วน cos35 = 0.82 โดยประมาณ

ทำให้เราได้ด้านมา 1 ด้าน มีความยาว 12/0.82 = 14.63

แล้วเราก็มาอีักด้าน โดย sin35 = 0.57

แล้ว sin คือ ตรงข้ามมุม หารด้วย ด้านตรงข้ามฉาก

ก็จะได้อีกด้านมาเท่ากับ 0.57*14.63 = 8.34

ตอบดังนี้ครับ

นอกจากจะเมาเก่งแล้วยังเก่งเลขด้วย กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เพื่อนพี่เก่งคณิตน่ะ   เกย์ออก

เลวยั้นเงา
รู้แต่ว่า อีมุมข้างล่าง 65 องศาครับ น้องดำ

มันคงต้องหาไซคอสแทนอะไรไปนั่นแหละครับ ซึ่งผมก็โยนทิ้งไปหมดแล้วเมื่อจบมอหก กร๊าก

แล้วกันย์น้องรักครับ มุมข้างล่างมัน 55 โว้ย 65 มันเกิน  โวย

น้องดำ เพราะงี้ไงครับผมถึงไม่เรียนวิทย์คณิต

สวัสดีปีใหม่ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สวัสดีปีใหม่ครับ คุณครู  ไหว้
ถ้าผมเป็นครูพี่ ผมต้องอายุเท่าไหร่เนี่ยพี่

ฮือๆ~ เอาไอ้บิ๊กคนเดิมคืนมา

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ได้ละครับ  ขอบคุณมากๆ แต่ผมได้
8.4 กับ 14.64

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
 โวย มึงเพื่อนตูมาตั้งแต่มัธยมก็น่าจะรู้ นี่ละคนเดิม ที่เป็นอยู่มันคนใหม่

ได้ละครับ  ขอบคุณมากๆ แต่ผมได้
8.4 กับ 14.64

ถ้าใช้เครื่องคิดเลขคิดแบบไม่ปัดตัวเลข ก็จะได้ประมาณนั้นละครับ

หน้า: [1] 2 3